• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

smile

Bản rom V65 này tất cả đều mượt nhưng có phần sync vào máy tính tuy ok nhưng không sử dụng internet từ điện thoại qua cáp sync được.
Úi giời, đang định up thử mà đã thấy bạn nói thế...!!!
Bác Quang ui, cháu hỏi khí không phải: khi build ROM bác có test tính năng trên chưa ạ? cái này thực tế lắm đấy ạ!

PhamQuang

Manager
Úi giời, đang định up thử mà đã thấy bạn nói thế...!!!
Bác Quang ui, cháu hỏi khí không phải: khi build ROM bác có test tính năng trên chưa ạ? cái này thực tế lắm đấy ạ!

Bạn hãy quay lại bài cuối cùng của trang trước để đọc câu trả lời cách truy cập NET qua kết nối.

@Smile: Mình đã xóa các bài không liên quan tới phiên bản ROM V65 này !!!

phamthaitl

Man cho em hỏi chút.muốn có đám mây bay khắp màn hình như rom gốc thì phải khích hoạt ở đâu vậy.bản này chỉ có một đám ở chỗ đồng hồ thôi.casm ơn

stone0_0heart

Man cho em hỏi chút.muốn có đám mây bay khắp màn hình như rom gốc thì phải khích hoạt ở đâu vậy.bản này chỉ có một đám ở chỗ đồng hồ thôi.casm ơn

Bạn thêm weather toggle rùi bật hay tắt chế độ tùy ý!

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Các bro cho e hỏi. Minh lên Radio cao roi cho xuong lai được ko vậy. VD dang ở 2.15 xuong lai 2.08 được ko?

Được không việc gì đâu nhưng máy của bạn là T-MOBILE thì đừng xuống dưới 2.08 nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Chỉ cần thay đổi 1 giá trị Registry là lại thành "mây bay gió thổi" ngay thôi bạn ạ.

Vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
Lấy:
"Home.WallpaperMode"=dword:0
Chúc bạn cài thành công và vui

Chỉnh sửa cuối:

giangdong_vnn

Cảm ơn bác Quang một bản room mới chỉnh sửa màn hình hoàn hảo và một game chơi bài hấp dẫn lâu nay em mong đợi.

duylong187

Thường các KTV của PDAVIET hay sử dụng các Build COM2 và COM5, phiên bản V57 này có mấy đặc điểm mới khác:
- Dùng Build mới của HTC branch: 24628.5.3.7
- Manila mới từ HTC Oboe: 2.5_20182814_0
Và tất nhiên tích hợp nhiều chỉnh sửa và nâng cấp mới khác.

Các bạn test kỹ để có nhận xét về sự khác nhau giữa các Build nhé.

Hi anh
Sau khi test 3 bản 3.14 có các version từ 24/9, 01/10 và 10/10, mình xin có một số nhận xét như sau:
1/ Máy chạy nhanh, ổn định, nhất là bản ngày 24/9
2/ Pin sử dụng lâu hơn, vuốt mượt hơn
3/ Riêng vấn đề nghe nhạc qua tai nghe bluetooth thì có vấn đề. Nếu máy mới pairing với tai nghe thì nghe ok (hơi có tiếng nổ nhiễu nhưng nghe được). Nhưng nếu di chuyển xa máy đến khoảng cách bắt đầu mất tín hiệu, rồi về vị trí cũ thì lúc này tiếng nhạc không đều (ngưng lúc lâu rồi nghe lại cũng vậy), có hiện tượng như tua nhanh vậy và tiếng bị đứt khúc. Việc này cũng xảy ra lúc chạy xe ngoài đường. Mình đã thử với các loại tai nghe: Bludio 7200, Gblue V900, Bludio W699, Nokia BH214, Nokia N9 và Gblue N97. Tất cả đều cho kết quả giống nhau. Nhưng khi trả về bản ROM gốc của máy (12/1/2010) thì hết hiện tượng này.
Tạm kết luận là nếu dùng để sử dụng chương trình thì các bản ROM trên tuyệt vời, nhưng riêng về phần bluetooth để nghe nhạc thì không dùng được. Mong anh xem giúp lại hiện tượng này để bản ROM thật hoàn hảo hơn :D
Chân thành cám ơn và chúc anh nhiều sức khỏe.

thaoly2008

Sao cài VN Key cho bàn phím nhưng không sử dụng được khi nhắn tinb bằng tiếng Việt.Mặc dù đã chọn input là VNkey....Pro nào biết xin help

mangonguyen

Bạn Spam lộn chỗ vậy coi chừng bị bandnick đó nha! Hd2 làm gì có phím cứng mà hỏi vậy??? bạn qua Touch pro 2 mà xem hoặc vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?166-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-BÀN-PHÍM-TRÊN-PPC

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Xin phép cho hỏi ngoài lề xíu nha! Bạn có thể giúp mình có nút Start giống như trong hình của bạn được không? Mình tìm và cài nhiều file .cab rồi nhưng vẫn không làm được giao diện tuyệt đẹp như bạn vậy? Nếu được giúp mình file .cab luôn nhe! Cảm ơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Bạn Spam lộn chỗ vậy coi chừng bị bandnick đó nha! Hd2 làm gì có phím cứng mà hỏi vậy??? bạn qua Touch pro 2 mà xem hoặc vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?166-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-BÀN-PHÍM-TRÊN-PPC

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Xin phép cho hỏi ngoài lề xíu nha! Bạn có thể giúp mình có nút Start giống như trong hình của bạn được không? Mình tìm và cài nhiều file .cab rồi nhưng vẫn không làm được giao diện tuyệt đẹp như bạn vậy? Nếu được giúp mình file .cab luôn nhe! Cảm ơn rất nhiều!

Cái này bạn sang bên Topic Theme & Skin tìm hiểu sẽ có đầy đủ thứ bạn muốn, ở đây chỉ thảo luận về những gì liên quan đến bản Rom này thôi nhé ...!:-?

boredom293

mình mới mua HD2 T-Mobile nên có vài câu hỏi, mong mọi ng giải thích hộ. Máy mình dùng bản Radio 2.10.50.26 mình muốn up bản V65 của bác PhamQuang thì có vấn đề gì không? máy mình có up lên bản 2.10.50.28_2-KR như bác Quang khuyên ở trên được không? trc khi up bản ROM này máy mình có cần dùng Task29 để format không? (HD2 Tmobile nếu task29 cần có lưu ý gì không?) Mình mới là newbie nên không biết nhiều, mong mọi người giúp đỡ, xin cám ơn!

smile

mình mới mua HD2 T-Mobile nên có vài câu hỏi, mong mọi ng giải thích hộ. Máy mình dùng bản Radio 2.10.50.26 mình muốn up bản V65 của bác PhamQuang thì có vấn đề gì không? máy mình có up lên bản 2.10.50.28_2-KR như bác Quang khuyên ở trên được không? trc khi up bản ROM này máy mình có cần dùng Task29 để format không? (HD2 Tmobile nếu task29 cần có lưu ý gì không?) Mình mới là newbie nên không biết nhiều, mong mọi người giúp đỡ, xin cám ơn!
1/ Bạn kiểm tra xem máy đã làm HSPL chưa? Nếu chưa thì phải làm cái này đầu tiên (Đọc mục hướng dẫn up ROM)
2/ Nếu đã HSPL rùi thì up ROM thoải mái (trừ những ROM có Radio dưới 2.08 trở xuống).
3/ bạn có thể up ROM của bác Quang, chú ý bản V65 chứa Radio 2.15 mới nhất nên khi up xong Radio 2.10... sẽ được thay thế bằng Radio 1.15...
4/ Lần đầu up ROM bạn nên Task29 cho máy sạch sẽ, up xong Hard reset lần nữa rồi mới cài soft. (Task29 có tác dụng rất tốt nhưng không nên làm nhiều quá)

duylong187

Bác Quang ơi, em đã thử tách Radio của ROM hãng rồi up vào test lại nhưng vẫn bị hiện tượng méo tiếng khi nghe tai nghe bluetooth. Em đang dùng bản HTC_V65 của bác cook ngày 10/10/2010 ah. Mong bác giúp đỡ. Thanks

0903159001

Bác Quang ơi cho con hỏi? Up rom này của bác xong Laptop của con không nhận Activesyn ? cứ cắm vào là báo " USB Device Not recogined " là bị sao ạ

phamthaitl

Bác Quang ơi cho con hỏi? Up rom này của bác xong Laptop của con không nhận Activesyn ? cứ cắm vào là báo " USB Device Not recogined " là bị sao ạ
bạn reset lại WM và khởi động lại Windows là ok đó bạn.

PhamQuang

Manager
e đã làm rất nhiều rồi mà vẫn ko dc. chuyen qua cắm thêm 2 cái lap khác vẫn báo vậy

Chú nghĩ là máy tính (PC) của cháu có vấn đề với ActiveSync chứ không phải tại ROM hay HD2 đâu.
Dù sao cháu cũng thử Up lại ROM ship và thử Sync kiểm tra lại xem đúng không nhé.