• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

imj

Member
giup em với

bạn úp mái thoải đi không fải cài lại gi đâu
Sau khi hard spl máy em màn hình bị nhòe nhoẹt màu, có phải là em up hard spl bị lỗi ko vậy, khi em bootloader thì thí báo có spl 1.56 rồi ạ. Khổ quá biển học mêng mông quá:(:)(:)(:)(:)((
Nếu em up rom lên có hết hiện tượng thế ko anh ơi:(:)(:)((

ThaiKien

Super V.I.P
Sau khi hard spl máy em màn hình bị nhòe nhoẹt màu, có phải là em up hard spl bị lỗi ko vậy, khi em bootloader thì thí báo có spl 1.56 rồi ạ. Khổ quá biển học mêng mông quá:(:)(:)(:)(:)((
Sau khi bạn up lên HardSPL1.56 thì bạn nên sử dụng các rom có phiên bản 1.5x, màn hình sẽ hết bị nhòe nhoẹt màu ngay.

HuynhThanh

Bạn chạy HSPL hoàn toàn đúng. Lý do của việc này là máy bạn đang ở các bản rom 1.1x. HSPL 1.56 chỉ hỗ trợ tốt các bản rom 1.5x sau này thôi bạn à! Bạn úp lên các bản rom 1.5x sẽ khỏi(rom gốc hay cook gì cũng được).

namfat

Khi mình vào BootLoader thì thấy hiện là:
BLAC100 32M
SPL-1.54.0000
MicroP-BlackStone (LED) v6

Vậy xin hỏi các Pro là máy đã Hard SPL chưa ạ!
Có thể up ROM version 1.59 được không ạ?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Khi mình vào BootLoader thì thấy hiện là:
BLAC100 32M
SPL-1.54.0000
MicroP-BlackStone (LED) v6

Vậy xin hỏi các Pro là máy đã Hard SPL chưa ạ!
Có thể up ROM version 1.59 được không ạ?
Vẩn chưa hardSPL đâu bạn àh , bạn chạy tools HardSPL 1.56 và vào Bootloader xem nếu SPL là 1.56.OliNex thì mới đúng nha

namfat

Vẩn chưa hardSPL đâu bạn àh , bạn chạy tools HardSPL 1.56 và vào Bootloader xem nếu SPL là 1.56.OliNex thì mới đúng nha

Cảm ơn bác nhiều! =D>

Em up ROM PPC cũng nhiều rồi nhưng dòng HTC cần phải HardSPL thì chưa làm bao giờ. Để em làm thử xem sao. :D

HuynhThanh

Cảm ơn bác nhiều! =D>

Em up ROM PPC cũng nhiều rồi nhưng dòng HTC cần phải HardSPL thì chưa làm bao giờ. Để em làm thử xem sao. :D

Thao tác rất đơn giản bạn à! Bạn đọc kỹ hướng dẫn sẽ ok!

nghiadt1087

help me T_T

các bạn làm ơn cho mình hỏi sao mình ko chạy được các file anh Quang up, mình làm đúng theo chỉ dẫn, kết nối máy với PC vẫn bình thường nhưng khi chạy file HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe hoặc HardSPLWrapper_Blackstone.exe thì đều bị báo lỗi ko chạy được, mình copy file vào PPC cũng ko chạy được. Thậm chí mình nhấn tổ hợp nút volume down + power để vào bootloader cũng ko được, màn hình đen thui :(( Giúp mình với. bản Rom hiện tại của mình là 1.56, chưa up rom lần nào từ khi mua máy, cảm ơn

IPHONE12

như thế này nhé.bạn tắt nguồn HTC HD xong bấm volum down+power(chỉ nhấn xong bỏ ra ngay)vẫn giữ nút volum down khi màn hình hiện lên vạch 3 màu là ok.chỉ đởn giản nv thôi là đưa về botload.cũng có lúc làm 2 đến 3 lần mới đc.hii

huyenmy

Đương nhiên rùi bạn à! Cái mới luôn hỗ trợ cái cũ bạn à! Mà chất lượng HardSPL của OliNex thì khỏi phải bàn cãi!

Có điều khi úp HardSPL màn hình lên toàn bị nhòe hết luôn! Nhưng sau khi khởi động xong, ấn vào nút power màn hình lại trở lại bình thường! Đây là vấn đề gì dzậy ta? Anh em có ai giống mình không?
Máy của mình cũng như Huynhthanh, mình đã up lại nhưng vẫn bị nhòe màn hình, hướng dẫn chi tiết cách khắc phục với!!
cám ơn.

huyenmy

Vừa trở lại tức thì với tầm cao mới :p OK roài chơi luôn ROM mới, Radio mới lun tất cả đều OK lun :)). Lại lọ mọ học hỏi làm ROM cho HD thôi :p
cho mình xin link bản rom 1.56 nhé, máy minh cũng bị như vậy.
cám ơn

ThaiKien

Super V.I.P
Máy của mình cũng như Huynhthanh, mình đã up lại nhưng vẫn bị nhòe màn hình, hướng dẫn chi tiết cách khắc phục với!!
cám ơn.
Các bạn chú ý, sau khi up HardSPL 1.56 thì cần phải dùng các bản Rom 1.5x thì sẽ không bị trường hợp nhòe hình. Còn nếu bạn muốn sử dụng các bản rom thấp hơn thì cần phải up lại HardSPL phiên bản cũ 1.14.

