• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack thành công 5800? Cần test (cập nhật trang 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Thấy có mem nước ngoài hack thành công 5800, a em test thử nhé!

This HACK WORKS Only to those Who Got Their Certificates From O.P.D.A

* Download and install X-Plore.

* Download the file FP2_Hack_Test.rar, Un-rar it.

* Copy the Folder "Hack" in to the root Directory E:\

* Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis by your 17 Caps Developers Certificate from O.P.D.A

* Install HelloO.P.D.A_S60_3_X_v_1_0_0.sisx & MapDrives.v1.00.Unsigned_Signed.sisx

* Run the MapDrives from application folder [after this, you can open x-plore to find whether the "V" drive is exist or not in your phone. Please make sure you close the x-plore and run it again.]

* Remove the MapDrivers by going to the Application Manager

* Run helloO.P.D.A Select Options --> RunUpdaterD

* Install the updaterD.sisx

* Now your Phone 5800 is completely HACKED.

* Thanks to all the people whoever involved in making this happen !

Hack được mới có ảnh đúng không :-?

duongminhhien

Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis, cái này không cài được mặc dù đã sign.... vậy thì làm sao hack thành công 5800 được,.... ai cài được Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis xin chia sẽ file này với

Kojiro

Super V.I.P
Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis, cái này không cài được mặc dù đã sign.... vậy thì làm sao hack thành công 5800 được,.... ai cài được Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis xin chia sẽ file này với

Lỗi nó báo chính xác là gì vậy bạn? Bạn nói lỗi không thì mình không đi hỏi giúp người khác dùm bạn được :)

qdungx

bạn phải chú ý hướng dẫn ở dòng này:
* Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis by your 17 Caps Developers Certificate from O.P.D.A

Kojiro

Super V.I.P
bạn phải chú ý hướng dẫn ở dòng này:

Nghĩa là dùng file cer và file k3y trong folder Leftup :D

Cảm ơn bạn nhé!

nguyenpa

Super V.I.P
có nghĩ là đăng ký key của OPDA đó :D ko sài cer và key chung được đâu

jackpham

Bước này mình vẫn làm hoài mà vẫn chưa sign được. Anh em nào biết hướng dẫn giúp Mình!
Tks!

Nokia 5800 - 10.0.010_v1.0
1.copy SwiCertStoreUpdaterD.exe to E:\hack\sys\bin\SwiCertStoreUpdaterD.exe
2.signed up the MapDrives_unsigned.sis by a publisher ID cer&key(form 8zntx.com you can apply for it vist 8zntx.com .pls use the opera web browser)
3.sign and install HelloOPDA_S60_3_X_v_1_0_0.sisx & MapDrives
4.run MapDrives (If there appears a v: drive, it's works and continue)
5.delete the MapDrives
6.run helloOPDA >options>RunUpdaterD
7.check for the certification of binpda opda and leftup in setting>security>certificate mant>authority cer
8.install the updaterD.sisx

Nokia 5800 - 11.0.008_v2.0
This is my method for the nokia 5800xm owners.....with F.W 11
Active Method:
===========

NOTE : This HACK WORKS Only to those Who Got Their Certificates From O.P.D.A

The test method can works on 5320 v4 6220C v3 N78 v20 N79 v11 N85 v11 N96 I8510(check with version phone you got...fp1 need fp1 supported install server.exe and fp2 need fp2 supported installserver.exe) 5800v10 and 11(need 5th edition installserver.exe)

1.copy SwiCertStoreUpdaterD.exe to E:\hack\sys\bin\SwiCertStoreUpdaterD.exe
2.signed up the MapDrives_unsigned.sis by a publisher ID cer&key(form binpda.net.cn )then install it (phone memory)
3.sign and HelloOPDA_S60_3_X_v_1_0_0.sisx and inatall it to your phone memory
4.sign that updaterD.sisx
5.install y-browser.
6.run MapDrives
7.run Y-browser and look(If there appears a v: drive, it's works and continue)
8.delete the MapDrives
9.run helloOPDA >options>RunUpdaterD
10.dont close that helloOPDA application ..just press menue key to enter the menu screen
11.check for the certification of binpda opda and leftup in phonesetting>security>certificate mant>authority cer(u can skip this step)
12.install the updaterD.sisx(install it via y-browser )

nguyenpa

Super V.I.P
và quang trọng là cái hình này, giống bản cũ chỉ nhìn được private và bin, ko install sòt được, cài này là cài cũ mà kọiro

Kojiro

Super V.I.P
và quang trọng là cái hình này, giống bản cũ chỉ nhìn được private và bin, ko install sòt được, cài này là cài cũ mà kọiro

Tấy mới up nên cho anh em test thử mà :) Cứ thử ko dc thì thôi, lo gì :p

thanhdhl2003

Không biết cái này test trên 5800 Ver bao nhiêu (chắc là Ver cũ).
Mình test trên con 5800 Ver: 11.0.008 thì không được :(

thanhdhl2003

Bước này mình vẫn làm hoài mà vẫn chưa sign được. Anh em nào biết hướng dẫn giúp Mình!
Tks!

Nokia 5800 - 10.0.010_v1.0

Nokia 5800 - 11.0.008_v2.0

Bạn có thể trích dẫn và gởi file lên để mình lấy về test dc kg? Máy mình Ver 11.

thanhdhl2003

Đã thử reset máy làm lại từ đầu vẫn kg dc :(
Chỉ thấy và vào dc thư mục Private thôi. Còn cài ứng dụng unsign thì pó tay, vẫn vậy :((

Kojiro

Super V.I.P
Đã thử reset máy làm lại từ đầu vẫn kg dc :(
Chỉ thấy và vào dc thư mục Private thôi. Còn cài ứng dụng unsign thì pó tay, vẫn vậy :((

Bạn thử cài các ứng dụng unsigned của OPDA thử xem sao.

thanhdhl2003

Bạn thử cài các ứng dụng unsigned của OPDA thử xem sao.

Vẫn vậy ah, 1 câu thấy ghét: Certificate error :((
Mình lấy 1 file .sis có thấy chữ unsign-OPDA kg bít đúng kg? Hay là Kojiro rành up lên 1file của OPDA để mình test thử :(
Để chờ bạn jackpham up file để hack 5800 Ver 11.0.008 rùi test típ.
Chở vợ đi chơi thui :))

Kojiro

Super V.I.P
Anh em test dùm file này nhé, hack được 5800

Sign 2 file trước khi cài nhé. Làm xong báo cáo kết quả nha :D

nguyenphong

Haha mình đã vừa thử hack bằng HelloOX rồi. Hack thành công trên 5800 v 11. Thank các bác, giờ cài phần mềm thoải mái rồi

jackpham

Haha mình đã vừa thử hack bằng HelloOX rồi. Hack thành công trên 5800 v 11. Thank các bác, giờ cài phần mềm thoải mái rồi

Sign the MapDrives.v1.00.Unsigned.sis by your 17 Caps Developers Certificate from O.P.D.A

Bạn sign bước này thế nào vậy? có thể hướng dẫn mình sign ko?

lilknightst

máy mình v11.0.008,có ai hack thành công rùi làm ơn hướng dẫn chi tiết cho mình với nha,thanks

Status
Không mở trả lời sau này.