• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL & HardSPL 2 - HTC HD2 (Leo) & HƯỚNG DẪN UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

m2faces

Hic. toi mất rồi.em thử up rom lại bằng thẻ nhớ thì may báo lỗi rom code. thử bản rom nào cũng bi nhu vậy. Máy da co hspl roi mà? Em phải làm sao bây giờ

ancola66

Super V.I.P
Hic. toi mất rồi.em thử up rom lại bằng thẻ nhớ thì may báo lỗi rom code. thử bản rom nào cũng bi nhu vậy. Máy da co hspl roi mà? Em phải làm sao bây giờ
Nhưng nếu trước đó bạn đã up lại ROM SHIP bằng thẻ nhớ thì coi như bạn đã Remove HSPL. Nếu đúng như vậy thì bạn chỉ cần chạy lại HSPL là OK. Bạn vào bootloader kiểm tra lại xem máy của bạn bây giờ có còn HSPL không?

m2faces

Lần trước em up rom bằng PC lần này đang up bằng thẻ giữa chừng thì may dừng lại báo lỗi. máy vẫn hiện lên màn hinh hspl bình thường dòng báo lỗi cũng báo ở đấy.bản rom gốc của em là 1.48.831.3 HK. bay giờ cứ mở máy la vào bootloader,không cách gì ra được.

m2faces

cập nhật: Hardreset máy xong lại về màn hình bootloader. chạy lại hspl vẫn ok. Up lại rom thì vẫn không được

m2faces

Em đang muốn thử up lai rrom gốc 1.48.831.3 HK của máy, hy vọng sẽ không bi lỗi nữa. Không biết phải dowload o đâu. ai có link xin cho em với ạ.

m2faces

tất cả các rom khác đều không up được. ngoại trừ rom gốc 1.48.831.3 HK. co lẽ hspl bi lỗi gì đó. khi chạy hspl em thấy máy báo mot allow. error 00020002.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
tất cả các rom khác đều không up được. ngoại trừ rom gốc 1.48.831.3 HK. co lẽ hspl bi lỗi gì đó. khi chạy hspl em thấy máy báo mot allow. error 00020002.
Vậy là chắc chắn máy bạn chưa được HSPL (Vì khi chạy tool HSPL báo lỗi) vậy làm sao up ROM Cook được :D

m2faces

Vâng, đúng la em chưa hspl được. đã thử mọi cách. cuối cùng mang sang máy khác làm thi lại chay ầm ầm. giờ thì ok rồi. chỉ hơi khó hiểu một chút. lần đầu tiên em làm rất ngọt, sau dố up rom bằng máy tính ngon lành. lần sau lăp lai y như vậy ma lai bị lỗi và mất hspl. lai còn không thể hspl trên máy đấy được. thế mới đểu chứ.

ancola66

Super V.I.P
..... lần sau lăp lai y như vậy ma lai bị lỗi và mất hspl. lai còn không thể hspl trên máy đấy được. thế mới đểu chứ.
:-? Thế là lần nào bạn up rom bạn cũng chạy HSPL? HSPL chỉ cần chạy một lần thôi :D Về sau mỗi lần UP ROM thì không phải chạy lại HSPL nữa. Trường hợp bạn UP một bản ROM SHIP nào đó bằng thẻ nhớ thì mới bị mất HSPL, khi đó bạn mới cần chạy lại HSPL để có thể up các bản ROM khác :D

venusian

Moderator
:-? Thế là lần nào bạn up rom bạn cũng chạy HSPL? HSPL chỉ cần chạy một lần thôi :D Về sau mỗi lần UP ROM thì không phải chạy lại HSPL nữa. Trường hợp bạn UP một bản ROM SHIP nào đó bằng thẻ nhớ thì mới bị mất HSPL, khi đó bạn mới cần chạy lại HSPL để có thể up các bản ROM khác :D
sao Mod ko thêm luôn bài này vào bài viết của mình. em thấy cũng hữu ích mà.

hieutq

Tuy nhiên lưu ý bạn là phải Up ROM Ship có SPL là 1.42 đấy nhé kẻo sau này chạy lại HSPL có thể gặp trục trặc đấy.

Cho em hỏi, làm sao có thể nhận biết được bản Rom Ship mình sẽ dùng có SPL là 1.42 a?
Bản Rom 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) liêu SPL có phải là 1.42 ko ạ, em đang định up cái bản này cho HD2 của em.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bạn lại chưa đọc kĩ bài 1 đã hỏi rồi :(. Trong bài hướng dẫn tôi đã hướng dẫn cách kiểm tra SPL rồi mà :-?

pntango

Cám ơn bac Ancola66, em vừa chia tay HD hỏng MH cảm ứng để "đú đởm" HD2 rồi, hi vọng lại được thức đêm up ROM giống như trước

wlc

T___T cho em hoỉ, sau khi up ROM thành công, vào HSPL (màn hình 4 màu) để kiểm tra lại, rồi làm sao để tắt cái HSPL đó đi ạ?

NhatToai

Super V.I.P
T___T cho em hoỉ, sau khi up ROM thành công, vào HSPL (màn hình 4 màu) để kiểm tra lại, rồi làm sao để tắt cái HSPL đó đi ạ?

Đúng ra phải gọi là vào Bootloader để xem thông số SPL.
Muốn thoát ra phải tháo nắp pin rồi chọt Reset cho máy khởi động lại.

wlc

:D

1. Em là con gái nên... xưa giờ không để ý lắm đến tên gọi của bọn nó T____T, cứ cài là cài (thường toàn nhờ mấy anh cài giùm, giờ người ta đi du học cả lũ rồi).

2. :"> mới xài PPC lần đầu.

Cảm ơn anh NhatToai nhiều :D

dragonlgvn

Em bị lỗi thế này mới ức. Em dùng windows7, windows mobile Device Center.

Các bác chỉ giúp em với! Thanks!

Mình cũng bị lỗi này nhưng cài đi cài lại đến bước" Hack it" thì lại bị, chưa đến bước successful, tuy nhiên trong bootloader đã hiện ra HSPL và mình cũng đã up room thành công, ko biết có sao ko nữa

stone0_0heart

E xin hỏi là có bắt buộc tải file" CustomRUU.exe" rùi copy "RUU_signed.nbh" cùng thư mụ mới chạy được không? theo e hiểu thì chạy " CustomRUU.exe" để "gọi" "ROMUpdateUtility.exe" lên bắt đầu quá trình upRom! Nhưng e để ý thấy trong bản rom nào của bác Quang cũng có "ROMUpdateUtility.exe" sau khi giải nén, có thể chạy trực tiếp từ đó được không? và nếu không thì chúng khác nhau ở chỗ nào??

Status
Không mở trả lời sau này.