• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL & HardSPL 2 - HTC HD2 (Leo) & HƯỚNG DẪN UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

caothanhhai

Tải Tool Leo_CustomRUU ở dưới bài, giải nén trên ổ C
* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
* Kết nối hoàn tất HD2 với PC
* Chạy File CustomRUU.exe và làm theo hướng dẫn để up ROM

Bác Ân ơi, file tải về báo có virus,
3/5/2010 01:23:42 Deleted: Trojan.Win32.Regrun.gjd E:\Download\CustomRUU.exe Windows Explorer
toàn bị xóa luôn thôi ??? Bác cho em file khác
Thanks
Em tải đâu về nó cũng báo virus và xóa luôn, Em dùng Kis 2010 - có cách nào cho nó không xóa nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

iniuboo

Bạn ơi, máy mình xách tay từ pháp, mình ko HSPL đc. chịu, chả hiểu sao. lên thử download rom từ trang HTC france về cũng ko đc, nó ẩn sever với mình, thì bây h phải làm thế nào đây, máy mình hiện mỗi là SPL- 1.42. HSPL XE

thangspkt

Rom gốc HD của mình đang có thông số:
OS 5.2.21869(21869.5.0.82
Manila: 2.5.19211619.0
ROM version: 1.66.707.1 (76641) WWE
Radio: 2.06.51.07
Mình muốn lưu lại bản ROM này trước khi UpRom để sau này dùng lại thì phải làm sao các cao thủ, ngoài cách down đúng bản này trên mạng về thì có cách lưu thủ công nào không
Xin chỉ giáo. Cám ơn nhiều

DucLong

Super V.I.P
Rom gốc HD của mình đang có thông số:
OS 5.2.21869(21869.5.0.82
Manila: 2.5.19211619.0
ROM version: 1.66.707.1 (76641) WWE
Radio: 2.06.51.07
Mình muốn lưu lại bản ROM này trước khi UpRom để sau này dùng lại thì phải làm sao các cao thủ, ngoài cách down đúng bản này trên mạng về thì có cách lưu thủ công nào không
Xin chỉ giáo. Cám ơn nhiều
Bạn down đúng bản có thông số như trên là tốt nhất. ROM ship còn có tác dụng cứu máy khi bị trục trặc trong qúa trình dùng phần mềm hay up ROM bị lỗi.

oceansky

Các bác giúp đỡ!!Tình hình là em mới mua con LEO(xuất sứ Part Description :SKU,HTC,English-WWE,Singapore/ Malaysia / Philipine,) ở Nhật Cường,về nhà em check lại các thông số là OS:5.2.21869(21869.5.0.82);Manila:2.5.192116190;ROM:1.66.707.1(77641) ,Radio:2.06.51.07.Em dùng được hơn ngày thì tinh trạng là cứ bị tắt máy thì khi khởi động lại máy bị treo(màn hinh HTC trắng và mấy dòng chữ màu đỏ góc dưới).Em tiến hành HardReset thì máy vào được Win nhưng nếu bị tắt máy thì tình trạng lại tương tự.Sau đó em H-SPL cho máy,thì thấy khởi động lại không thấy bị treo nữa.Sau đó em nâng cấo Radio lên bản 2.08.50.08_2,và cài thêm phần mềm,nó bắt khởi động lại,em cho nó retart lại thì lại bị treo như trên.Sau đó em up ROM lên bản HTC HD2-RUU_Leo_HTC_RUS_1.66.411.2_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship khi up xong nó báo "your OS ROM isn't cumstomizited for your hardwave.Please rè láh the proper ROM code or contact the service center" đỏ lòm.Buồn quá em up thử luôn lên bản LEO_2.10.531.29C5_B23549 của Bác Quang,up xong,chạy vào win,chạy tới đoạn hình destop có chữ PDAViet diễn đàn cho thiết bị di động gì đó,em nhớ có 2 lựa chọn(chỉ nhớ có chữ SKIP) thì tự nhiên em nó phụt tắt và khởi động lại và lại bị treo màn hình HTC trắng,nhưng ko có mấy hàng đỏ,em có hardreset lại nhưng vẫn bị vậy.Cầm em nó được 2 ngày mà có nhiều gian nan quá.Mong các bác giúp em vượt qua cơn khó này,e xin cảm ơn nhiều,

