• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 (Leo) ROM V06 (C23517) & V07 (C23518) - UPDATE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Bản v6 bàn phím nó cứ hiện linh tinh, ngay cả lúc chơi game nó cũng hiện ra!
Mà ở tab Phone thì cái biểu tượng bàn phím và all people chồng chéo lên nhau bác ah, Nếu bản v7 mà vẫn vậy thì buồn lắm!!!

Biểu tượng bàn phím và "All People" bị chồng lên nhau một chút là lỗi của các Build WM6.5.3, hiện các nhóm tạo Build vẫn chưa chỉnh sửa được.
Nhưng lỗi nhỏ này không quan trọng lắm.

0988033969

Bản này vẫn chưa ổn định, làm việc nhìu pin nóng mà cắm sạc thì các tab cứ tự nhảy loạn xạ. wifi, gprs thì lúc tự bật lúc bật chả lên :(. K bít do rom hay do máy.

PhamQuang

Manager
Bản này vẫn chưa ổn định, làm việc nhìu pin nóng mà cắm sạc thì các tab cứ tự nhảy loạn xạ. wifi, gprs thì lúc tự bật lúc bật chả lên :(. K bít do rom hay do máy.

Nếu không nhầm trước khi Up các ROM này bạn đã sử dụng ROM khác và sau khi Up ROM đã không chịu HR lại máy.
Không thể có bệnh Tabs bị nhảy loạn được.
WiFi và GPRS bật tắt tốt.

maiyeuemnn

Nếu bản V06 của em update Office mobile 2010 rồi thì có cần phải up lên V07 không bác Quang?
Em chưa kịp vọc hết V06 thì đã lại có V07 rồi, khó nghĩ quá.....
Mình dùng V06 không bị lỗi như của bạn đâu. chỉ khi cài thêm cái 16 shortcut thì phải Hard rest 1 phát thôi ^^

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Nếu bản V06 của em update Office mobile 2010 rồi thì có cần phải up lên V07 không bác Quang?
Em chưa kịp vọc hết V06 thì đã lại có V07 rồi, khó nghĩ quá.....

Một câu hỏi không biết phải coi là ngộ nghĩnh hay coi là spam đây?
Up bản nào, ROM nào và ROM của ai, đó là việc của bạn chứ, bản nào bạn dùng thấy ổn và hợp với mình thì dùng.
Với tư cách người Cook ROM mình chỉ biết giới thiệu các phiên bản khác nhau và các đặc tính mới của chúng, việc test và sử dụng, các bạn cứ tuỳ theo ý của mình chứ.
Làm ROM cả mấy tiếng, test 1 ROM mình Up hàng chục lần chả ngại, bạn chỉ có việc tải về và Up có mấy phút mà phải phân vân vậy sao? :D

heroofg

Bác Phạm Quang ơi!
Bác có thể upload bản Rom mới này sang trang khác được không ngoài trang rapidshare.com vì em không có tài khoản của trang này lên không download về được.

0988033969

Nếu không nhầm trước khi Up các ROM này bạn đã sử dụng ROM khác và sau khi Up ROM đã không chịu HR lại máy.
Không thể có bệnh Tabs bị nhảy loạn được.
WiFi và GPRS bật tắt tốt.
Mình up rất nhìu bản rom, bản V06 mình HR 3 lần rồi X-( , còn tình trạng đó thì có lúc bị lúc không, không hiểu vì sao nữa. Còn mọi chức năng khác thì tốt. Nói chung vẫn dùng tốt, thanks bác vì bản rom tốt :)

Ryuujin

Bác Quang ơi sao cháu up ROM V07 xong nghịch được 1 lúc, xong tắt máy đi bật lại nó kẹt cứng ở đoạn hiện version rồi radio, đợi mãi không boot dc. Phải hard reset xong nó mới yên yên lại này :| Rồi NETCFSetupv35.msi cũng ko install được luôn. Trong win cài bình thường, sang HD2 1 cái nó toàn bảo unsuccessful :(

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi sao cháu up ROM V07 xong nghịch được 1 lúc, xong tắt máy đi bật lại nó kẹt cứng ở đoạn hiện version rồi radio, đợi mãi không boot dc. Phải hard reset xong nó mới yên yên lại này :| Rồi NETCFSetupv35.msi cũng ko install được luôn. Trong win cài bình thường, sang HD2 1 cái nó toàn bảo unsuccessful :(

Trong ROM đã có NETCF 3.5 rồi thì cài vào làm gì nữa? Lỗi là phải thôi.
Up ROM xong phải HR lại thì máy mới chạy ổn.

T

tainguyentan

Guest
Bác nào biết giúp em cái này với. Em xài rom ship 1.6.1 Turkey thì vẫn xài 3G bình thường. Em đã HR đầy đủ hết rùi nha.
Sao mình cải V3 V5 V6 đều gặp trục trặc với 3G. V3, V6 thì kích hoạt 3G xong cũng không vô internet dc. V5 xài được chút xíu thì cũng không xài được nữa, nó cứ báo ko có internet! Mình đang xài sim orange của Pháp!

T

tainguyentan

Guest
Em trước giờ vẫn xài bản turkey, chứ có cần tìm gì đâu. Chỉ muốn thử mấy rom cook của bác mà bị lỗi 3G, post lên hỏi hướng khắc phục. Em muốn xài rom cook của bác mà bác nói thế thì ...

PhamQuang

Manager
Em trước giờ vẫn xài bản turkey, chứ có cần tìm gì đâu. Chỉ muốn thử mấy rom cook của bác mà bị lỗi 3G, post lên hỏi hướng khắc phục. Em muốn xài rom cook của bác mà bác nói thế thì ...

Bạn đang sử dụng phiên bản Radio nào vậy và hiện dùng mạng nào, ở đâu? Chắc sẽ có lời khuyên cho bạn đấy.

jibreil

Chuyển tiếp cuộc gọi không được kích hoạt. Xin vui lòng sửa lỗi này.

billydragon

Tôi cũng thử đi thử lại các bản này nọ cook nhưng thấy quá nhiều lỗi, không cái này thì cái khác, màn hình đẹp hơn nhưng lại bị giao diện lộn xộn (Resco Ẽplorer chảng hạn, bị che mất toolbar, bàn phím đè lên nhau v.v..., rồi thì 3G, SMS, nói chung càng đi sâu vào càng thấy có lỗi. Tóm lại quay về nguyên bản vẫn ổn định nhất. Sau này khi các bác nấu "chín nhừ" rồi thì xài vậy, mỗi lần thử mất công quá.

AnhPheCT

Bạn thử soạn tin nhắn SMS thử xem có bị hiện tượng khi gõ Phím Space tự động nhảy về đầu câu ko? Và Phím mũi tên qua lại đổi vị trí cho nhau, chỉ xảy ra trong khi soạn tin nhắn SMS thôi, Và trong Word 2010 không thể bôi đen một đoạn bằng bút để chép được. Mình đang xài build v23518 luôn!!

Lamvip379

Tôi cũng thử đi thử lại các bản này nọ cook nhưng thấy quá nhiều lỗi, không cái này thì cái khác, màn hình đẹp hơn nhưng lại bị giao diện lộn xộn (Resco Ẽplorer chảng hạn, bị che mất toolbar, bàn phím đè lên nhau v.v..., rồi thì 3G, SMS, nói chung càng đi sâu vào càng thấy có lỗi. Tóm lại quay về nguyên bản vẫn ổn định nhất. Sau này khi các bác nấu "chín nhừ" rồi thì xài vậy, mỗi lần thử mất công quá.

Cái này đơn giản mà vào resco EX chon Toolbar bỏ dấu check "Show Toobar" là hết bị che

Status
Không mở trả lời sau này.