• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HAPPY BIRTHDAY to PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23569) Special edition [11-11-2010]

AnhPheCT

Mặc định mình chạy cả 2 *.lnk Shortcut cùng 1 chương trình ở 2 nơi vẫn chạy bình thường mà AnhPheCT? sau đó dùng Resco Explorer vào xóa bớt 1 cái?
@ Man: nhưng ngặc nổi tạo rồi nó ko chạy nên Em mới để mặc định trong Start Menu. Em sẻ có gắn vẫn duy trì COM5 và làm hết các việc còn lại. Thank Man.

Cám ơn AnhPhe đã build bản rom tốt cho ae xài. Sao máy của mình xài bản này ngốn pin ghê gớm, chỉ xài được từ sáng 7h00 đến 21h00 tối chỉ còn 4%. Ngoài ra mọi thứ đều tốt (lướt các link bên dưới nhanh như hd2, chụp ảnh cực nhanh...)
Sẵn tiện hỏi AnhPhe về contact : Trong từng tên của contact chỉ thể hiện được số đt, fax, ngày sinh nhật, mail, còn những thông tin khác như tên công ty, địa chỉ của ng đó thì ko thấy thể hiện và chỉ thể hiện khi vào sửa chữa. Có cách nào khắc phục không?Chân thành cảm ơn.
@: Bạn xem lại PIN sử dụng đúng qui cách ko? Sạc đúng quy cách ko? Nếu Pin chóng hết Bạn nên để cho nó cạn kiệt hết và tắt máy luôn, xong Sạc hơn 12H cho đầy lặp đi lặp lại vài lần, Pin sẽ tự động lấy lại như củ, nếu ko thì nên thay PIN khác là vừa (Vì PIN máy Mình xài hơn 3 ngày nghe gọi) Hình như do PhoneCavas 3.50 (3G) này là thế Bạn ơi. Mình sẽ tìm phiên bản 4.2 (2G) hay 5.xx (3G) thay vào, hoặc phiên bản thấp hơn. đang tìm nhưng chưa có bản nào ưng ý.

AnhPheCT

Cái vụ Icon đó "xử" xong chưa anh ??
Xong rồi! Thank Mod! AM T2M hướng dẫn xong rồi. Mọi thứ hoàn hảo rồi.

Đang tìm cách fix lỗi ko hiện Call ID trong Danh bạ Facebook. Bình thường có ảnh nhưng khi gọi vào thì ko hiện ảnh? và PhoneCavas 3.50 ko hiện đủ chức năng. Định tìm cái phiên bản khác giống như hình nhưng tìm thấy chỉ VGA. Mod có WVGA cho xin với.

Chỉnh sửa cuối:
Xong rồi! Thank Mod! AM T2M hướng dẫn xong rồi. Mọi thứ hoàn hảo rồi.
Anh tạo một Package chứa các đường dẫn và Icon của các chương trình để chỉnh sửa cho tiện, còn các đường dẫn và các Icon trong các Packages kia anh xóa đi... Sau này anh cập nhật các Packages mới thì chỉ cần xóa đường dẫn và Icon ở Package mới là xong...

AnhPheCT

Anh tạo một Package chứa các đường dẫn và Icon của các chương trình để chỉnh sửa cho tiện, còn các đường dẫn và các Icon trong các Packages kia anh xóa đi... Sau này anh cập nhật các Packages mới thì chỉ cần xóa đường dẫn và Icon ở Package mới là xong...
Có luôn! Một file chỉ chứa Icon và Reg đường dẫn thôi, còn trong OEM xóa rồi. Thank Mod.

dtp1111

Máy của em cài rom này xài được khoảng 3-4 ngày là máy bị treo luôn.Reset lại tới màn hình khởi động là đứng luôn.

AnhPheCT

Máy của em cài rom này xài được khoảng 3-4 ngày là máy bị treo luôn.Reset lại tới màn hình khởi động là đứng luôn.

Reset ko thể nào bị treo ở màn hình khởi động! Bạn có đặt Pass cho LockScreen ko? Nếu có thì khi khởi động đến màn hình Welcome Bạn nên nhấn một vài lần phím cảm ứng. Nếu HR bị đứng ở màn hình Welcome nên ấn Volume xuống. Đó là kno chứ ko liên quan đến ROM. Hoặc trong quá trình sử dụng bị đụng 1 soft nào đấy...!

