• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android desktop với Launcher Pro

langthang262

Vì chỉ là bản demo nên nó chưa mượt lắm. Mình sẽ thêm frame cho nó. Tuy nhiên, vì mình không rành về Flagh, chỉ dùng Photoshop nên hiệu ứng không thể tốt hơn.

Cảm ơn các bạn đã góp ý.

hi bác,
Cái bootanimation để cho vào ROM không phải là file flash, chỉ là các file ảnh .png liên tục nhau nên bác chỉ cần làm các file png với kích thước 480x800 với các chuyển động liên tục nhau, sau khi cho vào file bootanimation.zip theo cấu trúc thì khi vào ROM nó sẽ đọc lần lượt các file png.
Bác tham khảo 1 file bootanimation ở đây:
http://www.fileserve.com/file/UgcRqAY

thangld69

Mình hiểu ý bạn. Nhưng hiện nay có phần mềm trích xuất file flash thành Gif với các file ảnh liên tục đó. Như vậy sẽ chạy rất mượt.
Riêng mình, cứ truyền thống đặt các chuỗi ảnh chuyển động từng tấm như ý bạn, theo phương pháp tạo ảnh Gif động của photoshop.
Cái demo này cũng chính là ghép tạm các file JPEG hoặc PNG lại thôi.

bugartiveron

Nó hơi công phu 1 chút. Mình demo cho bạn một mẫu đây. Góp ý nhé. Và cho mình những app bạn sẽ show desktop.
app em hay cho ra dékop nè bác : moboplayer ,yahoo , messenger, opera, fxcamera, taskiller, ES File Explorer, market, music , setting.
vậy là cũng tương đối rồi bác ak.em đang dùng MUIU của bác Langthang
thanks bác nhiều nha.bác vất vả vì anh em rồi

AK47_CCCP

Rất cá tính! rất khác biệt, mình thick phong cách khác lạ! phát huy tiếp đi bác,

thangld69

Vui vẻ với ốc vít bắt vô tường

- Down load bộ icon Screw ở cuối bài 1.
- Thực hiện mod theo hướng đãn bài 1.
- BobClock Widget từ Market.

AK47_CCCP

bác thang đâu rôi? sao lặn mất tăm thế này? ko thực hiện tiếp dự án làm đẹp nữa sao? chờ mãi!

thangld69

bác thang đâu rôi? sao lặn mất tăm thế này? ko thực hiện tiếp dự án làm đẹp nữa sao? chờ mãi!

Cái Kungfu Panda Icon nó rối quá, mình làm mãi chưa vùa ý. Đang mod lại một vài món để chia sẻ với anh em đây.

thangld69

Mod lại Miui Music Widget dạng trong suốt. Download ở cuối bài một. Bạn có thể chạy file apk dè lên Miui Music của ROM hoặc tích hợp vào ROM khi cài đặt mới.

bugartiveron

Cái Kungfu Panda Icon nó rối quá, mình làm mãi chưa vùa ý. Đang mod lại một vài món để chia sẻ với anh em đây.
em mong của bác từng ngày từng giờ.hiện tại vẫn đang dùng WP7
Đợi có bộ icon mới thì về Android
:D:D:D

thangld69

em mong của bác từng ngày từng giờ.hiện tại vẫn đang dùng WP7
Đợi có bộ icon mới thì về Android
:D:D:D
Huhu. Nên android đi. Mình đã cạcch WP7 từ lâu. Bạn tha thiết vậy thì chắc khoảng hai hôm nữa bạn quay lại sẽ có đò chơi cho bạn.

thangld69

Giao diện Windows 7 cho Android

Mình đã test thử trên Miui, thấy ngộ ngộ. Cũng tùy biến được nhiều. Tải file apk ở cuối bài một và install. Lúc nào không muốn dùng thì remove nó đi, vô hại.

myGenio

Huhu. Nên android đi. Mình đã cạcch WP7 từ lâu. Bạn tha thiết vậy thì chắc khoảng hai hôm nữa bạn quay lại sẽ có đò chơi cho bạn.

có lí do gì mà cạch wp7 vậy bạn, ngon thía mà ai cũng thích mà, mình dùng cả An lẫn wp7.

thangld69

có lí do gì mà cạch wp7 vậy bạn, ngon thía mà ai cũng thích mà, mình dùng cả An lẫn wp7.
Cảm ứng của WP7 quá mượt, Android "độ" lại cho HD2 chưa có ROM nào hơn. Nhưng không Active Code được, các app còn ít (nói đúng hơn là quá ít), khả năng tùy biến là... zero; không cute/paste... là những lý do mình "ly hôn" (chưa ký đơn ly dị vì còn chờ nàng Mango có biết chiều trai ko) với WP7. He, phải chi android độ cũng nuột như WP7...

bugartiveron

Cảm ứng của WP7 quá mượt, Android "độ" lại cho HD2 chưa có ROM nào hơn. Nhưng không Active Code được, các app còn ít (nói đúng hơn là quá ít), khả năng tùy biến là... zero; không cute/paste... là những lý do mình "ly hôn" (chưa ký đơn ly dị vì còn chờ nàng Mango có biết chiều trai ko) với WP7. He, phải chi android độ cũng nuột như WP7...
em xin đc key active mà bác.bác có cần k em share cho mộ cái.cố active nhìn nó giống máy thật hơn.nhưng công nhận là ít app quá đi mát.sáng nay đọc bên Tinhte thấy bảo bên XDA sắp có rom cho HD2 có thể update bản của MS khi có update mới.nghe mà thk quá.
Nhung tuỳ biến của Android cao hơn nên đổi gió liên tục.vài tháng lại thay
bộ icon Window 7 của bác đẹp đáy hơn bộ WD7 em dow trên black mảket k biết cảm úng có muợt k
mays cái icon này dùng MUIU chác hợp hơn tại nó nhẹ.chứ chơi máy bản sence vao tốn pin kinh luôn hichic

thangld69

em xin đc key active mà bác.bác có cần k em share cho mộ cái.cố active nhìn nó giống máy thật hơn.nhưng công nhận là ít app quá đi mát.sáng nay đọc bên Tinhte thấy bảo bên XDA sắp có rom cho HD2 có thể update bản của MS khi có update mới.nghe mà thk quá.
Nhung tuỳ biến của Android cao hơn nên đổi gió liên tục.vài tháng lại thay
bộ icon Window 7 của bác đẹp đáy hơn bộ WD7 em dow trên black mảket k biết cảm úng có muợt k
mays cái icon này dùng MUIU chác hợp hơn tại nó nhẹ.chứ chơi máy bản sence vao tốn pin kinh luôn hichic

:D Cảm ơn bạn nhiều về cái Active Code, mình sẽ hỏi xin bạn khi quay lại WP7. Ngày mai rảnh sẽ làm cái bộ icon Gấu trúc cho bạn.

thangld69

Locker Widget cầu vồng trong suốt :D

Rảnh rảnh mình mod lại cái Locker Widget dạng... trong veo. Bạn tải file apk cuối bài một xong install nó. Cái màn hình khóa này có cái hay là có thể add thêm các widget hoặc app ra ngoài, tha hồ bày biện.

Để có cái khóa trượt trong suốt như trong hình, sau khi cài đặt, bạn vào menu/setting/Lock & Feel/Slide & Layout chọn iphone.

- Khuyến cáo: Đây là app non donate, nên xài nó thỉnh thoảng bị delay và... nhận quảng cáo hơi bị nhiều. Dùng AdFree để chặn.

Chỉnh sửa cuối: