• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

PhamQuang

Manager
Đưa lên giới thiệu phiên bản V63HTC, đặc điểm chính:
- Dựa trên cơ sở OS mới từ ROM cho TMOUS: 3.14.531.0 WWE
- Sử dụng Build mới của HTC Branch: 24635.5.3.7 (nguồn DFT)
- Sử dụng OEM từ các ROM: 3.14.531.0 (HD2 TMOUS) và 1.08.706.1 (HTC Oboe).
- Hoàn thiện hơn các chức năng cơ bản của ROM.

lungtung

Có v63 rồi, chưa ai thử à?
Rom của tác giả Phạm Quang chạy nhanh, mượt tiết kiêm pin. Chỉ tiếc dạo này tác giả không làm Com 2 ( với bản thân mình )

tamhuy

đúng như mong đợi của cháu, chú Quang đã cho ra đời bản rom v63 này. mới sáng hôm nay dùng v62 của chú có base OS 2.14 và dùng radio là v2.14.50.04 giờ đã có bản v63 của chú đạt đươc mong muốn của cháu là đồng bộ base OS Ship TMOUS ROM: 3.14.531.0 WWE mới và Radio v2.14.50.04. rất cảm ơn chú Quang, hiện đang down v63 xong là muc ngay !!!!

imj

Member
1 người vì mọi người, đáng khâm phục, đáng khâm phục. Thank Mr. Quang Pham for ur HD2rom.

Cháu thấy các ROM gần đây khi nghe nhạc với HTC Music thì các phím chức năng trên headset không sử dụng được. Khi bấm ngay lập tức hiện ra windows media player.
Có cách nào khắc phục không chú?

thegoldfishvn

lại có rom mới rùi. thanks chú Quang. Tiện thể cho cháu hỏi là bản rom kế tiếp chú cho tùy chỉnh mấy cái hard key được ko? cháu mún set phím tắt cho cái đèn pin. chứ đợi unlock rùi bấm vô cái đèn pin nữa nhiều khi nó lâu quá. thanks chú Quang.

PhamQuang

Manager
lại có rom mới rùi. thanks chú Quang. Tiện thể cho cháu hỏi là bản rom kế tiếp chú cho tùy chỉnh mấy cái hard key được ko? cháu mún set phím tắt cho cái đèn pin. chứ đợi unlock rùi bấm vô cái đèn pin nữa nhiều khi nó lâu quá. thanks chú Quang.

Các núm của HD2 đều có tác dụng đặc biệt của nó, rất tiện dụng. Người ta nghĩ thiết kế đâu có thừa mà còn đòi tuỳ chỉnh gì nữa hả bạn?
Bạn thích tuỳ chỉnh như vậy nhưng người khác liệu có thích hay không???

huydong0164

Các núm của HD2 đều có tác dụng đặc biệt của nó, rất tiện dụng. Người ta nghĩ thiết kế đâu có thừa mà còn đòi tuỳ chỉnh gì nữa hả bạn?
Bạn thích tuỳ chỉnh như vậy nhưng người khác liệu có thích hay không???

Đúng vậy. Các phím trên máy đã quâ hợp lý rồi, nếu thay 1trong các phím để làm đàn pin thì thấy hơi uổng. Mà HD2 pin mình tiết kiệm từng giọt :D mà bạn lại thích dùng đèn pin dữ vậy, có lẽ chỗ bạn hay cup điện thì phải :D. Bản V63 này vừa cài xong. Có vài cảm nhận ban đầu:
1. Mình rất thích cách Cook ROM của PQ vì hầu như mọi thứ như ý của mình (Thích sự hoàn chỉnh, hợp lý, và truyền thống :D). Tích hợp 1 vài tools căn bản.
2. ROM đẹp, chạy nhẹ, mượt, tiết kiệm pin.
3. Đã fix được lỗi đặt giờ Start và end cho calendar (vì mình dùng nhiều cái này) mà hầu như các bản khác đều còn chưa fix lỗi này.
4. Và còn nhiều thứ khác mình sẽ test tiếp...
Có vài vấn đề góp ý hoài từ hồi xài HD1 đến nay mà PHAMQUANG vẫn bảo thủ không chịu xử :D đó là:
1. Không set mặc định cho âm thanh của tin nhắn (mỗi lần up ROM lại tin nhắn tới không biết gì hết)
2. Không set chế độ Wide cho phần chụp ảnh (Sau khi up ROM chụp ảnh bị 1 số ảnh không Wide mới nhớ phải set lại) vì bản thân màn hình HD2 là WIDE thì set mặc định là wide mới đúng chứ, mà ảnh trông đẹp hơn.
Thank's PHAMQUANG

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
....
Có vài vấn đề góp ý hoài từ hồi xài HD1 đến nay mà PHAMQUANG vẫn bảo thủ không chịu xử :D đó là:
1. Không set mặc định cho âm thanh của tin nhắn (mỗi lần up ROM lại tin nhắn tới không biết gì hết)
2. Không set chế độ Wide cho phần chụp ảnh (Sau khi up ROM chụp ảnh bị 1 số ảnh không Wide mới nhớ phải set lại) vì bản thân màn hình HD2 là WIDE thì set mặc định là wide mới đúng chứ, mà ảnh trông đẹp hơn.
Thank's PHAMQUANG