phamnhuphongvt

bạn up mấy rom của bác PHamQuang mà chưa up Radio lên bị vậy
up radio Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) này trước khi up
theo như mình thấy bạn lên Up rom V25c2 là rom chạy khá nhanh và ổn định, và rất dề sử dụng
Nhớ là đưa máy về bootloader up Radio, xong mới up Rom ( kiểm tra máy còn HSPL không, nếu không còn phải cài HSPL trước, nhớ up bằng PC an toàn hơn và không bị mấy HSPL)

ancola66

Super V.I.P
Các bác giúp đỡ!!Tình hình là em mới mua con LEO(xuất sứ Part Description :SKU,HTC,English-WWE,Singapore/ Malaysia / Philipine,) ở Nhật Cường,về nhà em check lại các thông số là OS:5.2.21869(21869.5.0.82);Manila:2.5.192116190;ROM:1.66.707.1(77641) ,Radio:2.06.51.07.Em dùng được hơn ngày thì tinh trạng là cứ bị tắt máy thì khi khởi động lại máy bị treo(màn hinh HTC trắng và mấy dòng chữ màu đỏ góc dưới).Em tiến hành HardReset thì máy vào được Win nhưng nếu bị tắt máy thì tình trạng lại tương tự.Sau đó em H-SPL cho máy,thì thấy khởi động lại không thấy bị treo nữa.Sau đó em nâng cấo Radio lên bản 2.08.50.08_2,và cài thêm phần mềm,nó bắt khởi động lại,em cho nó retart lại thì lại bị treo như trên.Sau đó em up ROM lên bản HTC HD2-RUU_Leo_HTC_RUS_1.66.411.2_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship khi up xong nó báo "your OS ROM isn't cumstomizited for your hardwave.Please rè láh the proper ROM code or contact the service center" đỏ lòm.Buồn quá em up thử luôn lên bản LEO_2.10.531.29C5_B23549 của Bác Quang,up xong,chạy vào win,chạy tới đoạn hình destop có chữ PDAViet diễn đàn cho thiết bị di động gì đó,em nhớ có 2 lựa chọn(chỉ nhớ có chữ SKIP) thì tự nhiên em nó phụt tắt và khởi động lại và lại bị treo màn hình HTC trắng,nhưng ko có mấy hàng đỏ,em có hardreset lại nhưng vẫn bị vậy.Cầm em nó được 2 ngày mà có nhiều gian nan quá.Mong các bác giúp em vượt qua cơn khó này,e xin cảm ơn nhiều,
Mua ở Nhật Cường chắc là ở HÀ NỘI rồi, liên lạc với mình mình xem giúp cho ( 0912061888)

vietcuongvn

Bác Quang ơi, bác cho em hỏi chút nhé. Em đang uprom thì máy báo lỗi: ERROR [224] IVAILED MODE ID
Bác cho em hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? cách khắc phục nó ntn bầy giờ?
Cam ơn bác nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang ơi, bác cho em hỏi chút nhé. Em đang uprom thì máy báo lỗi: ERROR [224] IVAILED MODE ID
Cam ơn bác nhiều.

Có thể lỗi này là lỗi kết nối, (cab bị lỏng hay có ai đụng vào).
Bạn kiểm tra xem máy đã HardSPL chưa nhé hãy up ROM tiếp.
Khi bị lỗi này thì gỡ pin ra gắn lại cho máy vào bootloader kiểm tra xem còn Hard SPL không rồi nối cab up tiếp.

ancola66

Super V.I.P
Cam ơn bác nhiều.

