• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HandWave_beta 2 S60v3-v5 (trang 13)

Harry_9x

tìm cái pm này trên đủ các web nước ngoài. Cuối cùng cũng tìm dc ngay ở trên PDAViet. thank you so much!
góp ý nhỏ! sao những cái cập nhật và việt hóa các bạn không đưa hẳn lên trang nhất luôn. các mem sẽ đỡ phải lật từng trang để coi.

Kojiro

Super V.I.P
tìm cái pm này trên đủ các web nước ngoài. Cuối cùng cũng tìm dc ngay ở trên PDAViet. thank you so much!
góp ý nhỏ! sao những cái cập nhật và việt hóa các bạn không đưa hẳn lên trang nhất luôn. các mem sẽ đỡ phải lật từng trang để coi.

Mình nghĩ ghi tại tiêu đề là được rồi :)

Cảm ơn bạn đã quan tâm góp ý, có thể sẽ áp dụng :D

Harry_9x

chính xác. vậy hack bằng helloOX hả bro? cám ơn bro chỉ giáo. để em làm thử

Harry_9x

em signed cái HelloOX 1.03 bằng S60signsis ==>kết quả: chứng chỉ bị lỗi.
mà sao em chẳng cài dc bất cứ cái ứng dụng signed nào. em lấy key và cer ở OPDA mà lại sign bằng S60signsis, có phải tại vì như vậy nên cái nào cũng bị lỗi ko?
h` em phải làm sao? em thử hết cách rồi. cả cài lại ngày và đổi tên file sis cho ngắn đi. giúp em với!!

Caominh171

em signed cái HelloOX 1.03 bằng S60signsis ==>kết quả: chứng chỉ bị lỗi.
mà sao em chẳng cài dc bất cứ cái ứng dụng signed nào. em lấy key và cer ở OPDA mà lại sign bằng S60signsis, có phải tại vì như vậy nên cái nào cũng bị lỗi ko?
h` em phải làm sao? em thử hết cách rồi. cả cài lại ngày và đổi tên file sis cho ngắn đi. giúp em với!!

Bạn hãy kiểm tra kỹ IMEI của bạn khi xin cert ở OPDA nhé, có khi bạn bị sai số giống mình lúc trước áh :(
Chúc thành công!!

Harry_9x

imei của mình chắc ko sai đâu. mình vừa cài dc cái shakeme và pypiwo, còn các ứng dụng khác vẫn ko cài dc.

neo1105

imei của mình chắc ko sai đâu. mình vừa cài dc cái shakeme và pypiwo, còn các ứng dụng khác vẫn ko cài dc.

Bạn nên kiểm tra kỹ lại đi, có đến 90% là bạn đã xin nhầm file cer do đăng ký nhầm số IMEI đó. Bạn kiểm tra xem cái có phải PM shakme và cái pypiwo là ứng dụng unsigned ko. Mình nhớ ko nhầm thì Pypiwo là PM signed nên bạn chẳng cần sign mà vẫn cài được đó.

die_for_love_vn

Phiên bản beta tiếp theo này có chế độ ẩn cái mà hình ở góc trên, nhìn đẹp mắt hơn.

Harry_9x

Bạn nên kiểm tra kỹ lại đi, có đến 90% là bạn đã xin nhầm file cer do đăng ký nhầm số IMEI đó. Bạn kiểm tra xem cái có phải PM shakme và cái pypiwo là ứng dụng unsigned ko. Mình nhớ ko nhầm thì Pypiwo là PM signed nên bạn chẳng cần sign mà vẫn cài được đó.
hjx. vừa kiểm tra lại. imei chính xác. hay tại firmware của mình mới nên ko cài dc? 31.0.017?
cho mình hỏi. thường thì nó thông báo chứng chỉ bi lỗi do những nguyên nhân nào?

MinhThang

Manager
hjx. vừa kiểm tra lại. imei chính xác. hay tại firmware của mình mới nên ko cài dc? 31.0.017?
cho mình hỏi. thường thì nó thông báo chứng chỉ bi lỗi do những nguyên nhân nào?

Theo mình thì chứng chỉ bị lỗi có 2 nguyên nhân, 1- là bạn phải Signd trước khi cài, 2- là máy phải Hack mới cài được, có những Pm yêu cầu Hackphone mới cài được chư Signd vẫn không cài được bạn à.:D

elisphuong

Thử kỹ đi bạn, thấy change log ghi là sử dụng được cho cả máy không có camera trước đó (nhưng mà phải quay ngược máy lại thi phải :))

Mình không vào được sao thử chứ, khi cài vào xong, cick vào icon bàn tay thì nó báo Hand wave: feature not supported nên ko thể mở thì làm sao mà test được chứ (theo mình nghĩ là soft ko tương thích với N75 rồi hic hic)

Harry_9x

em bó tay với cái N95 rồi các bác ơi. thử mọi cách, chẳng cách nào chơi dc.

Harry_9x

vậy bi h` mình có thể xin cer và key khác để làm lại từ đầu ko? mình nghi cái cer ở OPDA sign bằng s60signsis ko ổn. tại vì mìn ko thể tìm ra nguyên nhân tại sao mình làm đúng các bước mà đến lúc cài pm vào thì lại ko dc.

Kojiro

Super V.I.P
vậy bi h` mình có thể xin cer và key khác để làm lại từ đầu ko? mình nghi cái cer ở OPDA sign bằng s60signsis ko ổn. tại vì mìn ko thể tìm ra nguyên nhân tại sao mình làm đúng các bước mà đến lúc cài pm vào thì lại ko dc.

Nếu bạn đã xin đúng số IMEI trên OPDA thì bạn ko dc quyền xin tiếp.
Mình nghĩ bạn đã va vấp chỗ nào đó, mà sao bạn ko thử sign bằng Binsign nhỉ: http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415