• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

khongbiet3

Khả năng là do trong phần kết nối USB không chọn chức năng Enable faster data synchronization nữa. Khi chọn thì sẽ hết bị như thế máy sẽ tự động nạp và kết nối dữ liệu. HiHi

Chỉnh sửa cuối:

boredom293

mình đã up thành công bản này, mọi thứ đến giờ đều tuyệt nhưng wi fi có vẻ hơi yếu, mình muốn up xuống bản Radio 2.14 thì có dc không?

thegoldfishvn

Cóa ai xài rom này khoảng mấy ngày thì máy báo lỗi sóng ko ( cột sóng có hình dấu chấm cảm). E phải HR lại mới hết. thêm nữa ko bít tại HD2 wifi yếu hay wifi tenda cùi ở nhà bị yếu đi ( lúc trước xài touch pro 2 wa nhà kế bên còn có sóng) hay tại rom hay tại HD2 của e nó muốn hư rùi :(

MtxCK75

Chào bác Quang, em sử dụng HD2 T-mobile và dùng bản rom V65 thì thấy có 1 chút trục trặc là hay bị mất kết nối khi sử dụng tai nghe Bluetooth (tai nghe của em là BS700 steoro vẫn dùng với cái samsung D880 của em rất tốt). Vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân, có bác nào bị giống vậy không ạ.

khanh_ip

Help me! tôi đang dùng rom này của bác Quang từ hôm phát hành đến giờ. Nhưng hiện nay máy tôi cứ bị hiện tượng: khi có cuộc gọi đến, đổ chuông, nhấc máy lên, gạt mở khóa để nhận cuộc gọi, có kết nối nhưng ko nghe và gọi được, sau đó máy đơ luôn ko làm gì được, phải mở nắp máy chọt chọt để restart lại. Lo quá các bác ơi, mong các bác tư vấn dùm nguyên nhân và cách xử lý. thank các bác

lobodo

Help me! tôi đang dùng rom này của bác Quang từ hôm phát hành đến giờ. Nhưng hiện nay máy tôi cứ bị hiện tượng: khi có cuộc gọi đến, đổ chuông, nhấc máy lên, gạt mở khóa để nhận cuộc gọi, có kết nối nhưng ko nghe và gọi được, sau đó máy đơ luôn ko làm gì được, phải mở nắp máy chọt chọt để restart lại. Lo quá các bác ơi, mong các bác tư vấn dùm nguyên nhân và cách xử lý. thank các bác

Đừng lo ! mình cũng bị như bạn ! đợi bản ROM sau thôi , nếu bạn lưu bản nào ưng ý có thể up lại ! Tóm lại là do ROM ko phải do máy.

lungtung

Cóa ai xài rom này khoảng mấy ngày thì máy báo lỗi sóng ko ( cột sóng có hình dấu chấm cảm). E phải HR lại mới hết. thêm nữa ko bít tại HD2 wifi yếu hay wifi tenda cùi ở nhà bị yếu đi ( lúc trước xài touch pro 2 wa nhà kế bên còn có sóng) hay tại rom hay tại HD2 của e nó muốn hư rùi :(
up lại bản radio 2.14 là ok. 2.15 nó kém wifi hơn
2.14

modbibi

sao mình dùng bản V65 này rất chi là ngon nhỉ,mình dùng HD2 T-Mobile,sóng khỏe,wifi bình thường,pin xài trâu hơn bản V64 nữa...nói chung là bản này mình xài cảm thấy rất tốt,hôm bữa cũng có 1 lần bị sóng có dấu chấm than nhưng mình chỉ cần chọn lại mạng là được,từ đó đến giờ chưa có gì xảy ra nữa

PhamQuang

Manager
sao mình dùng bản V65 này rất chi là ngon nhỉ,mình dùng HD2 T-Mobile,sóng khỏe,wifi bình thường,pin xài trâu hơn bản V64 nữa...nói chung là bản này mình xài cảm thấy rất tốt,hôm bữa cũng có 1 lần bị sóng có dấu chấm than nhưng mình chỉ cần chọn lại mạng là được,từ đó đến giờ chưa có gì xảy ra nữa

Hiện tượng bị "dấu chấm than" là thường xuyên bị nếu như bạn đang ở khu vực sóng điện thoại yếu.
Tất cả các lỗi đó là do SIM sóng chứ hoàn toàn không phải tại ROM đâu. Nếu các bạn sử dụng máy ở các khu vực thành phố, thị xã lớn... sẽ không bao giờ bị hiện tượng này.
Còn về bắt WiFi thì Radio 2.14 hay 2.15 không khác gì nhau nhiều đâu.

duylong187

Cái này là do máy bạn đã từng cài nhiều bản ROM nên còn file rác trong hệ thống. Bạn dùng Task29 để format ROM và RAM, xong up lại bản ROM của bác Quang là bảo đảm máy bạn sẽ ngon lành liền thôi :D

@bác Quang: em thấy địa chỉ MAC của bluetooth tại bản ROM zin là 00 00 00 00 09 48, còn bản ROM cook là 38 E7 D8 56 E5 36, nên bác có thể chỉ em cách setup địa chỉ này không để em thử test vụ nghe nhạc qua bluetooth với ah. Thanks bác.

