• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V98 (Core 21907) ★ MANILA 2.5_2014 (UPDATE 16/06)

Status
Không mở trả lời sau này.

Brandon

mình đang xài bản OS 1.14 sau khi hardSPL có thể up ROm này ko các anh chỉ giúp

hunter_tht

Bác Quang cho em hỏi, mấy bản rom v95-v97 khi tin nhắn đến nó chỉ tút 1 phát rồi im lìm, làm em toàn ko đọc? Có cachs nào để tạo cho tin nhắn có chuông mà ko phải dùng thêm phần mềm khác ko ạ. Mong Bác chỉ giáo, Thank

hcqp

Bác Quang cho em hỏi, mấy bản rom v95-v97 khi tin nhắn đến nó chỉ tút 1 phát rồi im lìm, làm em toàn ko đọc? Có cachs nào để tạo cho tin nhắn có chuông mà ko phải dùng thêm phần mềm khác ko ạ. Mong Bác chỉ giáo, Thank

Không biết như thế này có đúng ý bạn không: Vào Settings - Sounds & Notifications - Chọn Tab "Notifications" - Trong phần "Event", chọn M"Message: New Message - Sau đó nhắp để kích hoạt vào ô "Play Sound" ..... trong đó có nhiều lựa chọn cho phép bạn có chuông của tin nhắn như ý. Ngoài ra, bạn có thể thêm chế độ rung cho New Message nữa đó!
Chúc bạn thành công.

doquangduc

Well-Known Member

Hình như trong bản Rom này Bác Quang vẫn disable cái tin nhắn đó. Bạn cài cái HD tweak vào và enable phần hiển thị tin nhắn lên là ok.

likehumando

tình hình là em dùng các bản từ V95 - 97 I do mới dùng máy đây ) thì bị tình trạng tin nhắn tới nếu máy đang tắt màn hình thì không báo chuông, nhiều khi để cả ngày luôn, tới khi em mở màn hình lên làm gì đó chẳng hạn thì máy rung/báo chuông có tin nhắn, thời gian thì đúng vào thời gian người gửi send tin cho em, không biết có bác nào bị như em không ạ

hunter_tht

Không biết như thế này có đúng ý bạn không: Vào Settings - Sounds & Notifications - Chọn Tab "Notifications" - Trong phần "Event", chọn M"Message: New Message - Sau đó nhắp để kích hoạt vào ô "Play Sound" ..... trong đó có nhiều lựa chọn cho phép bạn có chuông của tin nhắn như ý. Ngoài ra, bạn có thể thêm chế độ rung cho New Message nữa đó!
Chúc bạn thành công.

Thank bạn đúng là như vậy mọi ngày vào đến Notifications nhưng ko bấm vào event nên không thấy Message: New Message

hunter_tht

Hình như trong bản Rom này Bác Quang vẫn disable cái tin nhắn đó. Bạn cài cái HD tweak vào và enable phần hiển thị tin nhắn lên là ok.

Ko cần như vậy đâu như hcpp đã nói trong đó cũng có Dislay mesage on screen đấy

hunter_tht

Chúc bạn thành công.

MÌnh làm dc rồi nhưng bây giờ mỗi lần có tin nhắn mở ra đọc rồi nóvẫn đổ chuông làm cách nào để khắc phục nhỉ?

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V98 cho HTC HD (Blackstone):
- Dựa trên Build mới của COM2: 21907.5.0.93
- OEM và Manila từ ROM mới của Leo: 3.01.405.T1 WWE
- Sử dụng Co0kie Home Tab phiên bản 1.8.0 mới của tác giả Co0kiemonster (XDA).
- Tích hợp phiên bản HTCMessaging_Client_1_8_20152127_00 với chức năng mới.

Sau khi Up ROM vào Win, SENSE Load hơi lâu vì CHT 1.8.0 có nhiều chức năng mới nhưng chạy sẽ bình thường.

hcqp

Cho em hỏi, có cách nào thay đổi cái đồng hồ Analoge được không ạ! Bà xã em không thích nó lắm! Thanks các bác trước nhé!

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi, có cách nào thay đổi cái đồng hồ Analoge được không ạ! Bà xã em không thích nó lắm! Thanks các bác trước nhé!

- Vuốt màn hình từ trên xuống duới hoặc duới lên trên để thay đổi giao diện đồng hồ, có 4 lựa chọn khác nhau đấy.
- Với Quick Menu thì vuốt từ trái qua phải hoặc từ phải qua trái để sử dụng, nếu muốn 2,3,4 cột thì chỉnh thêm.

Tất cả nằm trong tuỳ chỉnh CHT, các bạn tự mày mò sẽ thấy nhiều thú vị.

Status
Không mở trả lời sau này.