• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 (Leo) ROM V06 (C23517) & V07 (C23518) - UPDATE

Status
Không mở trả lời sau này.

traitaoxanh

Đã up bản V07 chạy thử từ hôm qua đến giờ thấy ROM rất nhanh, ít hao pin và khá ổn định! Nhưng hình như bản ROM này không có chức năng set Animated Wallpaper anh Quang ạh! Và nếu anh có thể thay đổi giao diện Window Media Play quay về như default thì sẽ dễ nhìn hơn! Cảm ơn anh vì lòng nhiệt tình cook ROM cho anh em! :)

maiyeuemnn

Đã up bản V07 chạy thử từ hôm qua đến giờ thấy ROM rất nhanh, ít hao pin và khá ổn định! Nhưng hình như bản ROM này không có chức năng set Animated Wallpaper anh Quang ạh! Và nếu anh có thể thay đổi giao diện Window Media Play quay về như default thì sẽ dễ nhìn hơn! Cảm ơn anh vì lòng nhiệt tình cook ROM cho anh em! :)

Window media nó mặc định là Skin đã cook, nhưng vẫn còn Skin mặc định mà ^^

QuangThang89

Các Build có nút Start nằm ở dưới hình như ko tương thích với ctr Resco Explorer bác Quang àh, cháu vào là ko thấy các icon Folder đâu, remove rồi cài lại vào lần đầu tiên thì ok nhưng khi vào lại lần 2 là lại vẫn như cũ ko thấy các icon folder đâu. Trong khi các build có nút Start nằm phía trên thì lại ko bị như vậy. Ko bít máy bác có bị như vậy ko trong khi máy cháu đều bị kể cả trên con Atom Life luôn :-/

J

jay156

Guest
Không biết bác Quang có định làm 1 Rom mà màn hình mặc định ( cũng như các app ) ở chế độ nằm ngang không, nếu có thì em nghĩ nhiều người sẽ hưởng ứng lắm.

huysmall

Chúng ta phải chờ thôi. Vì bác Quang ko thể đáp ứng hết nhu cầu của các bro. Nhu cầu mỗi người là khác nhau.
Chỉ mong là ROM chạy ổn định, nhanh la OK.

@PhamQuang: Bác Quang cho hỏi khi lắp sim Beeline hoạt động ở VN thì lại xuất hiện số 1 nằm ngay vị trí sóng. ĐT ko thể thực hiện hoặc nhận bất kỳ cuộc gọi nào. Lỗi này có thể khắc phục thế nào vậy bác? Sim các mạng khác bình thường.

exec

Anh Quang ơi, có vấn đề này hỏi anh ở đây hy vọng không bị spam vì cũng liên quan đến ROM.

Em có 1 chương trình y khoa tên là Uptodate trên HD2 cài các ROM ship và V2-V3 của anh thì sử dụng bình thường vì nó chạy dựa vào các trình duyệt là IE và Opera, lên đến V4-6 thì o chạy được, chỉ hiển thị được phần tiêu đề, sau đó bấm vào tiêu đề là hiện ra màn hình trắng xóa. Anh có file nào cho em xin để cài vào V4 đến V6 có được các đặc điểm của IE và Opera trong V2 V3 không ?

Cám ơn anh nhiều vì em muốn dùng các bản ROM của anh nhưng bị kẹt vậy đấy, đành dùng tạm V3 cho đến nay, tiếc quá.

Anh Quang ơi, bây giờ mới để ý, sao em uprom của anh , version và radio đều đúng nhưng lúc nào cũng thấy ROM date là ngày 29/12/09 và cũng không thấy ofice mobile 2010 ở đâu cả ? chỉ là ofice thường thôi.

PhamQuang

Manager
Các Build có nút Start nằm ở dưới hình như ko tương thích với ctr Resco Explorer bác Quang àh, cháu vào là ko thấy các icon Folder đâu, remove rồi cài lại vào lần đầu tiên thì ok nhưng khi vào lại lần 2 là lại vẫn như cũ ko thấy các icon folder đâu. Trong khi các build có nút Start nằm phía trên thì lại ko bị như vậy. Ko bít máy bác có bị như vậy ko trong khi máy cháu đều bị kể cả trên con Atom Life luôn :-/

Thiếu gì c/t thay thế mà cứ phải dùng Resco?
Còn nếu thích dùng Resco Explorer thì hãy dùng ROM với Build của COM2 đó, đảm bảo mọi sự sẽ bình thường.

