• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HAI ROM PV-2008 WM6.1 DÀNH CHO TouchHD - Build 20764.1.4.3

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
HAI ROM PV-2008 DÀNH CHO HD (V03&V04)

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Nhân dịp đón năm mới 2009, PDAVIET tặng các thành viên sử dụng HTC TouchHD (BlackStone) 2 phiên bản ROM, đều có Core 20764.1.4.3.

* Phiên bản V03:
Đã đưa giới thiệu và link tải.
Phiên bản V03 dựa trên ROM Ship 1.19.831.0 (HK).
Đã fix các lỗi được thành viên đưa lên.

* Phiên bản V04:
Phiên bản V04 dựa trên ROM Ship dành cho khu vực EURO: 1.14.479.3.
Chức năng Manila được thay từ bản 1.19 trên (mới hơn).

Về cơ bản giao diện và số ứng dụng, kết cấu cả 2 ROM đều giống nhau.
Khác nhau chủ yếu về thông số ROM mà thôi.
Tuy nhiên tổng Storage của V04 lớn hơn V03 1 chút.
Các bạn có thể test và nhận xét từng bản.

LINK TẢI ROM V03 (Base 1.19.831.0HK):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/178098799/BLACKSTONE__1_19_831_03FR__B20764.rar
* 123VIET (TLG):
Mã:
http://www.pdaviet.123viet.net/phamquang/BLACKSTONE__1_19_831_03FR__B20764_new.rar

LINK TẢI ROM V04 (Base 1.14.479.3EU):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/178178494/BLACKSTONE__1_14_479_04__B20764.rar

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã úp xong bản V3 Fix lỗi ok , mọi thứ điều tốt , có điều là chú Quang Fix được lỗi cài nhạc chuông nhưng laị không fix báo hiệu pin như bản trước .

NguyenDucDung

direct link cho phiên bản v04

Mã:
http://www.n80.cz/BLACKSTONE__1_14_479_04__B20764.rar
password vẫn như bài đầu
chưa kịp up

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Đã úp xong bản V3 Fix lỗi ok , mọi thứ điều tốt , có điều là chú Quang Fix được lỗi cài nhạc chuông nhưng laị không fix báo hiệu pin như bản trước .

Pin vẫn có báo hiệu mà bạn

nugift

Active Member
Bạn nào có thể hướng dẫn cho mình cách chỉnh lại âm lượng bàn phím ảo (bản rom nào của anh Quang cũng thế! :p ) được k? MÌnh vừa up thử bản V3 nhưng do mỗi khi dial nó kêu lớn quá nên phải chuyển sang chế độ rung luôn! :D

HuynhThanh

Bạn nào có thể hướng dẫn cho mình cách chỉnh lại âm lượng bàn phím ảo (bản rom nào của anh Quang cũng thế! :p ) được k? MÌnh vừa up thử bản V3 nhưng do mỗi khi dial nó kêu lớn quá nên phải chuyển sang chế độ rung luôn! :D

Bạn bấm nút gọi. Chọn menu=>options=>keypad=>off. Thế là ok.:D

nguyentritamct4

Bạn vào Setting---Phone--Keypad=off là xong.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hôm qua giờ tex 2 bản V3-V4 nhìn giao diện thì giống nhau tất , có điều là bản V4 tiết kiệm pin hơn bản V3 một tẹo , do ram của 2 bản có chênh lệch chút .

HuynhThanh

Hôm qua giờ tex 2 bản V3-V4 nhìn giao diện thì giống nhau tất , có điều là bản V4 tiết kiệm pin hơn bản V3 một tẹo , do ram của 2 bản có chênh lệch chút .

Bạn xài mới có 1 ngày mà biết là tiết kiệm pin. Bản V04 có gì mới không bạn. Mình down rồi tính up mà chưa up. Thấy phiên bản dành cho châu Âu nên chắc không hỗ trợ cho châu Á nhiều.:D

HuynhThanh

Cái này mình cũng đã biết. Ý mình muốn chỉnh cho nó nhỏ hơn khoảng 50%.

Cảm ơn nhé!

Dễ thôi! Bạn vô biểu tượng loa trên gốc trái màn hình! Chọn âm thanh system nhỏ lại là ok thui. Những gì liên quan tới system đều nhỏ lại hết. :-?

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn xài mới có 1 ngày mà biết là tiết kiệm pin. Bản V04 có gì mới không bạn. Mình down rồi tính up mà chưa up. Thấy phiên bản dành cho châu Âu nên chắc không hỗ trợ cho châu Á nhiều.:D
Bản rom ship là cũa euro đươc Chú Quang Build lại , nói chung về giao diện mọi mặt 2 rom điều giống nhau cã (như đã giới thiệu , có điều V4 ram trống hơn một tẹo so với V3 ).
Mới xài một ngày biết là do mình úp thử cã 2 và xem cùng một doạn video thì thông số pin tuột khác hẵn

dunghnvn

Bản ROM này thật sự là món quà Năm Mới Bác gửi đến cho Anh Em Forum HD này thật ý nghĩa. Em mới biết Bác ra V3 nên mới UP. Mới dùng đc 1 ngày thôi nhưng cảm nhận đầu tiên là MƯỢT QUÁ. Nếu có thể Bác lỳ xì Em tên File Manila mà Bác đã thay để đc đồng hồ mầu đen với. Em tìm trong bản ROM Chicken base cả buổi chiều mà ko tìm hết nổi vì nhiều quá. Tổng cộng khoảng 1200 file manila :((. Cả Folder Manila có 19.8 M thôi sao mà nó lắm File thế hả trời. Khi vọng Bác giúp Em cho Em xin cái Tên File Manila mà Bác đã Remove để Em Add vào nhé . Cảm Ơn Bác. Năm mới chúc MỌI ĐIỀU TỐT ĐẸP NHẤT SẼ ĐẾN VỚI BÁC

