• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL & HardSPL 2 - HTC HD2 (Leo) & HƯỚNG DẪN UP ROM

Status
Không mở trả lời sau này.

coi77

Em bị lỗi thế này mới ức. Em dùng windows7, windows mobile Device Center.

Các bác chỉ giúp em với! Thanks!

coi77

:( rất tiếc là em đáp ứng đầy đủ 2 điểu kiện cần như trên rồi mà vẫn không được?? liệu cần điều kiện đủ gì nữa không ạ?

ancola66

Super V.I.P
:( rất tiếc là em đáp ứng đầy đủ 2 điểu kiện cần như trên rồi mà vẫn không được?? liệu cần điều kiện đủ gì nữa không ạ?
Có thể bạn cần thêm cái này nữa: vcredist_x86.exe :-?, nếu không được thì có thể PC của bạn có vấn đề rồi:(. Bạn vào đây tham khảo, tải về cài đặt rồi Restart lại PC nhé:
http://www.microsoft.com/downloads/...34-3e03-4391-8a4d-074b9f2bc1bf&displaylang=en
*Còn một khả năng này nữa : Bạn nên HardReset lại HD2 trước khi chạy HSPL (Bạn mình cũng dính lỗi và sau khi HR lại HD2 thì chạy Tool HSPL không bị lỗi nữa)

Chỉnh sửa cuối:

coi77

đã cài và đã HRS..... Nguyễn Y Vân bác ạ!

Chắc do cái bản win7 hoặc cái Pc của em có vấn đề quá! Chắc phải mượn cái Laptop nào để làm thôi.
Hik giờ con Leo của em tắng như ờ giấy tắng roài....
------------------------------
May quá, em dùng laptop và đã up xong Rom mới của bác Quang rồi, cảm ơn các bác nhiều nhiều! phù.... hú hồn

Last edited by a moderator:

ximocquy

tình hình là em đã HSPL thành công và up Rom mới của Miri v1.2 nhưng sau khi restore lại dữ liệu vô máy xong máy báo reset lại thì...ko vô đc nữa..máy cứ dừng ở màn hình chờ màu trắng có chữ HTC màu xanh và vài dòng chữ màu đỏ ở phía dưới bên góc trái...hix...đợi rất lâu vẫn chưa thấy vô..em đã chọt reset máy lần cũng vậy..thậm chí tháo Pin và nhấn Power cũng vô lại màn hình trắng...
cho hỏi em máy em bị như vậy là bị sao ah?

nhochaykhocnhe

Báo cáo các pác là tình hình HSPL con Leo của em cũng bị như của bác coi77, nhưng khi em cài vcredist_x86.exe vào, (còn NET Framework thì không cần vì có cài win 7 cũng báo ko cần cài), sau đó em chép file HSPL ra thẳng ổ C:, và reset Leo thân iu một cái và sync với Windows mobile device center, rồi mới chạy chương trình. Kết quả là thành công mỹ mãn, chỉ sau 2 phút là Leo thân iu đã có thể dùng hàng Việt Nam (Rom của PDAVIET) hehe. Kinh nghiệm cho các bác sau này khi HSPL có bị như em thì cũng cứ các bước như trên là sẽ thành công mà thôi

exinesi

Cái này có lẽ không liên quan, nhưng mình vừa mới up rom từ v09 lên v10 của Phạm Quang, 3 - 4 lần đầu thì không up được, vào cái màn hình 3 màu của HTC rồi treo luôn, còn CustomRUU cũng bảo là không up rom được. Cuối cùng mình chuyển cắm USB từ cổng sau của pc thì lại được. (có lẽ nguồn usb ở mặt sau PC ổn định hơn chăng). Up rom đã hoàn tất rất nhanh, chừng 2, 3 phút.

Chia sẻ cho bác nào gặp những rắc rối khi up rom.

Azzura

@ coi77 :Có thể trên PC của bạn chưa cài NET Framework. Bạn vào đây tham khảo, tải về, cài đặt xong thì Restart lại PC là OK :
http://www.microsoft.com/downloads/...cb-4362-4b0d-8edd-aab15c5e04f5&displaylang=en

Bác copy file HardSPL vào ổ C nhé!!!
Mình cũng từng bị giống vậy đó!!!

Có thể bạn cần thêm cái này nữa: vcredist_x86.exe :-?, nếu không được thì có thể PC của bạn có vấn đề rồi:(. Bạn vào đây tham khảo, tải về cài đặt rồi Restart lại PC nhé:
http://www.microsoft.com/downloads/...34-3e03-4391-8a4d-074b9f2bc1bf&displaylang=en
*Còn một khả năng này nữa : Bạn nên HardReset lại HD2 trước khi chạy HSPL (Bạn mình cũng dính lỗi và sau khi HR lại HD2 thì chạy Tool HSPL không bị lỗi nữa)

Em làm theo các cách này rồi mà vẫn ko HSPL được, ai giúp em với hix hix

DucLong

Super V.I.P
Em làm theo các cách này rồi mà vẫn ko HSPL được, ai giúp em với hix hix

có thể do win của máy bị lỗi, Bạn tải các phần mềm cần thiết cài lên một máy khác rồi thử lại xem sao. hoặc bạn remove chương trình activesyn đi cài lại, soft reset máy rồi cài xem có được không. cố gắng lên.

havans0n

Mình có giải nén đấy chứ. Copi vao ổ C rồi chạy mà cũng chẳng đc. Mà sao mình ko down đc Rom ra nhỉ? ai giúp mình với.

PhamQuang

Manager
Sao mình cài CustomRUU toan bị báo lỗi như vậy nhỉ?

Tool CustomRUU phải có file ROM *.nbh bên cạnh, trong cùng 1 thư mục mới chạy được chứ.
Tool thông báo là không đọc được file ROM kìa.

ximocquy

bác cho hỏi sao em đã copy 2 file Radio mới Leo_RADIO_15.29.50.07U_2.06.50.04.nbh cùng với file CustomRUU trong cùng 1 thư mục trên ổ C..khi chạy CustomRUU cũng hiện lên bảng báo lỗi giống trên..?

phamthaitl

bác cho hỏi sao em đã copy 2 file Radio mới Leo_RADIO_15.29.50.07U_2.06.50.04.nbh cùng với file CustomRUU trong cùng 1 thư mục trên ổ C..khi chạy CustomRUU cũng hiện lên bảng báo lỗi giống trên..?

trong thư mục phải có file này ruu_signed.nbh [COLOR="black" [/COLOR] còn bạn để ca radio cùng rôm thì sao ma up đc.hai file trùng tên nhau.nếu chưa rành thì dawload rôm của Man PhamQuang về giải nén là up thôi,khỏi dài dòng làm gì.V13 hiện giờ là chuẩn nhất rồi.RAM nhanh giao diẹn đẹp.còn phải tìm đâu cho mệt.

m2faces

Em đẫ từng up rom thành công bằng CustomRUU.exe nhưng bây giờ click vào file không chạy nữa, cũng không thấy thông báo gì. Ai có kinh nghiệm vụ này giúp em với.

Status
Không mở trả lời sau này.