• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HAPPY BIRTHDAY to PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 23569) Special edition [11-11-2010]

NhatToai

Super V.I.P
:( AnhPhe oi, có số điện thoại của SM Bad Kit không bác cho em đi. Em PM mà không thấy trả lời, hiện tại Touch HD của em không dùng được, khởi động không vô Win, không đọc thẻ nhớ, không kết nối được với máy tính để chạy Rom khác. Bác nào biết chỗ sữa uy tín (HCM) PM cho em hoặc nhắn tin cho em cũng được (0903701449). Cám ơn các bác.

Up lại ROM Ship để kiểm tra trước khi khẳng định là máy hỏng.
Để up ROM cứ cho máy về bootloader kết nối với PC rồi upgrade chứ đâu cần máy phải boot vào win.Hy vọng máy bạn đã được HSPL.
Bây giờ bạn tháo pin ra rồi lắp lại,bấm giữ phím Volume Down + bấm thả nút Power là sẽ vào bootloader.
Địa chỉ liên lạc của SMod Batkid: http://www.pdaviet.net/showthread.php?103664-..-M-amp-D-Mobile-Chuyên-các-dòng-máy-PDA-Mới-amp-Cũ-..

nhat_anh1986

Up lại ROM Ship để kiểm tra trước khi khẳng định là máy hỏng.
Để up ROM cứ cho máy về bootloader kết nối với PC rồi upgrade chứ đâu cần máy phải boot vào win.Hy vọng máy bạn đã được HSPL.
Bây giờ bạn tháo pin ra rồi lắp lại,bấm giữ phím Volume Down + bấm thả nút Power là sẽ vào bootloader.
Địa chỉ liên lạc của SMod Batkid: http://www.pdaviet.net/showthread.php?103664-..-M-amp-D-Mobile-Chuyên-các-dòng-máy-PDA-Mới-amp-Cũ-..

Cảm ơn Bác NhatToai đã cho thông tin. Vấn đề là máy em giờ cắm cable PC không nhận thì làm sao mà chạy được Rom Ship chứ. Máy em đã HSPL rồi, đang chạy Rom V17 của AnhPhe.

AnhPheCT

Cảm ơn Bác NhatToai đã cho thông tin. Vấn đề là máy em giờ cắm cable PC không nhận thì làm sao mà chạy được Rom Ship chứ. Máy em đã HSPL rồi, đang chạy Rom V17 của AnhPhe.

Ko nhân Sync sao Up bản ROM v17 vậy? Bản đó tuyệt vời rồi! v23148 pk? Tối nay đưa lên phiên bản SE từ core 23148 với new app, và một số tinh chỉnh tuyệt vời xài hơn 5 ngày rồi chưa thấy bị gì!!.............! Ko Sync được thì Up bằng thẻ thôi......!

mrlap80

Hôm nay up bản Rom WM6.5.x (Core 23569) Manila v2.5.2018.1527.0 Special Edition xong thấy cực mượt nhất là bộ icon em rất thích.Nhưng e có thác mắc 1 điều là các bản Rom trước em dùng thì khi có cuộc gọi nhỡ tới nó thường hiển thị ở ctr calendar ở giữa màn hình bản rom này thì lại hiện thị cạnh chữ E gần cột sóng.Có pác nào giúp em cho nó hiện ở ctr calendar với như vậy sẽ dễ dùng hơn.Thanks

AnhPheCT

Hôm nay up bản Rom WM6.5.x (Core 23569) Manila v2.5.2018.1527.0 Special Edition xong thấy cực mượt nhất là bộ icon em rất thích.Nhưng e có thác mắc 1 điều là các bản Rom trước em dùng thì khi có cuộc gọi nhỡ tới nó thường hiển thị ở ctr calendar ở giữa màn hình bản rom này thì lại hiện thị cạnh chữ E gần cột sóng.Có pác nào giúp em cho nó hiện ở ctr calendar với như vậy sẽ dễ dùng hơn.Thanks

Đó là Bạn dùng TouchFlo 3D có Callhistory và Calendar ở Home tab, Còn Manila v2.5 mặc định ko có Bạn có thể tham khảo cài vào, hoặc cài CHT, hay Up các ROM có CHT v1.8.5 nhé!! ROM ra rất nhiều rồi....!

AnhPheCT

Đã Rebuild COM5 v23569 [12/01/2011] với Manila v2.5.20181527.1. Fix hoàn thiện COM5. Nếu Bác nào thích dùng COM 5, Mình sẽ Up lên Host vào ngày mai. Chúc mừng năm mới 2011

chà, khó nghĩ quá, COM5 vốn hoàn thiện nhưng mà free Ram ít quá :(
với lại số 1 màu đỏ ở kia nghĩa là gì vậy AnhPhe

AnhPheCT

chà, khó nghĩ quá, COM5 vốn hoàn thiện nhưng mà free Ram ít quá :(
với lại số 1 màu đỏ ở kia nghĩa là gì vậy AnhPhe

Là phiên bản Manila v2.5 mới đây! Phiên bản này lấy từ ROM Ship mới của Leo, phiên bản củ là Manila v2.5.20181527.0 mới là 1

AnhPheCT

Một vài ảnh của ROM mới! Trong ROM mới ClockD màu đen, free RAM ~100MB, v23569 COM5 chạy rất ổn định.

AnhPheCT

Bảo đảm sẽ thua bản "Core 29007".:D
Tấc nhiên là thua tí rồi! Thua về Free RAM,....và GPS (chỉ Test VietMap R12 thôi), PM VietMap R12 chạy hơi bị đơ...có lúc bị lỗi Menu...Nhưng tại COM 5 ổn định nên Rebuild lại....Up từ sáng tới giờ lên MediaFire đến 50% disable. Up lại bị die...chán quá....!

Chỉnh sửa cuối:

mobilephone

hướng dẫn mình thay đổi icon trong bản rom này đi bạn, có dùng tiện ích gì không! Thanhk

b0n_b0n2010

cac a oi cho e hoi hien gio touch hd chay ban nao on dinh va nhanh nhat ah, neu co cac a cho e link midiafire e tai voi. e xl may tinh e bi sao y k go dc co dau. ma k hieu sao e dag dung ban manila 2.5.20191914.0 toi qua e tai ban ROM WM6.5.x (Core 23569) Manila v2.5.2018.1527.0 ve up. nhung k hieu sao chay het % roi cho qua trinh setup 1lat lai o rom ban dau k up dc rom tai ve.

helpbecook

Anh mod cho em bản link của ROM WM6.5.x (Core 23569)
Manila v2.5.2018.1527.0 lại đi anh phê...thank anh