AnhPhe cho xin file cab để cái lock nó xuống dưới đi, sau 1 thời gian sử dụng thấy cái lock ở dưới tiện hơn :D

AnhPheCT

Bạn nghĩ sao về giao diện này?

silent_nc

Cho em hỏi là cái giao diện home mình tùy chỉnh thế nào ạ, em thấy cái clock với cái weather bác Phe làm đỏ lừ nhìn ko hợp quá, mình cài gì vào để chỉnh lại cho phù hợp ạ. Em ko biết nên bác chỉ giúp, thanks :)

AnhPheCT

Cập nhật ROM COM5 Black [22/11/2010]
Thông tin bản ROM bài 2

Để thay đổi Icons nên: Xóa các file ảnh trong Application Data\HTC\ProgLauncher\
Dùng reStart thay icons. Xong Reset PPC.

Một số Icons cho Resco File, PhotoMan,... và khung mẫu

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hơn 100 lần tải! Ko có 1 ý kiến? Sao vậy chời.....................! Vậy là Good pk!! Ra tiếp bản nửa nhé! v23149 với giao diện Back luôn....!

nhat_anh1986

AnhPhe không biết bàn phím chữ Swype phải không? Anh dùng thử đi. Nếu thấy hay các bản Room sau a cho vào luôn. Bản có sẵn thư viện tiếng việt không dấu đó. (Viswype) Nhắn tin nhanh cực kỳ. HD của em giờ bị lỗi suốt, cứ Up room xong, kết nối với máy tính để chép File vào là ư như reset lại, khởi động không vô Win được. Không nhận thẻ nhớ mặc dù dùng đủ mọi cách: Format Fat 32, đổi thẻ khác... Bác biết chỗ nào sửa OK, PM cho em nhé (em ở TP.HCM). Cảm ơn Bác.

AnhPheCT

AnhPhe không biết bàn phím chữ Swype phải không? Anh dùng thử đi. Nếu thấy hay các bản Room sau a cho vào luôn. Bản có sẵn thư viện tiếng việt không dấu đó. (Viswype) Nhắn tin nhanh cực kỳ. HD của em giờ bị lỗi suốt, cứ Up room xong, kết nối với máy tính để chép File vào là ư như reset lại, khởi động không vô Win được. Không nhận thẻ nhớ mặc dù dùng đủ mọi cách: Format Fat 32, đổi thẻ khác... Bác biết chỗ nào sửa OK, PM cho em nhé (em ở TP.HCM). Cảm ơn Bác.

@: Bàn phím ấy Tui post lên chứ ai!! Có gì lạ đâu?? Bàn phím tự cài nhé! Máy Bạn có vấn đề chứ ko liên quan đến ROM đâu? Ở TP lại SM BatKid xem nhé!

AnhPheCT ơi,mình ko down đc huhuhu....sao pác ko up lên mediafile zay.

@: 4share mà Download ko được thì potay rồi.! Cố gắn đi nhé! Gần tết rùi bận suốt....................! Có ROM up lên là tốt rồi! Đổi DSN mà download lại nha... ! Goodluck.

AnhPheCT

Do Core 23148 rất Good nên làm một phiên bản SE với manila v2.5.2018.1527.0 [30/11/2010]
----------***------------

Thêm 1 số ứng dụng cập nhật:
- MS Facebook v1.4 (Fix login).
- QuickShutdown v1.5.5a (Fix Hardreset).
-Add Lockscreen WM6.5 default.
- Gở bỏ Lockscreen IPOS4..
......................
Tinh chỉnh một số Reg chạy rất tốt......
Nếu ko gì thay đổi sẽ Up lên 4RUM ngày 30-11-2010

Ảnh Minh Họa

nhat_anh1986

:( AnhPhe oi, có số điện thoại của SM Bad Kit không bác cho em đi. Em PM mà không thấy trả lời, hiện tại Touch HD của em không dùng được, khởi động không vô Win, không đọc thẻ nhớ, không kết nối được với máy tính để chạy Rom khác. Bác nào biết chỗ sữa uy tín (HCM) PM cho em hoặc nhắn tin cho em cũng được (0903701449). Cám ơn các bác.