• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HD2] "Cài đặt" ROM vào thẻ nhớ, kỷ nguyên mới của HD2 Multil boot

samanesaika

Bác ơi em đã cài được như bác chỉ. Giờ có 1 bất tiện thế này là khi em bật lại máy thì nó load thẳng vào cái Android cũ em đã cài trên máy chứ không boots vào android trên SD card... Có cách nào triệt tiêu luôn cái android cũ và cho nó boots thẳng vào Rom trên SD card ko?

misa617

Bác ơi em đã cài được như bác chỉ. Giờ có 1 bất tiện thế này là khi em bật lại máy thì nó load thẳng vào cái Android cũ em đã cài trên máy chứ không boots vào android trên SD card... Có cách nào triệt tiêu luôn cái android cũ và cho nó boots thẳng vào Rom trên SD card ko?
Bạn reboot vào lại Marl chọn 10. Services -> BootSettings ->boot source> android from SD>boot AD Sd .
như vậy lần sau re boot máy sẽ vào AD SD và native Sd chạy các rom nativeSD của bạn .
Muốn vào lại Nand android cũ thi khi reboot vào Marlg chọn boot AD nand chứ không cần phải bỏ luôn android cũ !

quocanhdark

boot vào magldr menu->services->bootsetting->boot source để chọn boot mặc định

quocanhdark

mà lạ nhĩ, sao bác ko xài bản trên nand luôn cho tiện, nativesd chỉ good dành cho các bác dualboot wp :|

samanesaika

Cảm ơn bác nha...
Em mua con HD2 bị thằng bạn bán điện thoại nó thuốc, sửa tới sửa lui thế nào giờ cài Rom bt thì thử 10 cái mới nhận được 1 cái Rom.... Nhờ có cách này của bác thì em tiện vọc với thay đổi Rom hơn :D.
Ủa mà theo như bác nói thì chạy trên thẻ nhớ chậm hơn chạy thẳng trên máy à?

quocanhdark

Cảm ơn bác nha...
Em mua con HD2 bị thằng bạn bán điện thoại nó thuốc, sửa tới sửa lui thế nào giờ cài Rom bt thì thử 10 cái mới nhận được 1 cái Rom.... Nhờ có cách này của bác thì em tiện vọc với thay đổi Rom hơn :D.
Ủa mà theo như bác nói thì chạy trên thẻ nhớ chậm hơn chạy thẳng trên máy à?

tất nhiên tốc độ theo mình là 8/10 đấy,với dựa vào tốc độ thẻ nữa, nge vậy chắc máy bạn bị bad nand rồi, nếu là bản tmous thì bạn phân vùng recovery thành 450 luôn thử xem

misa617

một vài bản rom native Sd sau khi cài không mở titanum backup and root !

Mấy hôm nay thỉnh thoảng Mình gặp trường hợp sau khi cài đặt 1 bản rom mới, load titanum backup về cải đạt ok nhưng khi mỡ thì chỉ nhận được thông báo : Error ...please verify that your Rom is rooted and includes Busy Box ...
trường hợp này có cách này giải quyết nhờ các Bạn chỉ dùm !

Mấy hôm nay thỉnh thoảng Mình gặp trường hợp sau khi cài đặt 1 bản rom mới, load titanum backup về cải đạt ok nhưng khi mỡ thì chỉ nhận được thông báo : Error ...please verify that your Rom is rooted and includes Busy Box ...
trường hợp này có cách này giải quyết nhờ các Bạn chỉ dùm !
Các ROM của HD2 đều root sẵn rồi, chỉ khi mở Titanium backup cái superuser hiện lên thì bác chọn Allow thôi.

tuuquy

Nếu mà chỉ chạy 1 ROM thôi thì theo các bác nên chạy nativeSD hay NAND?

minhdang125

các bạn cho mình hỏi mình sài thẻ class2 nên chạy mấy bản native bị lag phải không . xuất danh bạ từ thẻ sim rất chậm nhận cuộc gọi thì không hiện tên .có bản thì chuông nhỏ có bản chuông lớn thì mic 0 nghe .Nếu đổi thẻ class lớn hơn thì có được không .thanks

newman274

Có cách nào cài wp trên nand , nativeSD và winmo trên SD một lúc không các bác :D.
thank các bác trước.

quocanhdark

Có cách nào cài wp trên nand , nativeSD và winmo trên SD một lúc không các bác :D.
thank các bác trước.

cotulla đang phát triển phiên bản mới của magldr, phiên bản mới sẽ có thể chạy winmo trên sd, nhưng hiện tại cotulla đang bận nên dự án bị trì hoãn, và sắp đến chúng ta sẽ có thêm 1 phần mới đó chính là cài 2 rom android trên nand,còn data thì sẽ sử dụng phân vùng ext4, anh em chờ nhé :))

cotulla đang phát triển phiên bản mới của magldr, phiên bản mới sẽ có thể chạy winmo trên sd, nhưng hiện tại cotulla đang bận nên dự án bị trì hoãn, và sắp đến chúng ta sẽ có thêm 1 phần mới đó chính là cài 2 rom android trên nand,còn data thì sẽ sử dụng phân vùng ext4, anh em chờ nhé :))
Cái dự án chạy WM trên SD có từ lâu rồi nhưng Cotulla không phát triển nữa. Mà hiện tại thì HD2 đã quá pro rồi mà...:D

misa617

Cái dự án chạy WM trên SD có từ lâu rồi nhưng Cotulla không phát triển nữa. Mà hiện tại thì HD2 đã quá pro rồi mà...:D
Hiện giờ thì dùng WM trên nand, còn các loại Rom sence, CM7,ics,Jb đều đã có các bản dùng nativeSD rồi ! Vậy là HD2 cũng quá pro rồi !
Bác Dũng cho Mình hỏi Rom WM7 hiện giờ có bản nào dùng đở hao pin không ! Vụ này làm Mình vẫn ngán WP7 trên Hd2 quá nên chưa dùng WM 7 !

Hiện giờ thì dùng WM trên nand, còn các loại Rom sence, CM7,ics,Jb đều đã có các bản dùng nativeSD rồi ! Vậy là HD2 cũng quá pro rồi !
Đúng vậy. Từng đó đối với HD2 cũng là vô đối rồi.

Bác Dũng cho Mình hỏi Rom WM7 hiện giờ có bản nào dùng đở hao pin không ! Vụ này làm Mình vẫn ngán WP7 trên Hd2 quá nên chưa dùng WM 7 !
WP7 bản nào cũng hao pin hơn bình thường bạn ạ. Dùng WP7 đối với mình chủ yếu là để trải nghiệm cái mới thôi chứ để dùng thì không vì pin trụ không qua 1 ngày...:p

quocanhdark

Đúng vậy. Từng đó đối với HD2 cũng là vô đối rồi.

WP7 bản nào cũng hao pin hơn bình thường bạn ạ. Dùng WP7 đối với mình chủ yếu là để trải nghiệm cái mới thôi chứ để dùng thì không vì pin trụ không qua 1 ngày...:p

các rom wp 7.8 mới pin rất khá, mình xài bình thường thì đều qua 1 ngày cả