• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL & HardSPL 2 - HTC HD2 (Leo) & HƯỚNG DẪN UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

jennydontcry

Cuối cùng thì cũng có HSPL-2 cho anh em sử dụng,vậy là những ngưới dính TMOUS như e có thể yên tâm thở phào roài.Chân thành cảm ơn đóng góp của bác ancola66

dthong

HardSPL là để mở khóa cho con HD2 có thể up được ROM không bị hư thôi, nó không liên quan đến tốc độ của máy khi HardSPL xong.

Về nguyên tắc thì đúng là như vậy nhưng trên thực tế sau khi tôi chạy HSPL2 để up lên HSPL 2.08, tôi nhận thấy máy khởi động nhanh hơn, phần âm thanh khi Boot máy trơn tru hơn, Explorer chạy nhanh hơn so với khi còn là HSPL 1.42.
Một số người trên 4rum htcpedia cũng xác nhận điều này (kể cả Miri)

Azzura

Về nguyên tắc thì đúng là như vậy nhưng trên thực tế sau khi tôi chạy HSPL2 để up lên HSPL 2.08, tôi nhận thấy máy khởi động nhanh hơn, phần âm thanh khi Boot máy trơn tru hơn, Explorer chạy nhanh hơn so với khi còn là HSPL 1.42.

Ngoài phần khởi động ra thì các chức năng bên trong chạy có nhanh hơn ko bác?

ntdung123

Nhờ bác PhamQuang giúp một chút. Mình vừa mới up ROM phiên bản HD2 ROM V29C5 (C23549) ★ OS 2.10 (NEW) của bác mọi thứ dùng rất ổn và ổn đinh nhưng phần Camera khi chạy thì không được, nó báo lỗi như sau " Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device" và chạy các phầm mềm có liên quan đến Camera đều báo lỗi đó. Bác có cách nào khắc phục được lỗi này không? Vì thỉnh thoảng cần chụp ảnh mà không chụp được. Cảm ơn bác nhiều.
ntdung123

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Nhờ bác PhamQuang giúp một chút. Mình vừa mới up ROM phiên bản HD2 ROM V29C5 (C23549) ★ OS 2.10 (NEW) của bác mọi thứ dùng rất ổn và ổn đinh nhưng phần Camera khi chạy thì không được, nó báo lỗi như sau " Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device" và chạy các phầm mềm có liên quan đến Camera đều báo lỗi đó. Bác có cách nào khắc phục được lỗi này không? Vì thỉnh thoảng cần chụp ảnh mà không chụp được. Cảm ơn bác nhiều.
ntdung123
HardReset lại máy đi bạn, trường hợp không giải quyết xong thì up bản ROM khác. ví dụ build của com2 mới ra: 21897.

PhamQuang

Manager

Chỉ là cảm giác thôi. HSPL đâu có can thiệp gì vào việc boot của OS đâu?

DucLong

Super V.I.P
Không phải đâu. Chắc sau khi bạn HardSPL xong up rom mới của com2 mấy build gần đây nhất là 21897 nó fix lỗi âm thanh nghẹt mũi đó rồi.

dthong

Không biết cơ chế hoạt động của SPL trên PPC có giống BIOS trên máy tính PC không? Nếu giống BIOS thì nó có thể ảnh hưởng đến quá trình khởi động của máy chứ nhỉ ?

DucLong

Super V.I.P
Khi đã có Tool HardSPL 2 thì có lẽ không phải cần đến sự rườm rà của HardSPL1 nữa vì trong Tool khi mình set cho nó chạy, nó cho phép HSPL 1.42, 1.66 và 2.08 kể cả cho trở về gốc để đem đi bảo hành.

ancola66

Super V.I.P
Khi đã có Tool HardSPL 2 thì có lẽ không phải cần đến sự rườm rà của HardSPL1 nữa vì trong Tool khi mình set cho nó chạy, nó cho phép HSPL 1.42, 1.66 và 2.08 kể cả cho trở về gốc để đem đi bảo hành.
Có lẽ là thế:-? để mai mình sửa lại bài viết đầu cho ngắn gọn:D

PhamQuang

Manager
Có lẽ là thế:-? để mai mình sửa lại bài viết đầu cho ngắn gọn:D

Tốt nhất Mod. Ancola66 hãy tạo Topic mới với những giới thiệu và hướng dẫn như trước đây.
Topic này sẽ Close lại, sẽ hay hơn. :D

ducbinh94

Các bác cho em hỏi, hiện tại HD2 của em đã cài SPL- 1.42.HSPL XE. Vậy có cần nâng lên HSPL2 không. Và chỉ cần Up lên HSPL2 luôn hay phải quay về trạng thái ban đầu của nhà sản xuất. Thank các bác nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, hiện tại HD2 của em đã cài SPL- 1.42.HSPL XE. Vậy có cần nâng lên HSPL2 không. Và chỉ cần Up lên HSPL2 luôn hay phải quay về trạng thái ban đầu của nhà sản xuất. Thank các bác nhiều.
HardSPL1 hay 2 đều có tác dụng như nhau thôi bạn à. Tức là làm cho máy có thể up được các ROM cook (nhưng là các ROM của HD2). Do vậy khi muốn tiếp tục up các rom khác bạn vẫn phải giữ cho máy đã HardSPL (HardSPL1 hay 2 đều đươc)
Riêng HardSPL2 có tác dụng mở khóa để up ROM và Radio cho các máy đã bị lỗi và cứu được máy bằng GoldCard, giúp máy trả về tình trạng nguyên thủy mà trước đây HardSPL1 chưa làm được. Khi có HardSPL2 thì không cần đến HardSPL1 nữa.(cái hay của nó là trả về phiên bản gốc bằng chính Tool của nó, không cần phải up qua thẻ nhớ nữa).

Status
Không mở trả lời sau này.