• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HappyFram 1.30 Final (Nông Trang vui vẻ Online) S60v3 Việt hóa by LQT_SymPViet!

Thangnd31082

Game Happy Farm 1.30 Final
(Nông Trang vui vẻ Online ) s60v3

Việt hóa by LQT_SymPViet!

Khỏi nói nhiều về game này vì đã quá quen
Ai có nhu cầu tìm hiểu thì qua topic này để biết thêm chi tiết !

Một số hình ảnh ( dùng tạm từ bản beta 1.3 nhé )

Điểm mới là so với bản 1.3 beta là có thêm cấu trúc làng và một số tính năng khác !
Đã VI 80% trừ một số nội dung về cấu trúc làng sẽ tìm hiểu để VI cho chính xác, đã fix lỗi out khi chọn mua thú nuôi bằng tiền xu ở bản 1.3 beta.
anh em tải về và xài thôi, cài đè lên bản 1.3 beta cũng được link MF do dung lượng game quá khủng

Bản dành cho v3: http://www.mediafire.com/file/uf1j81ptewkpeh7/Vi_91farm_for_s60_3rd_v1.30 Final by LQT.zip

Bản dành cho v5: http://www.mediafire.com/file/xnodx9dlc99qd2v/Vi-91farm_for_s60_5th_v1.3 Final by LQT.zip
File RSC Việt hoá update ngày 04.01.2011

đã việt hoá 98% kể cả một số nội dung liên quan tới làng, anh em test thêm nhé, đính kèm ở bài #22 này !
Tải về và chép đè vào !:\resource\apps nhé trong đó ! là nơi cài game ( nếu cài trên máy thì ! là C, cài trên thẻ thì ! là E)

Chỉnh sửa cuối:

Bo0Bo0

Sếp ơi mất tiền dk gì ko đó
Em chưa chơi thể loại này bao giờ thấy anh em um xùm quá down thử xem sao

Bo0Bo0

Hix.anh ơi.e vừa test xong.load 22% báo lỗi xong out game luôn.em la máy Nokia 5320

echbuondoi

khởi tạo chơi lần đầu phải gửj tin hjnh như mất 4k
mình xài 5320xm vẫn chơi bt nè
nếu out thj cứ thjnh thoảng vào lại là ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ae có hạt gjống mai vàng thj bán đi kiếm lời

Chỉnh sửa cuối:

phamduypham

thank bác Thắng nhiều nhiều :D . Àh bác Thắng ơi del cái topic kia đi ở đây làm luôn cái Topic help anh em kĩ thuật chơi game với hướng dẫn làm nvụ đi :p tình hình là thấy người Việt chơi game này nhiều rồi đó :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

hôm nay là ngày cuối của nvụ New Day các bác tranh thủ sưu tập sim mobifone KM làm nv rồi giao dịch về tài khoản chính đi :D cây mai vàng exp hơi bị khủng đó :d 9vụ 1cây thu hoạch hơn 77k tgian trồng 25,5h nếu bón phân 4h tgian thu hoạch cách nhau 2h. Mình mới test thử 1 vườn 18 hạt nè up nhanh kinh khủng :p nhanh tay đi các bác:D tgian còn ko lâu đâu!!!!

Chỉnh sửa cuối:

buithihuan

Bán đi mua cây thông về trồng kiếm ác hơn

Mình trồng thử 10cây mai lúc hơn 8h sáng nay bón phân mà tới hơn 7h tối mới đc thu. Hjx.

jacklee

Hướng dẫn cơ bản cho các bạn mới chơi game.
*Phân bón: khi bón phân bạn có thể rút ngắn thời gian tăng trưởng của cây. Có 3 loại phân bón thông thường mà bạn có thể mua trong shop gồm Phân giá 75 vàng - 1h, Phân 250- 2h30, Phân 600 - 4h. Riêng phân 250 và 600 thì mỗi ngày chỉ được mua 200 bao ~X(
*Cách tính thời gian tăng trưởng:
+Giai đoạn 1:
91 trang trại, mỗi hạt được chia thành năm giai đoạn: đầu tiên là gieo hạt, nảy mầm, lá dài, hoa, đậu quả. Các tỷ lệ phần trăm của thời gian như sau:
Gieo => nảy mầm: 10%
Nảy mầm => Long lá: 20%
Lá => hoa: 30%
Hoa => đậu quả: 40%
+Giai đoạn 2:
Lá => hoa: 40%
Hoa => đậu quả: 60%
*Sao đât ( lv đất) tính năng:
Đầu tiên, ngôi sao của đất bao gồm bốn cấp, cụ thể là, Lv1 tinh thể, LV2 bạch kim, LV3 đất vàng, LV4 đất kim cương.
Thứ hai, ngôi sao của đất có thể tăng năng suất cây trồng, số tiền của bốn mức tăng là 10%, 20%, 30%, 40%.
Thứ ba, các dấu hiệu ngôi sao đất có một đặc quyền hiển thị chậm trưởng thành, sự trưởng thành sẽ không ngay lập tức hiển thị dấu hiệu của sự trưởng thành trong danh sách bạn bè, Lv1 30 giây, LV2 đến 60 giây, LV3 90 giây, LV4 120 giây.

Chỉnh sửa cuối:

Xgamex

Có bạn nào up hộ file lên trang vietup với dành cho fan UC Browser vì tôi chỉ dùng mỗi trình duyệt này trên di động thôi. Please!

Bo0Bo0

Các bác bảo tại sever
Nhưng e thề từ hôm qua tời giớ em vào liên tục mà cứ đúng 22% nó dừng lại out luôn

echbuondoi

Các bác bảo tại sever
Nhưng e thề từ hôm qua tời giớ em vào liên tục mà cứ đúng 22% nó dừng lại out luôn

bần cùng lắm hãy 4mat nhé

Thế còn phân 4,5h thì mua làm sao hả jack

theo mìng dc biết thj phân 4.5h mua dc vào đúng 12h đêm
ai mà đ gja nhập làng xẽ mua dc 150 phân
nhưng để canh gjờ mua dc phân này là rất khó

phamduypham

chú ý thêm về đặc điểm của cây thông noel đây để mà so sánh với cây mai vàng nè anh em :cây thông noel siêu cấp tgian tăng trưởng 30h thời gian thu hoạch thêm 10h45p cây 7 vụ 126exp/vụ/cây, tổng tiền 1 cây 58240 vàng(chưa tính % thêm của lv đất).... Theo mình thì mai vàng vẫn hơn :p nhưng giá thành nó đắt quá. Ai có điều kiện thì cày lv bằng mai vàng, chưa có đkiện thì cày tiền bằng thông noel :) nói chung cây nào cũng tốt cả.

buithihuan

Đúng 12h đêm thì quá là khó. Giá cây thông là 10k/1 cây mai là 50k/1. Thời gian trồng thì cây thông lâu hơn nhưng giá rẻ hơn. Mình trồng 1 vụ đc gần 1m vàng đem mua gjống hết. Giờ còn gần 500hạt nữa. Hehe.

Bo0Bo0

sặc vì cái game này mà 4mart hix thôi lại nhìn các bác chơi vậy

mafi1988

Em lv27 bác nào cho em xin ít hạt giống với,em với chị Dậu là hàng xóm[nhà nghèo].id của em là sj82838486
Nhân tiện hỏi luôn các bác có thể vh fần nvụ ko?Gia nhập làng thế nào?