0903159001

Bác Quang cho con hỏi? cài bất kỳ bản android nào trên bản rom này đều không có đổ nhạc chuông gọi đến hay nghe nhạc được là sao ạ

thegoldfishvn

Bác Quang cho con hỏi? cài bất kỳ bản android nào trên bản rom này đều không có đổ nhạc chuông gọi đến hay nghe nhạc được là sao ạ

Chưa thử cài android trên bản Rom này. có thể rom lỗi. Mừ ghét cái kiểu hỏi của bro wa'. Làm như bắt đền bác Quang ko bằng. Hỏi đàng hoàng chút đê.

MtxCK75

Vừa mới thử Androi HD v3.4 với rom này, sau khi cài cái PVBootSetup thì màn hình cho lựa chọn BootWinmo hoặc BootAndroi. Chọn Androi load được 1 lúc thì màn hình đen thui, chỉ có mỗi cái đèn sạc pin là sáng màu cam, chờ hơn 15 phút không không thấy động tĩnh gì, tháo pin khởi động lại vào win thì mọi cái vẫn bình thường. Chả biết sao nữa (hay tại thẻ nhớ dỏm, transend 2GB đã format theo hướng dẫn).

Báo cáo mấy bác là em thử lại lần nữa thì được rồi ạ, chỉ có điều phải chờ lâu quá, tầm khoảng 20 phút (chắc thẻ của em dỏm), để em vọc tiếp rồi báo cáo các bác sau ạ

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Vừa mới thử Androi HD v3.4 với rom này, sau khi cài cái PVBootSetup thì màn hình cho lựa chọn BootWinmo hoặc BootAndroi. Chọn Androi load được 1 lúc thì màn hình đen thui, chỉ có mỗi cái đèn sạc pin là sáng màu cam, chờ hơn 15 phút không không thấy động tĩnh gì, tháo pin khởi động lại vào win thì mọi cái vẫn bình thường. Chả biết sao nữa (hay tại thẻ nhớ dỏm, transend 2GB đã format theo hướng dẫn).

Báo cáo mấy bác là em thử lại lần nữa thì được rồi ạ, chỉ có điều phải chờ lâu quá, tầm khoảng 20 phút (chắc thẻ của em dỏm), để em vọc tiếp rồi báo cáo các bác sau ạ

Bạn chạy Android lần đầu thì lâu như vậy nhưng các lần sau thì nhanh hơn nhiều

ngoclong2710

em không biết bản này ra sao mà em để báo thức nghe gọi 1 ngày 8-->15 cuộc mỗi cuộc tầm gần 1 phút vậy mà em dùng 4 ngày hiện giờ pin là 32% rom khủng hê hê thích quá!cám ơn bác Quang và anh em PDAVIET

ngoclong2710

mấy bản trước để không nghe gọi cũng chỉ dùng được 2,5 ngày bây giờ up bản này lên 4 ngày quá ổn cho 1 cái màn 4.5inch hê hê

0903159001

Chưa thử cài android trên bản Rom này. có thể rom lỗi. Mừ ghét cái kiểu hỏi của bro wa'. Làm như bắt đền bác Quang ko bằng. Hỏi đàng hoàng chút đê.

e hoi rat dang hoang:-??. e chi khong bit tai sao lai nhu vay chu ko nhu ban tu suy dien nhu the:(. thanks

ghone1990

Rom V65 này nếu cài tùy chỉnh hệ thống XThack của Mod Ichte khi khởi động lại sẽ bị báo lỗi certificate màn hình xuất hiện màu đen và nhiều dòng chữ.Khi đó nó bảo bấm Volumn up để reset và End để Cancel.Nhưng không ấn được nút nào khác ngoài nút End.Khi ấy mày khởi động lại và vào như bình thường.Vào XThack mở chỉnh camera chế độ sport và brust thì mở được nhưng khi chụp lại có hình nhưng không lưu lại và đứng hình luôn>>>chỉ có cách ấn nút back phím cứng.Nếu không cài XThack thì lại không sao.Bản V66C8 và 1 số bản cũ hơn gần đây thì lại không sao.Bác Quang test có đúng như vậy không.Nếu đúng bác có thể khắc phục hoặc Pm cho mod Ichte chỉnh sửa lại phần mềm đó.