• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL & HardSPL 2 - HTC HD2 (Leo) & HƯỚNG DẪN UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

vantam75

Các bác cho em hoi. up rom v22c5 bác Quang có cân phåi up radio ko? máy em chua up lân nào, thây các bác up bi löi em cüng ngai.

cvcvc

Các bác cho em hoi. up rom v22c5 bác Quang có cân phåi up radio ko? máy em chua up lân nào, thây các bác up bi löi em cüng ngai.

Cứ up đi không sao đâu, làm đúng như HD trang đầu là được, up bằng máy tình nhe. Rom này có Radio rui, đọc ky nhé.

vantam75

Em tãi ROM V22C5 vè thây có romupdateutility.exe. Vây có cân tãi customruu.exe ko? hay chï chay romupdateutility.exe là dc? Máy em dã chay HardSPL thành công mong các bác chî dùm.

stone0_0heart

Em tãi ROM V22C5 vè thây có romupdateutility.exe. Vây có cân tãi customruu.exe ko? hay chï chay romupdateutility.exe là dc? Máy em dã chay HardSPL thành công mong các bác chî dùm.

Copy customruu.exe + ......Rom.nbh vào cùng 1 thư mục rùi chạy "customruu.exe", Vấn đề này đã nói rất rõ ràng rùi! Bạn nên đọc kỹ trước khi đặt câu hỏi!!!!!!

tataro

mình tiến hành HardSPL thì bị lỗi này ,các bác giúp mình với ,ngoài ra thi, trên man hình HD2 hiển thị : press power button to start update imae , press volumm down to cancel update image

DucLong

Super V.I.P
mình tiến hành HardSPL thì bị lỗi này ,các bác giúp mình với ,ngoài ra thi, trên man hình HD2 hiển thị : press power button to start update imae , press volumm down to cancel update image

Bạn bấm volumdown để máy về bootloader rồi kếi nối với máy tính chạy tool HSPL.exe trên PC, đợi một tí nó chạy xong bấm yes là xong. Vào lại Bootloader kiểm tra thông số cho chắc đã HarSPL hoàn chỉnh chưa.

VPI

các bác ơi,em đã HSPL rồi,đã kiểm tra thông số trong bootloader rồi,mọi thứ ok ca,em up bản V24C5 của bác Quang bằng thẻ nhớ,nhưng vào bootloader nó k load room,em cũng không hiểu tại sao nữa!tất cả mọi thứ đều bình thường,thẻ nhớ em để FAT32,có ai bị như em k vậy?thanks các bác trước nhé!

các bác ơi,em đã HSPL rồi,đã kiểm tra thông số trong bootloader rồi,mọi thứ ok ca,em up bản V24C5 của bác Quang bằng thẻ nhớ,nhưng vào bootloader nó k load room,em cũng không hiểu tại sao nữa!tất cả mọi thứ đều bình thường,thẻ nhớ em để FAT32,có ai bị như em k vậy?thanks các bác trước nhé!
Chủ yếu là bạn đã làm đúng quy trình hay không thôi...

Trích bài viết của MOD ancola66:
UP ROM bằng THẺ NHỚ :
* Tốt nhất là dùng một thẻ nhớ riêng chuyên để up rom dung lượng 1GB và được Format với định dạng FAT32
* Pin trên máy nên còn trên 50%
* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh
* Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Tắt máy hoàn toàn
* Nhấn giữ Nhấn giữ nút Volumedown và nhấn nhả nút Power, vẫn giữ nút Volumdown cho đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
* Khi nhận được thông báo thì nhấn nút Power để Up rom
* Sau vài phút thì quá trình up rom hoàn tất, tháo nắp pin chọt vào nút Reset(Mầu đỏ) để máy khởi động lại là xong

Mình nghĩ lỗi này của bạn là chưa đổi tên file rom thôi... Nhớ là phải chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ thì máy mới tìm và load được...:(

VPI

hic em up được rồi,vì em kiểm tra lại thẻ nhớ của em dạng FAT chứ k phải FAT32,nhưng giờ up xong rôi,em soft reset thi no len màn hình màu trắng,có mỗi dòng HTC thôi,hic em thử tháo pin ra một luc rồi lắp vào khởi động lại mà chưa được!

hic em up được rồi,vì em kiểm tra lại thẻ nhớ của em dạng FAT chứ k phải FAT32,nhưng giờ up xong rôi,em soft reset thi no len màn hình màu trắng,có mỗi dòng HTC thôi,hic em thử tháo pin ra một luc rồi lắp vào khởi động lại mà chưa được!
Máy bạn đang bị treo ở màn hình chào... Bạn thử HR bằng phím cứng xem sao nhé...:(

VPI

ặc ặc nó k khởi động được,co cách nào để khôi phục lại k nhỉ?thanks

tataro

hic em up được rồi,vì em kiểm tra lại thẻ nhớ của em dạng FAT chứ k phải FAT32,nhưng giờ up xong rôi,em soft reset thi no len màn hình màu trắng,có mỗi dòng HTC thôi,hic em thử tháo pin ra một luc rồi lắp vào khởi động lại mà chưa được!:(

bạn up radio mới nhất có trong phần stick của box này sẽ khắc phục đc lỗi đó, thanks bác longnguyen30 đã chỉ mình cách khắc phục này ^^

VPI

em thử hard reset rồi mà k được vì lắp pin vào thì nó lên cái màn hình đấy rồi nên k hard reset được,có cách nào khác k ah?

tataro

em thử hard reset rồi mà k được vì lắp pin vào thì nó lên cái màn hình đấy rồi nên k hard reset được,có cách nào khác k ah?
trước khi lắp pin vào thì bạn hãy nhấn phím down volume rồi hãy lắp vào , sau đó cắp cáp kết nói với PC, rồi click vào file radio mà bạn vừa down về,rồi up như up rom, DONE!

DucLong

Super V.I.P
ặc em quên mất,up qua PC được,hic thanks bác nhiều nhé!

Bạn gỡ pin ra, lắp lại. Đưa máy về Bootloader.
Tải Radio 2.08 có trong phần Radio
nối cab và up bằng PC nhé.
chắc chắn thành công.
Từ hôm qua đến nay đã cứu được 4 máy đều như vậy.

VPI

em làm được rồi,chắc tại bản radio,thanks các bác nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Bạn gỡ pin ra, lắp lại. Đưa máy về Bootloader.
Tải Radio 2.08 có trong phần Radio
nối cab và up bằng PC nhé.
chắc chắn thành công.
Từ hôm qua đến nay đã cứu được 4 máy đều như vậy.

em làm được rồi,chắc tại bản radio,thanks các bác nhiều!

*Các bản ROM mới dùng Base ROM từ TMOUS (2.07 trở lên) thì đều phải dùng với RADIO từ 2.07 trở lên thì mới ổn định (Các kỹ thuật viên build ROM đều cảnh báo điều này khi giới thiệu bản ROM của họ)

VPI

hôm qua em cũng bị lỗi radio như vậy,Mod cho lên trang đầu nhắc mọi người up radio trước thi tôt hơn,cảm ơn các bác nhiều đã giúp đỡ!

Status
Không mở trả lời sau này.