• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HappyFram 1.30 Final (Nông Trang vui vẻ Online) S60v3 Việt hóa by LQT_SymPViet!

maseco

Member
Worm ơi tui mất 500k này hu hu chẳng được gì cả đất lv 1 cũng ko có xiền mà up

MrwOrm

Đêm qua lần mò vào cũng k đc. Lục đục ngồi đặt cấu hình mobifone. Thế mà vào gieo tý hạt phải chạy ra ngay. Đã thế vào fb vs pdaviet cũng lag kinh khủng. Nổi giận roài. Haizz.

MrwOrm

Dùng cấu hình of mobifone thì đỡ thê thảm hơn viettel nhiều. Máy mình k có cấu hình gprs. Chỉ có điểm truy cập thôi. Nên mình tạo 1 điểm truy cập mới. Thay tên tài khoảng là mms, pass mms, vs trang chủ of mobifone nữa thôi. Gõ google tìm cài đặt gprs thủ công là có. Dùng cấu hình mobifone thì tốt hơn vinaphone đó.
Vinaphone tương đối ổn định nên k lag. Còn mobifone thì lúc nào viettel lag là mobifone khỏe.

TruBic

Well-Known Member
Dùng cấu hình of mobifone thì đỡ thê thảm hơn viettel nhiều. Máy mình k có cấu hình gprs. Chỉ có điểm truy cập thôi. Nên mình tạo 1 điểm truy cập mới. Thay tên tài khoảng là mms, pass mms, vs trang chủ of mobifone nữa thôi. Gõ google tìm cài đặt gprs thủ công là có. Dùng cấu hình mobifone thì tốt hơn vinaphone đó.
Vinaphone tương đối ổn định nên k lag. Còn mobifone thì lúc nào viettel lag là mobifone khỏe.
hả? Vịt teo yếu vậy sao bạn?
Mình từ giã pv cả gần năm trời, chơi game online trên mobi dùng thử các mạng thấy mobifon tệ gì đâu, rớt mạng xuốt, nên dùng vịtteo 3G và gprs của vịtteo thấy Chạy ngon lành. Chả thấy như bạn nói. Có lẽ cũng tuỳ nơi bạn ơi

MrwOrm

hả? Vịt teo yếu vậy sao bạn?
Mình từ giã pv cả gần năm trời, chơi game online trên mobi dùng thử các mạng thấy mobifon tệ gì đâu, rớt mạng xuốt, nên dùng vịtteo 3G và gprs của vịtteo thấy Chạy ngon lành. Chả thấy như bạn nói. Có lẽ cũng tuỳ nơi bạn ơi

Công nhận viettel tốc độ và ổn định tốt hơn 2 mạng kia. Nhưng game này thì thấy mobifone mạng tốt hơn.

lastlov3

Ta thấy mb up hay down đều ăn đt vt.
Mb down min 50kb/s max 350kb/s
Vt down min 5kb/s max 120kb/s

MrwOrm

Ta thấy mb up hay down đều ăn đt vt.
Mb down min 50kb/s max 350kb/s
Vt down min 5kb/s max 120kb/s

Mobi mình ít dùng. Lần dùng để down max là 300kb/s
Viettel thì dùng nhiều hơn. 500kb/s cũng có. Thèn bạn mình còn bảo cao hơn. Nhưng mà k tin. 500kb/s thỉnh thoảng mới có. Chỗ nó học mạng yếu xìu, k có chuyện hơn.
Còn min thì vina, mobi, viettel đều có lúc <5kb/s. Đương nhiên là lúc đấy chữ E hiện lên chứ k phải 3,5G :))

vinhan192

Các bác làm loãng hết 2pic rùi.
Nói túm lại là Viettel, mobi hay vina mỗi nhà đều có điểm mạnh yếu# nhau -> xài wifi cho lành
Mà sao mình xài sim sv thấy vietteo ít khuyến mại quá nhở?

MrwOrm

Các bác làm loãng hết 2pic rùi.
Nói túm lại là Viettel, mobi hay vina mỗi nhà đều có điểm mạnh yếu# nhau -> xài wifi cho lành
Mà sao mình xài sim sv thấy vietteo ít khuyến mại quá nhở?

Tháng 1 lần. So vs 2 mạng kia thì k bì đc :D

@Boykute Mình tính mua thú. Nếu mình thiếu thì cho vay tạm ít nhá :D