• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

nguyen_hoang

cháu chụp bằng máy ảnh ngoài

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

ngay bên phải màn hình có 1 đoạn đen nhỏ
cái này hơi giống với mấy rom hồi xưa khi chưa xoay ngang tự động mà vẫn phải dùng soft

cháu thấy nó có vẻ vừa đúng bằng cái thanh start khi cho xuống dưới

cuong_md

- Cho mình hỏi; làm thế nào để tắt cảm ứng rung khi bấm bàn phím vậy, mò hoài không biết tắt chỗ nào, mỗi lần bấm tin nhắn nó cứ rung rung khó chịu quá.
Thanks.

ambition1006

- Cho mình hỏi; làm thế nào để tắt cảm ứng rung khi bấm bàn phím vậy, mò hoài không biết tắt chỗ nào, mỗi lần bấm tin nhắn nó cứ rung rung khó chịu quá.
Thanks.

Cái nầy đã có rất nhiều người hỏi và cũng đã có rất nhiều người trả lời, Bác chịu khó tìm đọc sẽ có thêm nhiều thông tin bổ ích đó Bác.

dienluc510

Thanks.

Bạn làm như sau: tại màn hình Today trượt ngang đến Tab Settings->Personalize->Vibration bỏ dấu tích đi là OK, chúc vui!

cuong_md

- Settings->Personalize->Vibration ---> Mình đã làm như vậy rồi, nhưng bàn phím tin nhắn khi bấm vẫn rung cảm ứng.

ambition1006

- Settings->Personalize->Vibration ---> Mình đã làm như vậy rồi, nhưng bàn phím tin nhắn khi bấm vẫn rung cảm ứng.

Phải làm thế này nè Bác ơi:
Vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000000 - bàn phím sẽ không rung
- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000001 - bàn phím sẽ rung

khatc

Cảm ơn bac Quang nhiều vể ROM V59HTC (Build 24634.5.3.7). Em đã cài thử và chạy rât ngon. Nhưng hình như mau hết Pin quá bác ạ, Em dung Radio 2.10.50.28_2-KR .

namy2k

Bác Quang có cảm thấy bản này hơi hao pin ko nhỉ, cháu dùng có vẻ hao pin hơn bản trước khoảng 10-20%. Bản trước dùng bt hết ngày còn khoảng 10%, nhưng bản này thấy chiều tối là gần hết rồi, test kỹ hơn mới dc

MrAlexx

Máy em bắt được wifi nhưng dùng các chương trình để duyệt web lại ko đc. Như thế là bị như nào các bác giúp em với

hihihahabinh

Mình mới up ROM này xong, thấy khá hài lòng.
Nhưng có một số điểm mình hơi khó chịu:
1) Mặc dù đã disable T9 trong setting và cài cả "Disable T9.cab", khi vào Note hay Message mình input nó vẫn cứ suggest hoài.
2) Khi input trên bàn phím (như mesage chẳng hạn), phone vẫn rung nhẹ. Mình đã vào Settings -> Personalize -> Vibration -> Unckeck "Vibrate when I tab button...". Quả thật là các button trong phần phone thì ko rung nữa, nhưng trên bàn phím ảo thì vẫn rung.

Hiện tại chỉ mới test được nhiêu đó thôi.
Mong ae chỉ giúp dùm mình.
Cảm ơn bac PhamQuang va các bạn.

nguyen_hoang

Mình mới up ROM này xong, thấy khá hài lòng.
Nhưng có một số điểm mình hơi khó chịu:
1) Mặc dù đã disable T9 trong setting và cài cả "Disable T9.cab", khi vào Note hay Message mình input nó vẫn cứ suggest hoài.
2) Khi input trên bàn phím (như mesage chẳng hạn), phone vẫn rung nhẹ. Mình đã vào Settings -> Personalize -> Vibration -> Unckeck "Vibrate when I tab button...". Quả thật là các button trong phần phone thì ko rung nữa, nhưng trên bàn phím ảo thì vẫn rung.

Hiện tại chỉ mới test được nhiêu đó thôi.
Mong ae chỉ giúp dùm mình.
Cảm ơn bac PhamQuang va các bạn.

bạn không đọc ngay trang trước có bài điều chỉnh tắt rung
bằng regdit nhé :D

hihihahabinh

Mình muốn góp ý 2 chỗ sau:
1) Mình cảm thấy chữ "E" cho GPRS hay "H"... hiện ra trên thanh phía trên màn hình hơi thừa, vì chỗ icon cột sóng đã có hiển thị "E" hay "3G" rồi.
2) Khi ở MH LockScreen, khi giờ từ 0->9: thì hiển thị lệch về trái, ví dụ |9:10 |, chứ không canh giữa là | 9:10 |, mình thấy như vậy sẽ đẹp hơn.