PhamQuang

Manager

Thấy không có gì thú vị nên mình tắt nó đi đấy.
Nếu các bạn thấy thích Animated Wallpaper thì trong bản sau mình sẽ khôi phục lại thôi.
Còn WMP thì đúng như bạn trên đã nói, bạn thích default thì chuyển về mà dùng, mình đâu có loại nó đi đâu.

PhamQuang

Manager
Không biết bác Quang có định làm 1 Rom mà màn hình mặc định ( cũng như các app ) ở chế độ nằm ngang không, nếu có thì em nghĩ nhiều người sẽ hưởng ứng lắm.

Bạn có ý tưởng quá hay đấy....
Và chắc là không KTV Cook ROM nào làm điều này đâu. :-?

ntnam1972

Chức năng "Phone"/"Call forwarding" phải không? Máy mình kích hoạt vẫn bình thường kia mà.

Em đã kiểm tra lại, thử vài bản rom rồi, vẫn bị, em nghĩ do Radio 2.06 thì phải, không biết có bạn nào dùng radio ở VN và bị như em không? Anh Q cũng đang dùng nhưng lại ở Nga, hihi!

PhamQuang

Manager
Em đã kiểm tra lại, thử vài bản rom rồi, vẫn bị, em nghĩ do Radio 2.06 thì phải, không biết có bạn nào dùng radio ở VN và bị như em không? Anh Q cũng đang dùng nhưng lại ở Nga, hihi!

Mình nghĩ là do DV mạng chứ không phải tại Radio đâu, bởi chức năng này phải kích hoạt qua mạng.
Mình dùng V07 và hiện đang test V08, đều kích hoạt rất tốt chức năng này.

IPHONE12

nhìn các bác up Rom thèm quá Phải mua HD2 Thui.Spam chút chú Quang nổi Cáu là Cháu té mất dép

mobile

Tôi dùng Vinaphone, radio 2.06 dùng call forwarding bình thường.

Các bản Rom 6.5.3 chỉ có bất tiện là không đóng các chương trình mà chỉ thu nhỏ khi nhấn dấu X. Như vậy nếu mở nhiều quên không vào close all thì sẽ rất hao pin.

daica

Các bản Rom 6.5.3 chỉ có bất tiện là không đóng các chương trình mà chỉ thu nhỏ khi nhấn dấu X. Như vậy nếu mở nhiều quên không vào close all thì sẽ rất hao pin.

mình dùng showcase suite bên xda để nhấn X thì close rất tốt (nhớ vào regedit bỏ "posion fix" cho manila đi là hết đụng khi manila xoay ngang)

ntnam1972

@man Quang: em đã kiểm tra lại trên máy em, khi bấm phím cuộc gọi để vào nhanh option ngay đó thì không chỉnh được call divert, nhưng vào trong setting, rồi vào trong nữa để chỉnh thì divert được. em nghĩ có thể do build của nhóm com5, để tối em up thử V8 xem, em đang down, tks man nhiều lắm! dùng nhóm com5 thấy thích đã hơn. hihi

b3nzQ

Cho tôi hỏi chút, cái taskmanager giờ đây không có cái icon trên taskbar nữa, và cái dấu [X] của Application đang chạy cũng khong có nốt, muốn đóng App cũng khó quá. Làm thế nào để nút [X] trở lại như cũ và bỏ cái clock trên taskbar đi?

cái này bạn vào trong system phần settings rồi move to top lúc nào cần thì chỉ cần vào start là thấy ngay thôi :D

J

jay156

Guest
Bạn có ý tưởng quá hay đấy....
Và chắc là không KTV Cook ROM nào làm điều này đâu. :-?

Có người suggest bác làm chuyện này kìa, bên XDA-Developer đó, chỉnh cái homepage default là landscape, vô app khác chế độ portrait, khi thoát ra thì homepage landscape lại thôi, chứ hiện giờ dùng rotation thì homepage chuyển lại thành portrait. chán chết

Status
Không mở trả lời sau này.