• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

PhamQuang

Manager
Cảm ơn Bác nhiều, Em đã hiểu và đã làm được. Vấn đề là tư duy của chương trình mới mà mình vẫn nghĩ theo cách cũ. Thanks so much!

Như bài đầu giới thiệu ROM mình đã viết, CHT 1.8.0 có nhiều chức năng tuỳ chỉnh rất thú vị và phong phú.
Đòi hỏi các bạn phải có thời gian mày mò nhiều hơn đấy. Với CHT 1.8.0 các bạn có thể tạo tuỳ chỉnh rất nhiều:
- Thay đổi hình nền cho Home và All Tabs cùng hoặc khác nhau, cả tư thế Port. và Lanscap.
- Tuỳ chỉnh Home Layout: kiểu đồng hồ hiển thị hay không, số lượng Quicklinks, các chức năng khác...
- Tuỳ chỉnh vị trí và kích thước hiển thị các chức năng.
- Tuỳ chỉnh vị trị kích thước màn hình LockScreen...
Nói chung là biến màn hình Home máy của bạn theo ý bạn mà không cần phụ thuộc vào ý của người Cook ROM nữa.
Do có nhiều chức năng mới để tuỳ chỉnh cho nên khi khởi động SENSE sẽ lâu hơn một chút so với phiên bản trước là vì vậy.

tllp04

ở phần edit home layout bạn chọn level 2 quick links grid vào đó remove đòng hồ,thời tiết,calendar,roi nhấn giữ các quicklink để thiết lập tùy chọn cho bạn.Chúc vui!

Phiên bản Co0kie HomeTab v1.8.0 và CHTEditor v1.8.0.0 có khá nhiểu khác biế so với phiên bản V1.7.1.1, mọi người có thể tham khảo thêm Video hướng dẫn sử dụng tại đây

hanamibuu

Hix... Mấy hổm rày loay hoay với mấy rom khác, cuối cùng vẫn phải quay lại với bản rom của bác Quang. Rom của bác vẫn là ổn nhất và thân thiện nhất :D . Thanks bác :D .

vinhnguyenho

Biết vậy rùi thì bạn ấn cảm ứng trên màn hình ik! đừng ấn phúm cứng nữa! Bạn hình dung con người vừa ăn vừa uống nước ý! Vi tính cũng vậy thôi, cấu hình khủng mà thao tác không đúng luc 2 chương trình là nó bị treo ngay! cứ theo thứ tự mà làm!
Giải thích như bác thì nói làm gì. Tôi xài HTC desire cấu hình cũng tựa HD2, khi kết thúc cuộc gọi, nếu lỡ tay không nhấn nút END trên màn hình cảm ứng, nhấn phím cứng END thì có bị gì đâu !!!

giangdong_vnn

Cảm ơn Bác Quang, bản room mới chạy ổn định với nhiều chỉnh sửa tùy ý rất hài lòng.

pandamiss

Bản này chạy mượt nhất trong các bản mình đã sử dụng. Cảm ơn bác Quang nhé

k3love

các bác cho hỏi là Com5 với Com2 khác gì nhau ???
mình vừa Up COM5 nhưng sao vuốt lên ở ngoài màn hình chính thì ko ra những cái bảng như trước mà chỉ vuốt ngang được ??? ( những Icon như Camera và Reset )

pandamiss

các bác cho hỏi là Com5 với Com2 khác gì nhau ???
mình vừa Up COM5 nhưng sao vuốt lên ở ngoài màn hình chính thì ko ra những cái bảng như trước mà chỉ vuốt ngang được ??? ( những Icon như Camera và Reset )

Bạn nên để ý có sự khác nhau giữa cht1.8 và 1.7 chứ.