Hy vọng ý kiến của mình sẽ đóng góp cho các bản sau hoàn thiện.
Cảm ơn mọi người.

A quên:
Bổ sung 1 chỗ nữa là các icon ngay quick link chỗ HomeScreen thì mình thấy nên xóa các text bên dưới icon.

Chỉnh sửa cuối:

hihihahabinh

Mình cũng y như bạn, nhưng sau một hồi lg lự, mình Hard Reset thì nó hết.
Tình trạng là trên LockScreen không hiện cả giờ và "icon ổ khóa".
Sau 2 lần soft reset, mình hard reset luôn.

ambition1006

Mình cũng y như bạn, nhưng sau một hồi lg lự, mình Hard Reset thì nó hết.
Tình trạng là trên LockScreen không hiện cả giờ và "icon ổ khóa".
Sau 2 lần soft reset, mình hard reset luôn.

chao bac.e dag dug t-mobile,da lam het cac buoc theo huog dan tat ca deu muot.chi co dieu khi khoa man,muon bat len khoh the "vuot de mo",no cu do do.cac bac chi giup e voi.
may e chua cai tieng viet,mod thog cam a!

Mình cũng đang dùng bản này, nhưng chưa từng bị như hai Bác.

hihihahabinh

Cho mình hỏi về việc CÀI ĐẶT ANDROID TRÊN HD2:
Trong bài #2 có ghi:
================================
1/ Tải và Up ROM phiên bản V57HTC
2/ Sau khi Up xong, vào Win, tải CAB đưa kèm dưới bài, đó là PVBootSetup của tác giả Ichte, cài đặt cho máy. Ứng dụng này cho phép lựa chọn Boot WM hoặc Android.
3/ Tải phiên bản 1.5b mới của tác giả spimonkey34 (XDA), theo Link sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD
4/ Vào thư mục trên, trước hết nhấn CLRCAD.exe sau đó nhấn cho haret.exe chạy và tuân thủ các bước tiếp theo, khoảng 4-5 phút thì quá trình sẽ hoàn thành.
Khi này máy HD2 của chúng ta đã có 2 HĐH: WinMO và Android.
- Ở bước 1 có ghi up ROM V57, nhưng trong topic này là V59, vậy mình có cần up "ngược xuống" không? Vậy có mất đi ý nghĩa khi up ROM V59 không?
- Ở bước 4 là chạy 2 file exe trên PC hay trên PPC vậy?

Cảm ơn mọi người nhiều.

dienluc510

Cho mình hỏi về việc CÀI ĐẶT ANDROID TRÊN HD2:
Trong bài #2 có ghi:
1/ Tải và Up ROM phiên bản V57HTC
2/ Sau khi Up xong, vào Win, tải CAB đưa kèm dưới bài, đó là PVBootSetup của tác giả Ichte, cài đặt cho máy. Ứng dụng này cho phép lựa chọn Boot WM hoặc Android.
3/ Tải phiên bản 1.5b mới của tác giả spimonkey34 (XDA), theo Link sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD
4/ Vào thư mục trên, trước hết nhấn CLRCAD.exe sau đó nhấn cho haret.exe chạy và tuân thủ các bước tiếp theo, khoảng 4-5 phút thì quá trình sẽ hoàn thành.
Khi này máy HD2 của chúng ta đã có 2 HĐH: WinMO và Android.
- Ở bước 1 có ghi up ROM V57, nhưng trong topic này là V59, vậy mình có cần up "ngược xuống" không? Vậy có mất đi ý nghĩa khi up ROM V59 không?
- Ở bước 4 là chạy 2 file exe trên PC hay trên PPC vậy?

Cảm ơn mọi người nhiều.

Nhầm "Chuồng" rồi bác ơi !

dienluc510

Bạn vui lòng coi link Bài 2 cùng topic.
Tại mình thấy bác PhamQuang đăng nên hỏi luôn.

Theo mình thì bạn có 2 ý cần giải thích đó là:
1/ Android có thể chạy tốt trên HD2 với các bản ROM mà Bác PhamQuang có ghi là "* Phiên bản Vxx (HTC) đã được chỉnh sửa phù hợp để cài đặt Android, nghe gọi tốt, không còn tiếng ồn,... Tham khảo bài số 2 để theo dõi cách cài đặt và sử dụng." vì vậy bạn không cần Up ngược từ bản mới xuống bản cũ nữa.
2/ Sau khi lựa chon được phiên bản phù hợp thì bạn giải nén sẽ được thư mục ANDROID, sau đó Copy thư mục đó vào thẻ nhớ và chạy các file.exe (theo thứ tự như bài hướng dẫn) ngay trên PPC.

Chỉnh sửa cuối: