• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL CHO HTC WHITESTONE (IMAGIO)

alfieelkins

Anh Hùng là anh HardSPL đc cho máy của tôi. Ai ko làm đc thì lien hẹ với anh Hùng nhé,anh ấy siêu lắm

quangpv

Các bác giúp e một tay với, em bị cái lỗi này khi HSPL:

1. Nếu chọn Auto thì hiện ra lỗi:

"Error:
Server appears to be down, try again in 5 minutes; or trying your firewall OFF temporary".

2. Nếu chọn Manual thì hiện ra lỗi:

"ERROR [246] DEVICE NOT RESPONDING
The Update Ultillity cannot get response from PDA Phone. Please check that your USB cradle/cable is connected properly between the PC and your PDA Phone. And also check your PDA Phone"

Giúp e với nhé !
QuangPV

windows1980

Các bác giúp e một tay với, em bị cái lỗi này khi HSPL:

1. Nếu chọn Auto thì hiện ra lỗi:

"Error:
Server appears to be down, try again in 5 minutes; or trying your firewall OFF temporary".

2. Nếu chọn Manual thì hiện ra lỗi:

"ERROR [246] DEVICE NOT RESPONDING
The Update Ultillity cannot get response from PDA Phone. Please check that your USB cradle/cable is connected properly between the PC and your PDA Phone. And also check your PDA Phone"

Giúp e với nhé !
QuangPV

Cái này lỗi thông báo rõ rồi mà. Tốt nhất bạn nên cài lại Microsoft ActiveSync và kiểm tra lại cáp.
;;)

Tuan1412

Imagio chạy nhầm tools Hard SPL của HD,giờ 0 lên,các bác vào cứu với

Mình up nhầm tools Hard SPL của HTC HD cho HTC imagio.Sau đó thì imagio 0 khởi động lên dc,0 vào dc BL và HR.Cắm vào máy tính vãn nhận máy ở chế độ Qualcomm CDMA Technologies MSM.
Bác nào có giải pháp nào cứu em nó post lên giúp mình với nhé.
Thanks!!

windows1980

Mình up nhầm tools Hard SPL của HTC HD cho HTC imagio.Sau đó thì imagio 0 khởi động lên dc,0 vào dc BL và HR.Cắm vào máy tính vãn nhận máy ở chế độ Qualcomm CDMA Technologies MSM.
Bác nào có giải pháp nào cứu em nó post lên giúp mình với nhé.
Thanks!!

Cái này phải hỏi bác phamquang rồi mình bó tay T_T sao bất cẩn thế.
:(

Tuan1412

0 Phải là bất cẩn mà là cố tình,:D.E đang thử tools để unlock máy ấy mà,tools nó lại chỉ hỗ trợ cho HD2 và HD thôi,nên e nghịch:D

lungtungbeng

0 Phải là bất cẩn mà là cố tình,:D.E đang thử tools để unlock máy ấy mà,tools nó lại chỉ hỗ trợ cho HD2 và HD thôi,nên e nghịch:D

Cố tình thì chắc bạn biết trước hậu quả rồi còn gì. Hi vọng man Phamquang biết cách cứu chữa, chứ tình hình này mình e là phải chia buồn, bạn có 1 cục chặn giấy rất đẹp rồi. Bạn thử PM cho man Phamquang xem tình hình thế nào nhé. Gluck!

kaiser

Cần mấy bác trợ giúp dùm sao khi đã làm mọi cách Hard SPL cho em Imagio mà vẫn báo không được pó tay, mình đã sync hoàn chỉnh với máy tính, mạng vô bình thường, máy Imagio vẫn mở bình thường báolà đã sync hoàn tất chạy tool load tại đây báo lỗi như hình bên dưới thử nhìu máy và nhìu nhà mạng khác nhau chạy trên win 7 lẫn win xp mà vẫn báo lỗi như nhau nên đành nhờ mấy bác chỉ giúp với, thử chạy auto lẫn manual vẫn lỗi.............hiccccccc

Thanks all

windows1980

Bạn liên lạc với alfieelkins nhé. Lỗi này ngoài cách donation hoặc xin ticket thì phải hỏi bạn alfieelkins (bạn ấy vừa khắc phục lỗi này xong rất nhanh)
^_^

kaiser

Bạn liên lạc với alfieelkins nhé. Lỗi này ngoài cách donation hoặc xin ticket thì phải hỏi bạn alfieelkins (bạn ấy vừa khắc phục lỗi này xong rất nhanh)
^_^

PM cho bạn ấy rùi mà chờ hoài kg thấy hồi âm bạn có số fone của bạn đó kg cho mình xin nhé....thks kg hard SPL kg up ROM ngồi nhìn ROM mới thèm quá hiccccccc

kaiser

Có Bác nào giúp mình vấn đề này được kg?/// hiccccccccccccccccccc :(

quangpv

Bạn không đọc kỹ à ???:-? Bạn ấy bảo cài lại AS cơ mà...

Thanks Window1980 và dinhtuandung2012.
Báo cáo các bác là tôi đã làm HSPL như trên trên cả 03 máy Laptop khác nhau, và đều bị lỗi như nhau, trong đó có 02 máy windows XP và 1 máy WIndow 7.
Và xin thưa là cái lỗi này sẽ có nhiều người mắc phải, đặc biệt là khi HSPL ở công ty. Tổng kết lại, lỗi này không phải do Active Syn gì hết, mà nguyên nhân chính là do thường ở công ty có sử dụng Proxy, cho nên mặc dù các bác cứ vào net ầm ầm qua proxy, nhưng khi HSPL vẫn chết vì nó không có chỗ đặt Proxy.

Các bác về nhà HSPL qua ADSL thì chạy ầm ầm.

Thanks.