• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hacked Sym^3 với Installserver

hiepsinight

sao em hack con c7 đến chỗ báo thiếu file thì nó ko hiện popup yes no mà chỉ có cái bảng ok báo thiếu file rồi báo thất bại luôn

mathanh

đã hack thành công C6-01

By mathanh at 2011-02-05

By mathanh at 2011-02-05

By mathanh at 2011-02-05

mathanh

cái này format mất ko bác Thanh , hack như cách cũ hả , có gì mới ko :-/

format sẻ mất và phải hack lại

1 số hình ảnh C6-01 đã bị hack và chúng ta có thể xem được các thư mục hệ thống và vào C- SYS - BIN và C _PRIVATE để quay phá trong đó dùng quản lý modo để xóa và sửa

By mathanh at 2011-02-06

By mathanh at 2011-02-06

By mathanh at 2011-02-06

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
format sẻ mất và phải hack lại

1 số hình ảnh C6-01 đã bị hack và chúng ta có thể xem được các thư mục hệ thống và vào C- SYS - BIN và C _PRIVATE để quay phá trong đó dùng quản lý modo để xóa và sửa

By mathanh at 2011-02-06

By mathanh at 2011-02-06

By mathanh at 2011-02-06

Thử kiếm cái Rompatcher cài vào xem có bị văng ra không em ới!!

mathanh

Thử kiếm cái Rompatcher cài vào xem có bị văng ra không em ới!!

hiện nay vẫn chưa có cái rompat nào chạy được trên symbian^3 mà, anh có kô cho xin đi, đã thử từ 2.3 tới 2.6, cũng kô chạy

NguyenTu

Super V.I.P
hiện nay vẫn chưa có cái rompat nào chạy được trên symbian^3 mà, anh có kô cho xin đi, đã thử từ 2.3 tới 2.6, cũng kô chạy

có RP nhưng k có cái nào chạy. Thấy ảnh màn hình máy của chú xuất hiện cái Modo nên a tưởng chú e dùng được nó. Cái file uda anh ad installserver thì không thấy xuất hiện cái đó

mathanh

có RP nhưng k có cái nào chạy. Thấy ảnh màn hình máy của chú xuất hiện cái Modo nên a tưởng chú e dùng được nó. Cái file uda anh ad installserver thì không thấy xuất hiện cái đó

modo có 2 loại 1dùng cho máy chưa hack kô vào đc hệ thống. Và 2 cho máy hack rồi loại này kô cần rompat vẫn có thể vào và xóa thoải máy trong hệ thống sys bin luôn.

marionnet

Mềnh đọc nhìu về cáhc hack rùi mà vẫn còn lờ mờ qua, hjx bro nào đã hack thành công C7 và ở tại tphcm thì giúp dùm mình cái, cám ơn nhìu nhìu

senshin

Bản FW RM-596_013.016_19.01_Vietnam em mới down về không có file uda hay sao đó hu hu vậy em phải dùng nokiacooker copy Installserver.exe vào file nào đây .Ai biết chỉ với hu hu~X(

nik3c

link file Installserver.exe chết rồi có thể up lại cho mình với! thank

longluu

Các bác cho em hỏi 1 chút, em muốn hack con C7 mà sao khó quá:
1. Kết nối bằng Ovi Suite hay PC Suite, em thấy bảo kết nối = Ovi (đã kết nối)
2. Hack bằng Phoenix, nhưng sao bật phoenix và máy đang kết nối Ovi Suite nhưng phoenix lại không nhận được kết nối (cụ thể chỉ có mỗi cái No Connection)
3. Em đã xem và làm theo hướng dẫn của bác mathanh về hack máy symbian^3, làm y sì, đầu tiên dùng navi tải bản Firm 13.16 (6 file) (chuẩn cả màu brown cho máy), copy và mục C:/ProgramFile/CommonFile/Nokia/Phoenix/RM-675
Sau đó download file hack C7 v13 về, chép vào thư mục RM-675
Bật phoenix, chọn Open Products/ Flashing/ FW update/ đến Product code ấn cái ô có dấu ... toàn báo:
neither DP1.0 nor DP2.0 was found for product
Em không hiểu sai chỗ nào vì làm y sì hướng dẫn, vì lần đầu tiên dùng sym^3 và lọ mọ hack phone nên kinh nghiệm còn non quá, mong các bác nhiệt tình chỉ bảo. Em cảm ơn nhiều lắm.

giotlelehong

hic..sao glh hack nó chậy hoàn thành song.vô thử chỉnh sửa, thêm folder, chép font vô mà nó hum cho là sao ả ?

Chỉnh sửa cuối:

linhdung90

Bác nào giúp em với ...
Em đang dùng N8 White có FW 14.002 gốc như này

Các bác cho em hỏi sao o có file UDA như các bác nói vậy ...
Flash hệt lời bác Nguyen Tieu thì chạy đến Load Firm thì hô Failed

Mệt với em N8 mới tậu quá xá