• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HAI ROM PV-2008 WM6.1 DÀNH CHO TouchHD - Build 20764.1.4.3

Status
Không mở trả lời sau này.

dunghnvn

Link down Rom ship đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=40216

Bản V4 hơn một tý , bạn cứ từ từ tex cã 2 xẽ thấy rõ hơn

Cảm ơn Bác. Nhưng đây là Rom Ship nên ko Cook đc. Em muốn Rom Chicken Base để thử Cook thôi. Thưc sự nói Cook thì ko chính xác lắm vì có biết kiến thức nhiều về Windows Mobile đâu mà chính sửa chỉ add và remove thôi. Nhưng đấy cũng là thú vui của người dùng PPC. Hy vọng Bác Quang sẽ có Bài hướng dẫn Cook sớm. Chỉ tiếc là người dùng HTC HD còn it quá :-? :-? :-?

vannhoem

Các bác cho hỏi làm cách nào để sửa được màu của chữ AM-PM khác với màu nền không? (các bản rom này thì chữ AM-PM cùng màu nền)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác cho hỏi làm cách nào để sửa được màu của chữ AM-PM khác với màu nền không? (các bản rom này thì chữ AM-PM cùng màu nền)
Nhân tiện Em Up đồng hồ gốc thành File Cab. Ai ko thích đồng hồ đen down về cài đặt ( lưu ý nhớ tắt TouchFLO 3D trong phần Setting > Today > Items đi nhé ) xong bấm OK để khởi động lại nhé. Chúc vui
theo vannhoem nói ỡ trên đó Down cái đó về cài vào
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=105399&d=1230756400

vannhoem

to TITAN007: các bác xem lại AM-PM tại clock setting cũng cùng màu nền nên không thấy chữ PM-AM

NguyenDucDung

sau một thời gian sử dụng bản ROM V04 (Base 1.14.479.3EU)
thấy máy hay bị treo, đôi khi máy bị đứng lại một chút sau đó lại sử dụng đc tiếp (duyệt web bằng opera, gặp trường hợp này khá nhiều)
cái thứ 2, kết nối qua WIFI lần đầu tiên thì đc, nhưng lần thứ 2 thì không đc, mình cũng đã thử hardreset thì cũng chỉ đc lần đầu nhưng dùng qua GPRS thì chạy đc

có ai cũng dùng bản này và có lỗi như mình chưa??

thx much

HuynhThanh

sau một thời gian sử dụng bản ROM V04 (Base 1.14.479.3EU)
thấy máy hay bị treo, đôi khi máy bị đứng lại một chút sau đó lại sử dụng đc tiếp (duyệt web bằng opera, gặp trường hợp này khá nhiều)
cái thứ 2, kết nối qua WIFI lần đầu tiên thì đc, nhưng lần thứ 2 thì không đc, mình cũng đã thử hardreset thì cũng chỉ đc lần đầu nhưng dùng qua GPRS thì chạy đc

có ai cũng dùng bản này và có lỗi như mình chưa??

thx much

Mình cũng gặp trường hợp máy bị treo 1 lát rồi sử dụng được tiếp lâu lâu lại xuất hiện. Mình cũng không dám chắc là lỗi. Nên cũng chưa đưa lên diễn đàn.

Còn về Wifi thì có lẽ là khó vào, nếu reset lại đầu wifi thì nhận được tín hiệu chỉ update thời tiết, nhưng rất khó lướt web. Mình cứ tượng là do mạng bận nên không để ý lắm! GPRS thì ok rùi!!!

Nhưng về cuộc gọi ở bản V4 này tốt hơn bản V1,V2 khá nhiều! Một vài ý kiến đóng góp với bác Quang mong bản V5 sẽ tốt hơn! Cám ơn bác!=D>

Chỉnh sửa cuối:

vvq

Mình cũng gặp trường hợp máy bị treo 1 lát rồi sử dụng được tiếp lâu lâu lại xuất hiện. Mình cũng không dám chắc là lỗi. Nên cũng chưa đưa lên diễn đàn.

Còn về Wifi thì có lẽ là khó vào, nếu reset lại đầu wifi thì nhận được tín hiệu chỉ update thời tiết, nhưng rất khó lướt web. Mình cứ tượng là do mạng bận nên không để ý lắm! GPRS thì ok rùi!!!

Nhưng về cuộc gọi ở bản V4 này tốt hơn bản V1,V2 khá nhiều! Một vài ý kiến đóng góp với bác Quang mong bản V5 sẽ tốt hơn! Cám ơn bác!=D>

Lỗi "treo" máy là lỗi các bản ROM <1.9, HTC đã có bản sửa lỗi này, truy cập vào http://www.htc.com/hk-en/SupportDownload.aspx?p_id=179&cat=0&dl_id=448 để tải về, copy vào thẻ nhớ, từ PPC chạy file đã tải, khởi động lại máy - xong

PhamQuang

Manager
Mình có upload file sữa lỗi từ HTC: các bác theo link sau down về thử xem. Lưu ý là file này kg apply cho các ROM: 1.19 vì có lẽ đã được patch vào rồi nên khi íntall trên các ROM 1.19 sẽ có câu báo lỗi "... correct version"
Link: http://rapidshare.com/files/179569075/TouchHD_system.exe.html

Chính xác là các ROM trên cơ sở OS 1.14 đôi khi bị treo máy, còn trên cơ sở các OS 1.18 hay 1.19 thì hầu như không bị hiện tượng này.
Nếu các ROM cơ sở OS 1.14 mà chạy TouchHD_system.exe sẽ fix tốt lỗi này.
Đây là Tool chính thức của HTC dành cho các OS 1.14 mà.

HuynhThanh

Chính xác là các ROM trên cơ sở OS 1.14 đôi khi bị treo máy, còn trên cơ sở các OS 1.18 hay 1.19 thì hầu như không bị hiện tượng này.
Nếu các ROM cơ sở OS 1.14 mà chạy TouchHD_system.exe sẽ fix tốt lỗi này.
Đây là Tool chính thức của HTC dành cho các OS 1.14 mà.

Mong bác Quang sớm cho ra bản rom mới dựa trên cơ sở OS 1.14. Vì bản 1.14 luôn chạy ổn định hơn 1.18 và 1.19.

PhamQuang

Manager
Mong bác Quang sớm cho ra bản rom mới dựa trên cơ sở OS 1.14. Vì bản 1.14 luôn chạy ổn định hơn 1.18 và 1.19.

Bản V03 dựa trên cơ sở 1.19
Bản V04 dựa trên cơ sở 1.14

Còn ra bản khác làm gì nữa đây?

HuynhThanh

Bản V03 dựa trên cơ sở 1.19
Bản V04 dựa trên cơ sở 1.14

Còn ra bản khác làm gì nữa đây?

Bản V4 bị lỗi kết nối Wifi bác à.Cháu với bạn NguyenDucDung đã test rất nhiều lần vẫn thế! Cháu đành phải sử dụng lại bản V3. Chờ bản fix V4 của bác.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bản V4 bị lỗi kết nối Wifi bác à.Cháu với bạn NguyenDucDung đã test rất nhiều lần vẫn thế! Cháu đành phải sử dụng lại bản V3. Chờ bản fix V4 của bác.

Không biết WiFi của các bạn thế nào nữa.
Mình sử dụng thấy kết nối rất bình thường, truy cập nhanh.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Nói chung 2 bản dùng bình thường , wifi tex ok cã . Vẩn thích dùng V3 hơn .
Chờ chú Quang làm bài hướng dẫn buld rom vọc cho vui nữa

mthstc

Sorry trước nếu mình post sai chỗ vì mình đang xài con Sprint 6800 (HTC chíp Qualcom nhưng hệ CDMA), không hiểu là nó được liệt vào nhóm HTC nào nhỉ?

HuynhThanh

Không biết WiFi của các bạn thế nào nữa.
Mình sử dụng thấy kết nối rất bình thường, truy cập nhanh.

Kỳ dzậy ta. Nếu bản V4 khó vô wifi, thì sao bản V3 cháu vô wifi đùng đùng mà không gặp một chút vấn đề gì hết.

nguyentritamct4

Sau khi đã up thử tất cả các Rom bên Xda cuối cùng minh cũng phải quay lại bản V3 của bác Quang! Mình thấy bản V3 là ổn định, nhanh, màn hình cảm ứng bấm ko bị lệch, Gprs, Wifi vô ầm ầm....

Status
Không mở trả lời sau này.