• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL for HTC MEGA (Touch2) by Jockyw2001 ★

vangayeu

XIn các MOD giúp em cách vào bootloade con HTC T3333 để kiểm tra xem máy đã HardSPL chưa với ạ ... Em xin cám ơn nhiều !!!

XIn các MOD giúp em cách vào bootloade con HTC T3333 để kiểm tra xem máy đã HardSPL chưa với ạ ... Em xin cám ơn nhiều !!!
Bạn tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời bật Power, khi nào hiện màn hình 3 màu thì nhả tay phím Volume Down ra nhé...

DreamMaster

Cho em hoi nếu là SPL-1.28.0000 thì máy đã đuợc HSPL chưa? chưa có kinh nghiệm j về PPC hết mong các bác chỉ giùm.

Hoden

Super V.I.P
Cho em hoi nếu là SPL-1.28.0000 thì máy đã đuợc HSPL chưa? chưa có kinh nghiệm j về PPC hết mong các bác chỉ giùm.

NẾU HIỆN NHƯ VẬY THÌ CHƯA BẠN À,.
khi hiện dòng này mới thành công SPL-1.28.Hard

nghesitocxanh

máy em đã hiện SPL-1.28.Hard
xin bác phạm quang cho em rom chính hãng của htc t3333 máy em mang từ nga về thnk bác trước nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

SPL-1.28.Hard
bác quang cho hởi máy htc t3333 của em mang tu nga ve rom tieng nga nay em muon up sai tieng anh thi up ban nào cho chuẩn em đã cài

Chỉnh sửa cuối:
bác quang cho hởi máy htc t3333 của em mang tu nga ve rom tieng nga nay em muon up sai tieng anh thi up ban nào cho chuẩn em đã cài
Máy bạn đã HSPL rồi thì úp bản Ship Rom tiếng Anh (WWE) hay các bản rom cook đó là được mà... Nếu bạn muốn dùng Rom Ship thì nên chọn các bản Rom Ship khu vực Châu Âu (EUR) vì ít có các PM kèm theo và chạy nhanh hơn là bản Rom Ship khu vực Châu Á (Asia)... Còn rom cook thì bạn úp thử rồi tự mình cảm nhận thôi...:p

nghesitocxanh

máy em up rom ship xong thì bị tình trạng treo hoặc tắt nguồn bật lên chỉ có logo HTC phải tháo pin ra để rất lâu mới vào dc các bác tư vấn em phải làm sao bây giờ

em up rom bằng cách em cho nó kết nối với máy tính bằng Active Sync rồi chạy file rom.exe xong máy nó tự khởi động lại vào boot và tự up như thế có đúng ko bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

ah em lắp sim vào thì có tin nhắn từ số +153 với nội dung ( too many sms give it a break ) là sao hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

duongduyhung

máy minh htc touch2 t3320 đang xài bình thường, mình reset lại thì lúc đầu máy nhận thẻ nhớ, sau đó khởi động lại thị không nhận nữa, nhưng gắn cable vô thì chép dữ liệu bình thường, chỉ có máy là không thấy, mình thử HARDSPL mãi mà không được, nó còn SPL-1.32.0000 NÊN Ko up rom được, bác nào biết cách khắc phục để máy nhận lại thẻ nhớ hoặc chạy được HARDSPL KHÔNG, máy tính em xài win7, phần mềm kết nối xai window mobile device center. tks

máy minh htc touch2 t3320 đang xài bình thường, mình reset lại thì lúc đầu máy nhận thẻ nhớ, sau đó khởi động lại thị không nhận nữa, nhưng gắn cable vô thì chép dữ liệu bình thường, chỉ có máy là không thấy, mình thử HARDSPL mãi mà không được, nó còn SPL-1.32.0000 NÊN Ko up rom được, bác nào biết cách khắc phục để máy nhận lại thẻ nhớ hoặc chạy được HARDSPL KHÔNG, máy tính em xài win7, phần mềm kết nối xai window mobile device center. tks
Bạn HardReset (vô Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, ok) lại xem máy có nhận thẻ nhớ không nhé...

Giờ bạn tiến hành HSPL cho em nó, nếu vẫn không HSPL được thì bạn tải file ở dưới file đính kèm, giải nén, copy vô thẻ hay máy rồi chạy không cần cài đặt rồi tìm đến khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV]

sửa trong DLL từ OEM_FLASHDRV.dll thành OEM_FLASHDRVXXX.dll sau đó khởi động lại máy. Chạy lại FLASH-HardSPL.bat, vậy là ok. khi đã HardSPL thành công vào lại khóa trên sửa giá trị lại như cũ nhé.