Những điểm này mình không phải không Set lại mà là ROM làm ra trước hết phải phục vụ nhu cầu của bản thân. Mà mình lại cần những điều này, không muốn tin nhắn đến máy kêu suốt....
Để chỉnh những cái này đã có hướng dẫn và chi tiết nhiều rồi, ai cũng có thể tự làm cả.

huydong0164

Những điểm này mình không phải không Set lại mà là ROM làm ra trước hết phải phục vụ nhu cầu của bản thân. Mà mình lại cần những điều này, không muốn tin nhắn đến máy kêu suốt....
Để chỉnh những cái này đã có hướng dẫn và chi tiết nhiều rồi, ai cũng có thể tự làm cả.

Nói chơi thôi. Mấy cái đó là chuyện nhỏ thôi. Nhiều lúc lười chọn lại chứ không phải không biết làm. Mình ít tin nhắn mắt kém không nhìn thấy tin nhắn mới nên hay bỏ qua, mọi người nói kinh người :D

F

Fatchic

Guest
Em dùng Opera, khi nhấn vào phím ảo hình mũi tên để back về trang trước thì ko có tác dụng gì. Các bác đã cài V63HTC thì thử kiểm tra xem có bị giống em ko nhé.
Xoay màn hình trong HTC Picture, nhấn album, rồi cứ nghịch xoay đi xoay lại thì cái thanh taskbar nó bị hiển thị lệch đi, ko còn ở vị trí mặc định nữa.Hy vọng bản tới sẽ đựoc Bác Quang sửa lại,

PhamQuang

Manager
Em dùng Opera, khi nhấn vào phím ảo hình mũi tên để back về trang trước thì ko có tác dụng gì. Các bác đã cài V63HTC thì thử kiểm tra xem có bị giống em ko nhé.
Xoay màn hình trong HTC Picture, nhấn album, rồi cứ nghịch xoay đi xoay lại thì cái thanh taskbar nó bị hiển thị lệch đi, ko còn ở vị trí mặc định nữa.Hy vọng bản tới sẽ đựoc Bác Quang sửa lại,

Bản tiếp theo không cần phải sửa những điều bạn nêu lên vì lý do đơn giản không có những lỗi đó nếu như Update ROM xong bạn HR lại máy.
- Mũi tên "BACK" trở về trang trước hoạt động rất tốt.
- Thanh bar trong Tab "Album" vẫn hiển thị tốt.

nothink

cho mình hỏi chút ngoài lề cùng là V63 sao có nhiều bản Rom vậy: ROM(HTC), ROM(COM2) rồi các bản ROM(COM8), ROM(COM5). Các bản ROM này có khác gì nhau ko?

stone0_0heart

cho mình hỏi chút ngoài lề cùng là V63 sao có nhiều bản Rom vậy: ROM(HTC), ROM(COM2) rồi các bản ROM(COM8), ROM(COM5). Các bản ROM này có khác gì nhau ko?

Build của các nhóm KTV khác nhau dựa trên Rom SHIP! Mỗi Rom có 1 cái hay riêng@ các bản COM có tên giống nhau ra liên tuc là các bản update vá lỗi cho các phiển bản trước!

ducmalai88

con hd2 của e là bản thường , vào cái màn hình có mấy màu nó ghi là spl-1.42.hspl xe
vậy có phải làm gì nữa hay up rom luôn
nên up rom từ thẻ hay trên pc
bác nào rảnh cho em xin cái nick yahoo luôn để tiện hỏi chuyện tk

caonha

nên úp rom từ pc hoăc laptop nhé bác, úp bằng thẻ nhớ dễ thành cục chặn giấy nhé!

stone0_0heart

con hd2 của e là bản thường , vào cái màn hình có mấy màu nó ghi là spl-1.42.hspl xe

Nên chạy HSPLv3 có thể tham khảo tại đây Up từ đâu cũng được miễn là dúng Rom, đúng máy quan trọng nhất là đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng!!!! phần chú ý nên đọc kỹ!

PhamQuang

Manager

Các ROM Build hiện nay đều dựa trên cơ sở OS: 2.14 hoặc 3.14 từ các ROM TMOUS (HD2 T-Mobile) cho nên nếu bạn sử dụng HD2 thường muốn chạy ổn định cũng nên nâng cấp HSPL lên 2.08.HSPL.
Kinh nghiệm cho thấy với 2.08.HSPL máy sẽ chạy ổn hơn, ít bị lỗi và ít bị treo hơn.

tinhtinh86

bản này có 1 khó chịu nho nhỏ là dòng chữ Start góc trên bên trái khi chạy chương trình gì đó rồi thoát ra màn hình Home nó luôn xuất hiện 1 lúc rồi mới biến mất làm cháu tưởng như đang dùng Com2...
Cám ơn chú Quang rất nhiều!