• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

HuynhThanh

sao em tải mấy bản theo đường link về mà ko chạy đc nhỉ? cả bản 1.56 nữa
còn phải thêm mấy file gì nữa đúng ko các bác?
máy của em bin đến đêm còn khoảng 50%,sáng hết sạch,em đang định uprom lên thử xem còn bị không,mới mua đc có 2 ngày mà,huhu,giúp em với

Link down bình thường nhé bạn, thử lại nhé!
Máy mới thì phải xạc đủ 8 tiếng, xạc như dzậy 3 lần nha bạn!

hutzest

Chạy về nhưng máy tính không nhận được file đó,có phải đổi đuôi hay ntn ko:(

luctt

Mình cũng bị tình trạng lỗi Connection khi HSPL. Trước đó mình up bản ROM gốc của HTC rất ok. Nhưng mình không thích bản ROM đó. Bây giờ muốn up bản khác, nên phải HSPL, thì bị cái lỗi này. Mình đã làm đủ cách off firewall, disable Virus.... nhưng vẫn không được..
Nói tóm lại tình trạng như vậy nguyên nnhân là do gì vậy.???

Cứ cho Sync hoàn chỉnh là ok

ngphuongqt

Hard SPL xong - Flash ROM trên thẻ nhớ

Bác nào hiện đang có thể Flash ROM trên thẻ nhớ (BLACIMG.NBH) chia sẽ dùm trật tự các bước làm Hard SPL với :D

Máy mình hiện nay vẫn là Hard SPL nhưng không Flash ROM trên thẻ nhớ được. Cùng 1 loại thẻ nhớ như nhau, nhưng người làm được, người thì không. Mình nghĩ chắc là do các bước làm HardSPL khác nhau.

Cám ơn nhiều,

AndyCuong

Supper Moderators
Bác nào hiện đang có thể Flash ROM trên thẻ nhớ (BLACIMG.NBH) chia sẽ dùm trật tự các bước làm Hard SPL với :D

Máy mình hiện nay vẫn là Hard SPL nhưng không Flash ROM trên thẻ nhớ được. Cùng 1 loại thẻ nhớ như nhau, nhưng người làm được, người thì không. Mình nghĩ chắc là do các bước làm HardSPL khác nhau.

Cám ơn nhiều,

bạn nên dùng HardSPL v1.56.OliNex Update nhé ! mình flash ROM tốt trên thẻ nhớ .

ngphuongqt

bạn nên dùng HardSPL v1.56.OliNex Update nhé ! mình flash ROM tốt trên thẻ nhớ .

Cám ơn bạn, Mình đã dùng HardSPL v1.56 OliNex và vẫn Flash ROM bình thường, nhưng chỉ Flash được từ PC thôi. Không biết version mà bạn nói "XXX Update" lấy từ đâu vậy? Trên các forum mình không thấy có chữ "Update".

Bạn chia sẽ lại trật tự các bước bạn là với. Có lẽ mình bỏ qua bước nào đó!

HuynhThanh

Cám ơn bạn, Mình đã dùng HardSPL v1.56 OliNex và vẫn Flash ROM bình thường, nhưng chỉ Flash được từ PC thôi. Không biết version mà bạn nói "XXX Update" lấy từ đâu vậy? Trên các forum mình không thấy có chữ "Update".

Bạn chia sẽ lại trật tự các bước bạn là với. Có lẽ mình bỏ qua bước nào đó!

Bạn có làm đúng thao tác chưa? Volume down+ power chờ hiển thị thông báo buông ra nhé! Tiếp theo chỉ việc làm theo hướng dẫn!

ngphuongqt

Bạn có làm đúng thao tác chưa? Volume down+ power chờ hiển thị thông báo buông ra nhé! Tiếp theo chỉ việc làm theo hướng

Cám ơn huynhthanh107. Mình làm nhiều lần rồi. Thao tác cũng đúng. Mình cũng đã thử format SD = Windows Vista; restore SPL 1.54 rồi Hard SPL 1.56 -> Vẫn không được.

Có điều này không biết có phải là lý do không: mình xem properties của file.nbh thấy là Archive. Tick vào các lựa chon khác (System..) thì được, tick vào ROM thì không được.

doanvanvinhtho

Bạn có làm đúng thao tác chưa? Volume down+ power chờ hiển thị thông báo buông ra nhé! Tiếp theo chỉ việc làm theo hướng dẫn!

Mình UP xong, chọn Volume down + power và thấy đúng như bác Quang nói, tuy nhiên, mình không biết phải làm sao để khởi động lại máy, hix, chỉ còn cách ... tháo pin, ko biết có hư máy không, :((

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mình UP xong, chọn Volume down + power và thấy đúng như bác Quang nói, tuy nhiên, mình không biết phải làm sao để khởi động lại máy, hix, chỉ còn cách ... tháo pin, ko biết có hư máy không, :((
Ac rút que ra chọt reset là được rồi cần gì tháo pin ra

HuynhThanh

PPC tháo pin như dzậy không có vấn đề gì đâu bạn à! Chỉ có cái hơi bất tiện thui, lấy bút chọt reset là nhanh nhất!

imj

Member
Chào toàn thể các sư huynh ! mình chưa từng Hard PSL nên hỏi nhờ : khi up Hard PSL xong và ko cài Rom mới thì máy vẫn dùng như bình thường ( ko bị mất danh bạ và phần mền ) đúng ko ạ ???
Thanks

IPHONE12

Chào toàn thể các sư huynh ! mình chưa từng Hard PSL nên hỏi nhờ : khi up Hard PSL xong và ko cài Rom mới thì máy vẫn dùng như bình thường ( ko bị mất danh bạ và phần mền ) đúng ko ạ ???
Thanks

chính xác nó như up Radio vậy bạn à

HuynhThanh

Thanks

Nếu bạn không thích úp rom thì khỏi chạy HSPL, mất rin máy!:D

imj

Member
Nếu bạn không thích úp rom thì khỏi chạy HSPL, mất rin máy!:D
sư huynh ạ, ko phải em sợ mất zin gì đâu có điều cv trong ngày lắm quá, ko có thời gian nghiên cứu kỹ nên ko dám up rom ( sợ hết cái để dùng:(( ) em chỉ muốn up radio vì sóng cua hd nguyên gốc nó cứ bị mất, đối tác gọi cứ bảo mình tắt máy:(( hoài. Các bác bảo up Hard spl xong up radio xong ko cần cài lại phần mền và danh bạ còn nguyên là thích lắm roài:)):)):)):))
Thanks all brothers

IPHONE12

sư huynh ạ, ko phải em sợ mất zin gì đâu có điều cv trong ngày lắm quá, ko có thời gian nghiên cứu kỹ nên ko dám up rom ( sợ hết cái để dùng:(( ) em chỉ muốn up radio vì sóng cua hd nguyên gốc nó cứ bị mất, đối tác gọi cứ bảo mình tắt máy:(( hoài. Các bác bảo up Hard spl xong up radio xong ko cần cài lại phần mền và danh bạ còn nguyên là thích lắm roài:)):)):)):))
Thanks all brothers

bạn úp mái thoải đi không fải cài lại gi đâu

HuynhThanh

Thanks all brothers

Thường thì mất sóng nhiều như dzậy là do sóng mạng tại nới đó yếu hoặc do phần cứng, bạn úp radio theo mình chỉ có ảnh hưởng phần nào đó thôi, trong tất cả các bản radio theo mình chỉ có bản 1.13 là kém nhất thôi bạn à!