• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Weather 7.0 - PM dự báo thời tiết (trg 31)

Status
Không mở trả lời sau này.

hunterviet

Well-Known Member
Vậy chắc nó không tương thích với máy của em rồi vì anh chưa thấy ai bị như em cả. Nếu đã format mà vẫn không có icons thì bó tay rồi.:|

Thông báo cho cả làng là 6120c ko cài được HandyWeather bản v7.0 này, xin 1 chân cho PM Foreca Weather

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thông báo cho cả làng là 6120c ko cài được HandyWeather bản v7.0 này, xin 1 chân cho PM Foreca Weather

Thông báo cho bạn hay là theo thông tin trên trang chủ của epocware thì handy weather hỗ trợ tốt 6120C nhé. Máy bác chắc có vấn đề gì rồi.:|

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao em thấy chả full tý nào. cài xong update ok, lần sau update coi như xong phim. báo ki sai.

Đã có bài thảo luận trong topic này về vấn đề nay rồi mà bạn. Nếu báo k3y sai thì bạn gỡ ra cài lại từ bước 6.0.x là có thể xài tiếp được.

hunterviet

Well-Known Member
Thông báo cho bạn hay là theo thông tin trên trang chủ của epocware thì handy weather hỗ trợ tốt 6120C nhé. Máy bác chắc có vấn đề gì rồi.:|

Anh Phuc ơi:)):))
Em đã up fw mới cho con 6120 của em và cài lại HW rồi, khi cài bản 6.x em chọn tiếng Anh thì ko có icon, thế là em chọn tiếng Tây ban nha(mỹ la tinh) thì lại có icon, hehe, đang text tiếp và chờ kết quả, hí hí. Vui quá

hunterviet

Well-Known Member
Hehe. Anh phuc ơi, em cài được rồi nè, ho* ho*. Đẹp vãi cả K**, thế là em có thể dùng chung với handy sell rồi:)):D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh Phuc ơi:)):))
Em đã up fw mới cho con 6120 của em và cài lại HW rồi, khi cài bản 6.x em chọn tiếng Anh thì ko có icon, thế là em chọn tiếng Tây ban nha(mỹ la tinh) thì lại có icon, hehe, đang text tiếp và chờ kết quả, hí hí. Vui quá

Hehe. Anh phuc ơi, em cài được rồi nè, ho* ho*. Đẹp vãi cả K**, thế là em có thể dùng chung với handy sell rồi:)):D

Vậy là do FW cũ của 6120 k phù hợp với PM này. Up FW mới thì cài OK liền.:D

hunterviet

Well-Known Member
Vậy là do FW cũ của 6120 k phù hợp với PM này. Up FW mới thì cài OK liền.:D

Vâng, mà tại em bị lỗi sau khi nghịch đi lại với lịch vạn niên 1.1 full. Thế là tất cả các pm và game icon bị biến thành miếng ghép hết. Em ko muốn format máy nên lên post 1 bài và bị SM KJR xóa đó:))
Thế là nghĩ đến việc up ver. Up song thì phần lớn các icon có hình ban đầu chở lại, còn 1 số vẫn có hình miếng ghép tranh. Nhưng hầu như tất cả đều ko truy cập vào ứng dụng được, thế là em phải cài lại tất, nhưng là cài đè nên ko mất dữ liệu được lưu trữ sử dụng trước đó (Trước khi up fw new thì máy ko thể cài bất kỳ pm nào vào được chứ đừng nói đến chuyện cài đè). Sau tất cả thì em đã cài được HW giờ dùng thích lắm. Chút ít chia sẻ cho bn nào bị dính trường hợp như mình8-|

cfbarca

Active Member
@Cài theo đúng hướng dẫn vẫn báo Wrong code là sao nhỉ, thằng handy weather này khó chơi ghê thiệt, pác nào help tui với...........Tks

BuuPhucCT

Well-Known Member
@Cài theo đúng hướng dẫn vẫn báo Wrong code là sao nhỉ, thằng handy weather này khó chơi ghê thiệt, pác nào help tui với...........Tks

Bạn thử gỡ ra cài lại xem sao. Nếu vẫn bị thì code này đã bị block rồi. Với những PM thường xuyên phải update online thì việc bị block k3y là việc bình thường thôi bạn. Muốn xài tốt thì chỉ có cách là mua k3y bản quyền thôi.

cfbarca

Active Member
Bạn thử gỡ ra cài lại xem sao. Nếu vẫn bị thì code này đã bị block rồi. Với những PM thường xuyên phải update online thì việc bị block k3y là việc bình thường thôi bạn. Muốn xài tốt thì chỉ có cách là mua k3y bản quyền thôi.