Có thể lỗi này là lỗi kết nối, (cab bị lỏng hay có ai đụng vào).
Bạn kiểm tra xem máy đã HardSPL chưa nhé hãy up ROM tiếp.
Khi bị lỗi này thì gỡ pin ra gắn lại cho máy vào bootloader kiểm tra xem còn Hard SPL không rồi nối cab up tiếp.
* Nên up Rom từ Bootloader>>> Vì khi bạn đưa máy về Bootloader là có thể kiểm tra HSPL được luôn

oceansky

Cám ơn ancola66,nhưng giờ mình đang bên Nga mất rồi,hjx hjx.Hqua mình up lại bản :1.66.707.1 thì vào lại được,nhưng vẫn sợ chưa dám khởi động lại xem có bị treo không(mà mình đã up radio bản 2.08.50.08_2 nhưng kiểm tra lại thì thấy trở về bản _2.06.51.07 là sao nhỉ)
À,với cho mình hỏi mình muốn cài thêm bàn phím tiếng Nga thì dùng cái nào vậy,lần tr mình có cài cái Football_Touch_HD2_KeyboardNew nhưng vẫn thấy vậy,vẫn cái bàn phím En-Sing thì phải.Mình mới chuyển qua WinMo nên chưa biết nhiều,mong giúp đỡ..Nếu có ý kiến gì thì giúp mình với nha,thanks again.

Chỉnh sửa cuối:

dthong

Cotulla và Bepe đã cho ra HSPL2 tương thích với OSPL 1.42, OSPL 1.66, OSPL 2.08. Đây là tin vui cho các bạn đã flash SPL từ TMO 2.10
Tham khảo thông tin tại đây

ancola66

Super V.I.P
Cotulla và Bepe đã cho ra HSPL2 tương thích với OSPL 1.42, OSPL 1.66, OSPL 2.08. Đây là tin vui cho các bạn đã flash SPL từ TMO 2.10
Tham khảo thông tin tại đây
Đã cập nhật hướng dẫn và Link download ở bài 1. Chúc các bạn "Và con tim đã vui trở lại..." :))

PhamQuang

Manager
Đã cập nhật hướng dẫn và Link download ở bài 1. Chúc các bạn "Và con tim đã vui trở lại..." :))

Đặc điểm của HSPL V2 này rất thú vị:
- Có thể chuyển HSPL 1.42, 1.66 và 2.08 qua lại tùy ý.
- Có thể chuyển về Origianl SPL 1.42, 1.66 và 2.08 nếu muốn.
- Chỉ cần kết nối máy với PC, Sync, chạy Tool và chọn các Option là được.

venusian

Moderator
Đã chạy thành công HSPL-2 cho em Leo SPL bị đẩy lên 2.07 =))
chú ý! Trong quá trình chạy với máy Leo SPL bị đẩy lên 2.07 nó sẽ hỏi mình chọn SPL ở bao nhiu. Mình sẽ chọn là 2.08 HSP
em thấy cái này nó có mấy cái lựa chọn nên nhắc mọi ngươiif chú ý.
Hình như là tools này thay luôn đc cái HSPL đầu tiên vì trong Quá trình chạy mình thấy nó có mấy cái lựa chọn cho các SPL là 1.42, 1.66, và 2.08
Thank bác ancola rất nhìu \-/

Đã chạy thành công HSPL-2 cho em Leo SPL bị đẩy lên 2.07 =))
chú ý! Trong quá trình chạy với máy Leo SPL bị đẩy lên 2.07 nó sẽ hỏi mình chọn SPL ở bao nhiu. Mình sẽ chọn là 2.08 HSP
em thấy cái này nó có mấy cái lựa chọn nên nhắc mọi ngươiif chú ý.
Hình như là tools này thay luôn đc cái HSPL đầu tiên vì trong Quá trình chạy mình thấy nó có mấy cái lựa chọn cho các SPL là 1.42, 1.66, và 2.08
Thank bác ancola rất nhìu \-/

Cái đời sau lúc nào cũng thông minh hơn đời đầu mà bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.