IPHONE12

cám ơn.

bạn dùng bản rom nào vậy.nếu những rom từ 1.5xx thì bạn phải HardSPL 1.56 Onlinex.nếu máy bạn HardSPL thấp hơn sẽ bị nhòe

nam_ca_ca

Xin các bác giúp em với.
Em làm không đúng với hướng dẫn trên nên giơ máy bị khóa, tự động bật tắt liên tục, trước đó vẫn dùng bình thường. Em đặt password cho máy nên giờ sau khi khởi động xong máy yêu cầu nhập pass em ko thể làm được vì màn hình bị đơ, chỉ đưa vào được 1 số. Reset lại ko ăn thua mà không thể hardreset được.
Em đã táy máy như sau: tải hspl về rồi chạy trên pc. Em không chạy trên tool mà click thẳng vào file, chạy được 1 lúc nó báo lỗi connection, thử lại vài lần không được nên em cho nó chạy phần ROM update utility trong file HardSPLwrapper. Nó chạy update xong thì restart lại và sau đó màn hình bị nhòe, tự restart vài lần, lúc đầu nó còn cho em nhập pass nhưng hơi chậm, giờ thì đơ hẳn.
Máy của em: R 1.13.24.25
D: 1.56.00.00
ROM last update 30/06/09, em mua mới hồi tháng 7

Cảm ơn các bác

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi sao mình Hard SPL 1.14 xong xuôi, rồi khi Up tiếp SPL 1.56 thì màu sắc màn hình không như trước mà bị nhem màu (giống như chế độ từ 32bit xuống 4bit trên Windows XP vậy)?
Mình Up lại 1.14 thì bình thường.Vậy không biết khi Up các bản Rom mới có được không vì mình thấy hình như SPL 1.56 hỗ trợ cho các bản Rom mới.
Thanks mọi người!

IPHONE12

Cho mình hỏi sao mình Hard SPL 1.14 xong xuôi, rồi khi Up tiếp SPL 1.56 thì màu sắc màn hình không như trước mà bị nhem màu (giống như chế độ từ 32bit xuống 4bit trên Windows XP vậy)?
Mình Up lại 1.14 thì bình thường.Vậy không biết khi Up các bản Rom mới có được không vì mình thấy hình như SPL 1.56 hỗ trợ cho các bản Rom mới.
Thanks mọi người!

HardSPL 1.56 chỉ dành cho Rom từ 1.5xx thôi bạn à.vì bạn đang dùng rom ship 1.1xx lên mới bị nhòe màu.

HuynhThanh

Thanks mọi người!

Đơn giản như dzầy bạn nhé! HSPL 1.14 hỗ trợ các bản rom 1.1x, HSPL 1.56 hỗ trợ các bản rom 1.5x. Bạn xài bản rom nào thì chạy HSPL ấy. Mà hiện giờ toàn các bạn rom mới 1.5x thôi, nên HSPL 1.14 giờ chỉ còn là dĩ vãng nhạt nhòa!:))

trunghieu13189

Chào tất cả AE forum PDA...E mới mua HD đc 2 tuần...e muốn up các ROM hay RADIO mới cho máy lắm...Vì mới nghiên cứu nên cũng hok rành lắm..Làm đại thì sợ hư máy..nên mong các sư huynh hãy giúp e up ROM cũng như HardSPL cho máy.
Thông số HardSPL máy e + ROM RADIO:

BLAC100 32M
SPL-1.56.0lINex
MicroP-BlackStone(LED) V6

ROM version Mario Full WWE
ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14
Protocol version 52.49a.25.26U

Theo các a thì ROM và RADIO nào hiện nay là ổn định nhất?
Nếu biết xin chỉ giáo dùm e nhé...
Thanks tất cả ACE forum PDA...

ThaiKien

Super V.I.P
Chào tất cả AE forum PDA...E mới mua HD đc 2 tuần...e muốn up các ROM hay RADIO mới cho máy lắm...Vì mới nghiên cứu nên cũng hok rành lắm..Làm đại thì sợ hư máy..nên mong các sư huynh hãy giúp e up ROM cũng như HardSPL cho máy.
Thông số HardSPL máy e + ROM RADIO:

BLAC100 32M
SPL-1.56.0lINex
MicroP-BlackStone(LED) V6
ROM version Mario Full WWE
ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14
Protocol version 52.49a.25.26U

Theo các a thì ROM và RADIO nào hiện nay là ổn định nhất?
Nếu biết xin chỉ giáo dùm e nhé...
Thanks tất cả ACE forum PDA...
Như vậy là máy bạn đã được HardSPL rồi đó, bạn có thể uprom được rồi.
Hiện nay bản Radio được mọi người đánh giá tốt là Radio 1.17 hoặc 1.14 (thường đi kèm trong các bản rom ship 1.5x)
Còn các bản rom hiện nay có rất nhiều cho bạn lựa chọn, ngoài các bản rom ship 6.1, bạn có thể sử dụng các bản rom cook 6.5 (ví dụ như các bản rom V68 hoặc V71 của Man. PhamQuang dùng khá ổn định). Bạn nên bỏ chút thời gian lướt qua khu vực Rom dành cho Touch HD, chắc sẽ tìm được bản rom ưng ý.