Khoanbiet

Giờ bạn tiến hành HSPL cho em nó, nếu vẫn không HSPL được thì bạn tải file ở dưới file đính kèm, giải nén, copy vô thẻ hay máy rồi chạy không cần cài đặt rồi tìm đến khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV]

sửa trong DLL từ OEM_FLASHDRV.dll thành OEM_FLASHDRVXXX.dll sau đó khởi động lại máy. Chạy lại FLASH-HardSPL.bat, vậy là ok. khi đã HardSPL thành công vào lại khóa trên sửa giá trị lại như cũ nhé.[/QUOTE]

Tôi đã làm như bài đầu: không được, sau đó làm như bạn hướng dẫn cuối cũng không HardSPL được. Mong các bạn giúp đỡ

MDAcompact

Bác Quang ơi
trường hợp máy của e là Mega-D (T3320) thì có thể thực hiện HardSPL được bằng cách này không, vì sau khi thực hiện, khởi động lại vẫn thấy SPL cũ :(
Bác hướng dẫn giúp em nhé
tks Bác Quang!

trananh7984

Bác Quang ơi
trường hợp máy của e là Mega-D (T3320) thì có thể thực hiện HardSPL được bằng cách này không, vì sau khi thực hiện, khởi động lại vẫn thấy SPL cũ :(
Bác hướng dẫn giúp em nhé
tks Bác Quang!

máy của minh cũng vậy............................

nghevathay

cho em hỏi em làm theo hướng dẫn rồi chạy bootloader nó hiện lên SPL-1.32.0000 chứ ko hiện như bác hướng dẫn, có sao ko ah

cho em hỏi em làm theo hướng dẫn rồi chạy bootloader nó hiện lên SPL-1.32.0000 chứ ko hiện như bác hướng dẫn, có sao ko ah
Vậy thì máy bạn chưa được HSPL, bạn HardReset lại máy rồi thực hiện lại..

hung7641

HIx, ko root được, tìm registry Driver cũng ko thấy.

Các bác cho hỏi, có rom android cho con htc mega (touch 2 ) này ko ?

roseghost

Phiên bản Hảd SPL này chỉ dành cho model PB74100 , một số máy bán ở VN là PB74130 nên ko sử dụng cách hảd SPL này đc . Ko biết có cách nào Hard SPL cho PB74130 ko bác Quang ơi SPL cho PB74130 ko bác Quang ơi

docgiaclong

cứu em với các cao thủ ơi. htc touch 2 mega t3320 của em chết toi rồi. tình hình là em muốn up rom cho nó. em đã đọc kỹ hướng dẫn, em hardspl cho nó. hardspl xong máy chết toi luôn rồi. bjo máy ko len dc j nữa, ko vào chế độ ktra hardspl (volum down + shut down) dc nữa.
ko biết có cao thủ nào có cách cứu nữa ko. giúp em với. em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ. hix!hix!!!!!

PhamQuang

Manager
cứu em với các cao thủ ơi. htc touch 2 mega t3320 của em chết toi rồi. tình hình là em muốn up rom cho nó. em đã đọc kỹ hướng dẫn, em hardspl cho nó. hardspl xong máy chết toi luôn rồi. bjo máy ko len dc j nữa, ko vào chế độ ktra hardspl (volum down + shut down) dc nữa.
ko biết có cao thủ nào có cách cứu nữa ko. giúp em với. em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ. hix!hix!!!!!

Tháo PIN, lắp lại và thử vào lại Bootloader xem được không? Nếu đc thì tải và up lại Rom ship gốc để cứu máy.
Nếu vẫn ko nhúc nhích thì chắc bạn đã làm chết bootloader rồi, trời cứu thôi.
Với máy bình thường, trước khi chạy Hspl kiểm tra rõ SPL thích hợp thì không thể chết như bạn nói đc. Khả năng nhiều là máy Mega của bạn đời sau có SPL cao, không thích hợp với bộ tool trên nên xảy ra như vậy đó.
Tuy nhiên nếu còn vào đc bootloader thì còn cơ hội cứu, ngược lại thì bó tay thôi.

docgiaclong

cám ơn bác phạm quang nhiều.
máy em spl mua về đã là 1.32.0000
xem ra phải vất đi thôi, bôtloader koo vào dc nữa rồi.