• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

xuanthoai

Hôm nay mới up bản Rom này, hy vọng mọi thứ sẽ tuyệt vời! thanks bác Quang!

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản V44C5:
- Về cơ bản giao diện và ứng dụng không khác nhiều phiên bản V43C5.
- Thay đổi Co0kie Home Tabs v1.8.0 và CHT Editor 1.8.0 mới.
Chức năng mới này của tác giả Co0kiemonster có rất nhiều chức năng thú vị và tuỳ biến rộng rãi: có thể thay đổi màn hình, thay đổi hình nền Home và các Tab tuỳ thích, thay đổi kích thước, vị trí các chức năng trên Home,...

gap113

bác chỉ dùm cách đổi đuôi zip thành cab dùm với mình down về mà không biết cách đổi đuôi.

edmundo2203

hê.đợi bản rom com5 mới của bác Quang lâu lắm rồi,cả CHT 1.8.0 nữa.chúc Bác luôn khỏe!\-/

lakeman

Cảm ơn công việc của bạn
Tôi mong muốn được phát hành mới của bạn

vietky

cảm ơn bác Quang . bản c43 em đã sướng lắm rồi , bây giờ lại đc thử tiếp bản này . cám ơn bác nhiều lắm .

edmundo2203

Bác Quang ơi sao cháu không sử dụng được chức năng Autoinstall của Svip Tom_codon,cháu đã fomat thẻ về định dạng Fat32 và tạo thư mục autoinstall trên thẻ,HR vài lần mà cũng chẳng thấy phần mềm nào cài.:(

Digitalboy232

To là to thế nào? nhạc chuông hay nghe nhạc? Bạn hỏi thế này không ai giúp được đâu! bạn đã HR sau khi upRom chưa? Bao nhiêu mem up không sao mà bạn bảo lỗi!

Bác Stone ơi, í e mún nói là cái loa khi nghe khi nhận cuộc gọi ấy. Chứ nghe nhạc và chuông thì ok bác ạ. Hì, e làm mem mới, tự mày mò, chỉ biế up Rom lên rùi tưởng xong. Hoá ra còn phải làm j nữa à bác? mong bác chỉ giáo e vài đường. Tks bác nhiều :D

coi77

Em up Radio Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR) rồi
Em up Rom và sung sướng ghê lắm.... nhìn cái logo WM7 chạy đẹp quá...

Nhưng... máy treo đơ HR lại 2 lần rồi vẫn không được.
Bác Quang cứu em với :(

myGenio

thanks Sir thật nhiều , chúc sir xó nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

contho

Cảm ơn Bác Quang đã ra ROM mới. Em háo hức cài nhưng tại màn hình chính (home) em không thể vuốt vào hàng 4 Icons để mở rộng ra màn hình chứa các Icon được, nó vẫn trơ trơ như cũ. Em không hiểu có ai bị như em không a. Thanks

stone0_0heart

Bác Stone ơi, í e mún nói là cái loa khi nghe khi nhận cuộc gọi ấy. Chứ nghe nhạc và chuông thì ok bác ạ. Hì, e làm mem mới, tự mày mò, chỉ biế up Rom lên rùi tưởng xong. Hoá ra còn phải làm j nữa à bác? mong bác chỉ giáo e vài đường. Tks bác nhiều :D

Bạn gọi bất kỳ cho ai đó lúc người ta bắt máy ban ấn upvolume to max lên!

edmundo2203

Cảm ơn Bác Quang đã ra ROM mới. Em háo hức cài nhưng tại màn hình chính (home) em không thể vuốt vào hàng 4 Icons để mở rộng ra màn hình chứa các Icon được, nó vẫn trơ trơ như cũ. Em không hiểu có ai bị như em không a. Thanks

ở phần edit home layout bạn chọn level 2 quick links grid vào đó remove đòng hồ,thời tiết,calendar,roi nhấn giữ các quicklink để thiết lập tùy chọn cho bạn.Chúc vui!

vinhnguyenho

khi kết thúc cuộc gọi thay vì nhấn nút END CALL cảm ứng trên màn hình, mà lỡ nhấn nút END bằng phím cứng thì màn hình cứ chớp liên hồi 1 lúc mới hết, bác Quang có biết tại sao không? xin cảm ơn nhiều.

stone0_0heart

khi kết thúc cuộc gọi thay vì nhấn nút END CALL cảm ứng trên màn hình, mà lỡ nhấn nút END bằng phím cứng thì màn hình cứ chớp liên hồi 1 lúc mới hết, bác Quang có biết tại sao không? xin cảm ơn nhiều.

Biết vậy rùi thì bạn ấn cảm ứng trên màn hình ik! đừng ấn phúm cứng nữa! Bạn hình dung con người vừa ăn vừa uống nước ý! Vi tính cũng vậy thôi, cấu hình khủng mà thao tác không đúng luc 2 chương trình là nó bị treo ngay! cứ theo thứ tự mà làm!

contho

ở phần edit home layout bạn chọn level 2 quick links grid vào đó remove đòng hồ,thời tiết,calendar,roi nhấn giữ các quicklink để thiết lập tùy chọn cho bạn.Chúc vui!

Cảm ơn Bác nhiều, Em đã hiểu và đã làm được. Vấn đề là tư duy của chương trình mới mà mình vẫn nghĩ theo cách cũ. Thanks so much!