• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android desktop với Launcher Pro

AK47_CCCP

Bác mà rỗi thì Desig mấy Icon cac file app đc ko? ví du: Root explorer... cỡ khoảng 1x1, hoặc 1x2 để còn xếp đc nhiều ra home nữa, hi

thangld69

Bác mà rỗi thì Desig mấy Icon cac file app đc ko? ví du: Root explorer... cỡ khoảng 1x1, hoặc 1x2 để còn xếp đc nhiều ra home nữa, hi

Được. Thành viên cấp III sẵn sàng phục vụ thành viên cấp 4 :D. Nhưng phải rỗi nhé. Chiều tối nay hoặc sáng mai sẽ có.

thangld69

anh ơi sao em không thấy cái icon music có John Lennon và cái icon News có Emma Watson ạ ?

Tiếc là mình không nhớ để cái NEWS có bé Hermione Granger đâu mất rồi (mình làm trên tùm lum máy). May còn giữ 2 cái John Lennon. Bạn xài tạm vậy.

AK47_CCCP

Được. Thành viên cấp III sẵn sàng phục vụ thành viên cấp 4 :D. Nhưng phải rỗi nhé. Chiều tối nay hoặc sáng mai sẽ có.

Thanks Bro ! chắc là chiều tối nay rỗi rồi ;;) chuẩn bị nào anh em, mà cái Icon Karaoke của bác chay chương trinh Kara nào nhỉ? hay chuong trình tìm bài hát Kara?

thangld69

Thanks Bro ! chắc là chiều tối nay rỗi rồi ;;) chuẩn bị nào anh em, mà cái Icon Karaoke của bác chay chương trinh Kara nào nhỉ? hay chuong trình tìm bài hát Kara?

- Bộ 8 icon đầu tiên nhé.
Bạn xem hình để biết là gì.

thangld69

Bác chủ topic có khả năng về Photoshop nên mình muốn đặt hàng bác làm 1 cái bootanimation được không?
Nếu OK mình sẽ tích hợp vào ROM của mình, không dùng hàng ngoài nữa :D
Hướng dẫn tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1096068

Rất vui.
Mình chưa đọc hết (vì English có hạn) topic bạn cho bên XDA. Nhưng tin mình làm được hết (hay thậm chí làm... sure hơn :D).
Bạn cho mình cái contact cụ thể để liên lạc vào PM nhé.

thangld69

HD2 Android tròn tròn cưng cưng với Tonken Circle tld

Mình thử test với chùm icon này dựa trên mod desktop với Launcher Pro. Bạn xem OK thì mình phát triển thêm.

Ở đây là sự tối giản tối đa.

Bộ icon này mình phát triển dựa trên nền của Token Icon nổi tiếng dành cho PC & Laptop.

Download

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

Nó không giống hoàn toàn do mình đã del những icon/banner cũ vì... nhìn hông đã bằng những cái mới. Bạn có yêu cầu thì mình sẽ thửa riêng cho bạn 1 bộ icon không đụng hàng. Các yêu cầu: Tỷ lệ? Ngang/Dọc? Tên app...
P/S: Bạn đến sau nhưng về trước, đã lên hàng 4 sao rồi đấy :D!
Mình không chơi diễn đàn nhiều do hạn hẹp về thời gian!
em rất mê Kungfu Panda 2.Bác có thể làm cho em một bộ với Icon của các nhân vật trong đó được không ạ.nếu được em xin cảm ơn và hậu tạ bác 1000 lần thanks
p/s bác muốn lên nhièu sao chỉ cần vào comet nhiều là lên hết ý mà.

thangld69

em rất mê Kungfu Panda 2.Bác có thể làm cho em một bộ với Icon của các nhân vật trong đó được không ạ.nếu được em xin cảm ơn và hậu tạ bác 1000 lần thanks
p/s bác muốn lên nhièu sao chỉ cần vào comet nhiều là lên hết ý mà.

Nó hơi công phu 1 chút. Mình demo cho bạn một mẫu đây. Góp ý nhé. Và cho mình những app bạn sẽ show desktop.

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Một demo khác cho BOTAnimation của bạn langthang262.

Tôi cũng thấy rất ưng bụng cái này. Nó rất đặc trưng cho Viẹt Nam. Nếu bác chủ topic làm cho chữ nó chuyển động mượt hơn thì quá tuyệt!

thangld69

Tôi cũng thấy rất ưng bụng cái này. Nó rất đặc trưng cho Viẹt Nam. Nếu bác chủ topic làm cho chữ nó chuyển động mượt hơn thì quá tuyệt!

Vì chỉ là bản demo nên nó chưa mượt lắm. Mình sẽ thêm frame cho nó. Tuy nhiên, vì mình không rành về Flagh, chỉ dùng Photoshop nên hiệu ứng không thể tốt hơn.

Cảm ơn các bạn đã góp ý.