@Pác biết là ACE ta đâu có xiền để mua PM, còn PM weather nào có thể add ra MH today nữa ko bác? Tks

cfbarca

Active Member
Cái PM Foreca weather cũng có tính năng này. Bạn xài thử xem nhé
@Ủa sao tui ko set đc,pác chỉ dùm coi nào (mình chỉ thấy nó hiện ra khi Screen khi khoá MH thui chứ) ý tui mún là nó hiện trên MH today như HWeather cơ

BuuPhucCT

Well-Known Member
@Ủa sao tui ko set đc,pác chỉ dùm coi nào (mình chỉ thấy nó hiện ra khi Screen khi khoá MH thui chứ) ý tui mún là nó hiện trên MH today như HWeather cơ

PM này chỉ giúp hiện ra một dòng thông báo bằng chữ thôi chứ k hiện ra các biểu tượng như HW nhưng bù lại thông tin của nó chính xác hơn HW.

BuuPhucCT

Well-Known Member
chính xác thiệt hok bạn????dự báo trên tizi còn sai mà,hok biết cái này thi sao hen???:p

Đã là dự báo thì tỷ lệ chính xác cũng k thể nào đạt 100% đâu vì thời tiết thay đổi rất nhanh mà. Những PM này cũng chỉ để tham khảo thôi.;;)

dvhai_bk

Đã là dự báo thì tỷ lệ chính xác cũng k thể nào đạt 100% đâu vì thời tiết thay đổi rất nhanh mà. Những PM này cũng chỉ để tham khảo thôi.;;)

Thực sự là PM này rất hay mà độ chính xác rất cao! Nhưng em gặp vấn đề với nó rồi!
Cách đây 2 tháng em cài vào và dùng vô tư! Nhưng tự nhiên mấy hôm trước nó báo hết hạn! Và bây giờ Remove đi cài lại theo hướng dẫn của bác thì không được. Cứ đến bước update weather cho 6.0.x thì nó báo" Invaid Request Parameter" . Bây giờ làm sao hả bác? Em tưởng được dùng thêm 1 năm nữa mà!8-|

bitis06

Thực sự là PM này rất hay mà độ chính xác rất cao! Nhưng em gặp vấn đề với nó rồi!
Cách đây 2 tháng em cài vào và dùng vô tư! Nhưng tự nhiên mấy hôm trước nó báo hết hạn! Và bây giờ Remove đi cài lại theo hướng dẫn của bác thì không được. Cứ đến bước update weather cho 6.0.x thì nó báo" Invaid Request Parameter" . Bây giờ làm sao hả bác? Em tưởng được dùng thêm 1 năm nữa mà!8-|

Hôm nay tôi cũng như vậy?Tháng trc cũng bị 1 lần, cứ cài đi cài lại lại đc!=))
cái này đẹp và Pro nhưng chắc sắp bị lock mất rùi, có khi phải quay về dùng Free WorldMate mất!:((

thanhvh

Hôm nay tôi cũng như vậy?Tháng trc cũng bị 1 lần, cứ cài đi cài lại lại đc!=))
cái này đẹp và Pro nhưng chắc sắp bị lock mất rùi, có khi phải quay về dùng Free WorldMate mất!:((
Sáng nay mình cập nhật nó báo "Wrong serial number". Chắc sắp lock rồi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sáng nay mình cập nhật nó báo "Wrong serial number". Chắc sắp lock rồi

Bạn thử gỡ ra cài lại từ bước đầu xem sao. Nếu vẫn báo thế thì k3y này đã bị lock rồi, phải đợi có bản mới thôi:)

Status
Không mở trả lời sau này.