PhamQuang

Manager
Bản ROM này thật sự là món quà Năm Mới Bác gửi đến cho Anh Em Forum HD này thật ý nghĩa. Em mới biết Bác ra V3 nên mới UP. Mới dùng đc 1 ngày thôi nhưng cảm nhận đầu tiên là MƯỢT QUÁ. Nếu có thể Bác lỳ xì Em tên File Manila mà Bác đã thay để đc đồng hồ mầu đen với. Em tìm trong bản ROM Chicken base cả buổi chiều mà ko tìm hết nổi vì nhiều quá. Tổng cộng khoảng 1200 file manila :((. Cả Folder Manila có 19.8 M thôi sao mà nó lắm File thế hả trời. Khi vọng Bác giúp Em cho Em xin cái Tên File Manila mà Bác đã Remove để Em Add vào nhé . Cảm Ơn Bác. Năm mới chúc MỌI ĐIỀU TỐT ĐẸP NHẤT SẼ ĐẾN VỚI BÁC

Các File trong Manila liên quan tới đồng hồ gồm:

0aa5b915_manila
1bbfdc9b_manila
1c813f6c_manila
4e670504_manila
78ca32be_manila
757e7332_manila

Có thể thay hoặc chỉnh các file này, bạn sẽ có đồng hồ mới.

dunghnvn

Các File trong Manila liên quan tới đồng hồ gồm:

0aa5b915_manila
1bbfdc9b_manila
1c813f6c_manila
4e670504_manila
78ca32be_manila
757e7332_manila

Có thể thay hoặc chỉnh các file này, bạn sẽ có đồng hồ mới.

Cảm ơn Bác. Bác reply nhanh quá. Chắc từ bây giờ Em chẳng phải lang thang sang xda-developers.com để tìm Rom Up nữa rồi vì thật sự quá ưng ý rồi. Nhưng Em vẫn đợi chờ Bác hướng dẫn Cook Rom và nêu có thể Bác cho Em xin Link dơn Rom Chicken Base BlackStone WWE 1.19.831.0 Radio 1.09.25.14 thì hay quá. :D :D :D. Hồi trước còn liều Cook I9 còn bây giờ ko giám vì là hàng sách chân :(( :(( :((

dunghnvn

Nhân tiện Em Up đồng hồ gốc thành File Cab. Ai ko thích đồng hồ đen down về cài đặt ( lưu ý nhớ tắt TouchFLO 3D trong phần Setting > Today > Items đi nhé ) xong bấm OK để khởi động lại nhé. Chúc vui

vvq

Bản rom ship là cũa euro đươc Chú Quang Build lại , nói chung về giao diện mọi mặt 2 rom điều giống nhau cã (như đã giới thiệu , có điều V4 ram trống hơn một tẹo so với V3 ).
Mới xài một ngày biết là do mình úp thử cã 2 và xem cùng một doạn video thì thông số pin tuột khác hẵn

Khó hiểu quá! Tóm lại bản V3 hay V4 pin lâu hơn?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cảm ơn Bác. Bác reply nhanh quá. Chắc từ bây giờ Em chẳng phải lang thang sang xda-developers.com để tìm Rom Up nữa rồi vì thật sự quá ưng ý rồi. Nhưng Em vẫn đợi chờ Bác hướng dẫn Cook Rom và nêu có thể Bác cho Em xin Link dơn Rom Chicken Base BlackStone WWE 1.19.831.0 Radio 1.09.25.14 thì hay quá. :D :D :D. Hồi trước còn liều Cook I9 còn bây giờ ko giám vì là hàng sách chân :(( :(( :((
Link down Rom ship đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=40216
Khó hiểu quá! Tóm lại bản V3 hay V4 pin lâu hơn?
Bản V4 hơn một tý , bạn cứ từ từ tex cã 2 xẽ thấy rõ hơn

HuynhThanh

Nhân tiện Em Up đồng hồ gốc thành File Cab. Ai ko thích đồng hồ đen down về cài đặt ( lưu ý nhớ tắt TouchFLO 3D trong phần Setting > Today > Items đi nhé ) xong bấm OK để khởi động lại nhé. Chúc vui

Cảm ơn bạn đã gởi file này cho anh em tham khảo. Nhưng mình vẫn thích kiểu đồng hồ màu đen do bác Quang chỉnh sửa. :-?

Status
Không mở trả lời sau này.