GSBS

Bác Quang ơi, cho cháu hỏi:
Có cách nào disable cái chức năng tự quay ngang khi mình không thích không bác?
Chẳng là cháu hay nằm trên giường dùng máy, nằm nghiêng cái là nó xoay rất khó chịu.
Không biết có cách nào bật tắt cái chức năng trên không?

cuongyeuha

Cháu đang dùng bản này của bác nhưng mờ cứ vào google map là bị reset với cả ko tìm thấy cái kiểu view mà nhìn được nóc nhà đâu :D Bác xem giúp cháu với

pandamiss

Chẳng là cháu hay nằm trên giường dùng máy, nằm nghiêng cái là nó xoay rất khó chịu.

Xoay phần nào vậy bạn?

cuongyeuha

Lại thêm cái nữa là có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ cháu bấm vào cái là nó tự xoay màn ra, lâu lâu mới bị lỗi này. Với cả hình như cháu thấy sóng Vinaphone hơi yêu hay sao ý ạ. Cháu dùng rom gốc của máy bắt 3G ở nhà ngon, nhưng giờ toàn thấy G với E, thỉnh thoảng nhảy được cái H. Quick link của cháu bấm vào You tube với Goole map là báo lỗi, cháu remove đi thay bằng cái khác được một lúc nó tự thay lại như cũ và lại lỗi. Còn cả cái contact, cắm sim mới vào bấm import SIM contact nó chạy xong nhưng chả thấy cái nào, đành phải cop thủ công a :( Không biết có ai bị những lỗi như của cháu ko ạ

DucLong

Super V.I.P
Nếu bạn cài file cab cho máy xoay thì remove phần mềm đi là nó hết xoay.
Nếu Rom tích hợp luôn chức năng này thì dùng phần mềm registry vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"EnableLandscape"="true"
"ListViewHeight72"=dword:1
đổi chữ true thành false rồi soft reset lại máy.

pandamiss

Lại thêm cái nữa là có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ cháu bấm vào cái là nó tự xoay màn ra, lâu lâu mới bị lỗi này. Với cả hình như cháu thấy sóng Vinaphone hơi yêu hay sao ý ạ. Cháu dùng rom gốc của máy bắt 3G ở nhà ngon, nhưng giờ toàn thấy G với E, thỉnh thoảng nhảy được cái H. Quick link của cháu bấm vào You tube với Goole map là báo lỗi, cháu remove đi thay bằng cái khác được một lúc nó tự thay lại như cũ và lại lỗi. Còn cả cái contact, cắm sim mới vào bấm import SIM contact nó chạy xong nhưng chả thấy cái nào, đành phải cop thủ công a :( Không biết có ai bị những lỗi như của cháu ko ạ

Mình dùng chẳng thấy làm sao cả. Chỉ mỗi tội 1.8 mới quá vẫn còn ít lỗi. Như nếu dùng lockscreen CHT thì nếu dùng soft off màn hình thì bật lên vào luôn home chứ chẳng cần trượt mở gì cả. chỉ dùng phím end khóa màn hình thì khi bật lên mới phải trượt. Nản mỗi thế thôi

PhamQuang

Manager
Chuẩn bị đưa lên giới thiệu phiên bản V45C5.
V45C5 được tích hợp Manila mới: 2.5_20142924_3 và OEM từ ROM mới, phiên bản 3.01.405.T1

Hiện đang test các chức năng, có thể sẽ đưa lên để các bạn test sử dụng vào ngày mai.

cuongyeuha

Trời đất bác ơi :( Cháu vừa up lại bản này, tuy phải SR mấy lần vì cứ load home là bị đơ máy nhưng đang dùng ngon bác lại bảo có bản mới ngày mai cháu lại mất một đêm nữa rồi. Thanks bác nhiều ạ

Mình dùng chẳng thấy làm sao cả. Chỉ mỗi tội 1.8 mới quá vẫn còn ít lỗi. Như nếu dùng lockscreen CHT thì nếu dùng soft off màn hình thì bật lên vào luôn home chứ chẳng cần trượt mở gì cả. chỉ dùng phím end khóa màn hình thì khi bật lên mới phải trượt. Nản mỗi thế thôi

Mình vừa up lại, ngon rồi. Thanks bạn :D

Last edited by a moderator: