• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

babety

Bác Quang ơi cho em cứu em!
Em up từ 1.14 Olinex lên 1.56, mọi việc diển ra bình thường, vào bootloader xem máy báo đã lên được 1.56 Olinex. Nhưng sao khởi động máy bình thường vào màn hình chính thì máy chỉ hiện thị có 256 màu thôi!
Bác chỉ dùm em cách khắc phục!
thanks Bác nhiều!:((

quan_pa

Check lai xem bác dung ROM V???
Hình như 1.56 phai dùng V28 rồi
V22 chắc chắn phải dùng 1.14
regards

babety

Đã xử xong rồi bác ơi!
không cần làm gì hết, reset vài ba lần tự nó hết hà!:O

anvtdl

BÁC QUANG ƠI GIÚP MÌNH CÀI LẠI SPL: 1.14.OliNex VÌ HIỆN NAY CON HD CỦA MINH SPL-1.56.OliNex MONG BÁC QUAN TÂM

HuynhThanh

BÁC QUANG ƠI GIÚP MÌNH CÀI LẠI SPL: 1.14.OliNex VÌ HIỆN NAY CON HD CỦA MINH SPL-1.56.OliNex MONG BÁC QUAN TÂM
Bạn cứ kết nối Touch HD với PC và cho chạy HSPL 1.14 là ok thui mà!
Em la linh moi, khi cai HardSPL 1.56.OliNex may e bi loi roi.
Con HD cua e gio bi khoa luon roi, mang hinh khi khoi dong mau bi nhoe. Bac Quang co cach nao khac phuc k cuu e voi, thanks bac nhieu.
Máy bị khóa là như thế nào bạn! Không nhận được mạng hay sao? Còn màn hình bị nhòe là do bạn đang ở bản rom dưới(1.14,1.18,1.19). HSPL 1.56 chỉ hỗ trợ các bản rom từ 1.56 trở về sau thui!
Khong nhan dc mang ban ui
Bạn úp thử bản radio 1.14 xem sao nhé!
Cam on bac nhieu, de minh thu xem sao. Ma sao may no cu bi treo hoai vay bac.?.

Bạn nên bản bạn rom ship mới hơn nhé! Hồi đó mình xài bản 1.18 theo máy cũng hay bị dzậy!

Last edited by a moderator:

thanhlong_05

bác chỉ giúp em với: máy em có các thông số sau:
BLAC100 32M
SPL-1.14.0000
MicroP-BlackStone (LED) v6
em đã làm theo hướng dẫn khi chạy file 1 thì PC báo lỗi The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.
em quay lại copy file SSPL-Manual-TouchHD.exe vào máy chạy nó hiển thị 3 vạch màu và báo
BLAC100 MFG 32M SS-BC
1.07.OliNex XA
nhưng khi quay lại chạy flie 1 thì máy vẫn báo lỗi như cũ. bác nào bít xử lý giúp em với, cũng dang máu úp rom mới cho em nó mà ko được

IPHONE12

trường hợp của bạn Nếu Muốn Up Rom Mới Như Rom 6.5 hay Rom 6.1 V1.5xxx thì chỉ Việc Chạy HardSPL 1.56 Olinex Thôi bạn à.

HuynhThanh

BLAC100 32M
SPL-1.14.0000
em đã làm theo hướng dẫn khi chạy file 1 thì PC báo lỗi The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.
em quay lại copy file SSPL-Manual-TouchHD.exe vào máy chạy nó hiển thị 3 vạch màu và báo
BLAC100 MFG 32M SS-BC
1.07.OliNex XA
nhưng khi quay lại chạy flie 1 thì máy vẫn báo lỗi như cũ. bác nào bít xử lý giúp em với, cũng dang máu úp rom mới cho em nó mà ko được

Bạn nên chạy Hard SPL trên Vista là ổn nhất! Theo mình XP không ổn bằng bạn à!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
BLAC100 32M
SPL-1.14.0000
BLAC100 MFG 32M SS-BC
1.07.OliNex XA
Bạn có thể downlod net 2.0 hoặc 3.5 về cài vào PC và chạy lại file hackSPL là OK

pntango

Thưa các bạn với sự hướng dẫn rất nhiệt tình của bác Phạm Quang và các bác trong thread này em đã up thành công (mặc dù em là gà CNTT), cám ơn các bác. Có 1 vấn đề em muốn hỏi mà khi dial số điện thoại hoặc gõ tin nhắn thì có rung, em muốn bỏ rung và chỉ để key tone thôi thì phải làm sao ạ?

ngphuongqt

Thưa các bạn với sự hướng dẫn rất nhiệt tình của bác Phạm Quang và các bác trong thread này em đã up thành công (mặc dù em là gà CNTT), cám ơn các bác. Có 1 vấn đề em muốn hỏi mà khi dial số điện thoại hoặc gõ tin nhắn thì có rung, em muốn bỏ rung và chỉ để key tone thôi thì phải làm sao ạ?

Ở đây nè bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=823261#post823261

pntango

Bác ngphuongqt ơi, cái phone keypad thì hết rung rồi, nhưng viết sms hay các ứng dụng khác thì nó vẫn rung ầm ầm, có cách sửa được nốt không ạ?? Thanks Bác.

DucLong

Super V.I.P
Bác ngphuongqt ơi, cái phone keypad thì hết rung rồi, nhưng viết sms hay các ứng dụng khác thì nó vẫn rung ầm ầm, có cách sửa được nốt không ạ?? Thanks Bác.

Bạn vào start/setting/input/options/bỏ chọn (để trống) ô vibrate when keys are pressed.

ancola66

Super V.I.P
Gia nhập với anh em cho đông vui nào. Vừa chơi luôn SPL-1.56.OliNex trên Windows7 .Khởi động lên màn hình tím hoa cà luôn :(, đang định SR thì nó lại bình thường :p nhưng mỗi lần khởi động lại nó lại bị sai mầu bật tắt lại nó mới bình thường :(

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Gia nhập với anh em cho đông vui nào. Vừa chơi luôn SPL-1.56.OliNex trên Windows7 .Khởi động lên màn hình tím hoa cà luôn :(, đang định SR thì nó lại bình thường :p nhưng mỗi lần khởi động lại nó lại bị sai mầu bật tắt lại nó mới bình thường :(

Lý do anh đang ở các bản rom 1.14 hoặc 1.18 theo máy! Để hết bị tình trạng này úp lên các bản rom từ 1.56 trở về sau này sẽ ổn!

PS: Mod của Iphone nay trở lại với W.M rồi à!:))

ancola66

Super V.I.P
Lý do anh đang ở các bản rom 1.14 hoặc 1.18 theo máy! Để hết bị tình trạng này úp lên các bản rom từ 1.56 trở về sau này sẽ ổn!

PS: Mod của Iphone nay trở lại với W.M rồi à!:))
Vừa trở lại tức thì với tầm cao mới :p OK roài chơi luôn ROM mới, Radio mới lun tất cả đều OK lun :)). Lại lọ mọ học hỏi làm ROM cho HD thôi :p

hutzest

sao em tải mấy bản theo đường link về mà ko chạy đc nhỉ? cả bản 1.56 nữa
còn phải thêm mấy file gì nữa đúng ko các bác?
máy của em bin đến đêm còn khoảng 50%,sáng hết sạch,em đang định uprom lên thử xem còn bị không,mới mua đc có 2 ngày mà,huhu,giúp em với