• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL for HTC MEGA (Touch2) by Jockyw2001 ★

phanletho

he he he! Sau bao nhiêu ngày ngâm cứu, search trên các diễn đàn thì mình đã HSPL được thằng HTC Touch 2 T3320 PB74130 của mình rồi. Hic..... Sướng thật! cảm ơn mọi người.

vantrung1408

hic kết nối được máy tính rồi hardspl rồi mà không đc vẫn là 1.32.0000 edit registry rồi vẫn không được :(

hic kết nối được máy tính rồi hardspl rồi mà không đc vẫn là 1.32.0000 edit registry rồi vẫn không được :(
Bạn vào Registry chỉnh lại 2 khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE/Security/Policies/Policies/0000101B] chỉnh dword từ giá trị 2 thành 1.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\EXT_FLASHDRV] thay đổi "OEM_FLASHDRV.dll" thành "OEM_FLASHDRVXXX.dll"

Sau khi xong thì khởi động lại máy để thay đổi có hiệu lực. Giờ bạn chạy file .bat bằng quyền Administrator để HSPL nhé.

Chú ý: bạn phải có Ship Rom gốc để khi HSPL bị lỗi thì úp lại rom để cứu máy.