• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

ambition1006

Lạ thật, mình cài bản này xong sau khi HR thì cài CookiHOmeTab ( file đính kèm của bác PQ) khởi động lại bị lỗi ko khởi động dc vào màn hình HOME. ko biết có ai bị như em ko.( đây là bản đầu tiên mình bị trục trặc với rom của Man PhamQuang, các rom trước no problem) làm đi làm lai mấy lần vẫn bị vậy, kể cả remove xong SR vẫn ko cải thiện dc.chỉ hiện màn hình có mỗi wallpaper trống, ba nút dưới thì phone ....contact chứ ko có Menu. cuối cùng là phải HR.

Mình đang sử dụng ROM này và cũng có cài CHT1.8.5, sài rất bình thường chưa gặp trường hợp như Bác, có điều lúc khởi động load hơi chậm tí

F

Fatchic

Guest
Lạ thật, mình cài bản này xong sau khi HR thì cài CookiHOmeTab ( file đính kèm của bác PQ) khởi động lại bị lỗi ko khởi động dc vào màn hình HOME. ko biết có ai bị như em ko.( đây là bản đầu tiên mình bị trục trặc với rom của Man PhamQuang, các rom trước no problem) làm đi làm lai mấy lần vẫn bị vậy, kể cả remove xong SR vẫn ko cải thiện dc.chỉ hiện màn hình có mỗi wallpaper trống, ba nút dưới thì phone ....contact chứ ko có Menu. cuối cùng là phải HR.

Em cũng bị hiện tượng giống bác này.

ghone1990

Cháu nghĩ là hiện tượng nhòe phông chữ ở Rom V57C5 là có khi vuốt phần music manila chữ hơi bị vỡ nhưng 1 lúc là lại hết nhưng cái này là vặt không quan trọng.
Cháu có vấn đề mắc phải (V57C5) là khi tắt màn hình thì lúc sau bật lên không nghe được nhạc ở music manila dù vẫn chạy (cắm tai nghe vào cũng không có), cuộc gọi đến không có chuông.SR lại là được nhưng tắt màn hình lâu lâu là lại bị lại phải SR.Lúc đầu có cài SRS WOWHD (Các Rom trước của bác vẫn cài bình thường) nó còn báo not hardware và bị out ra. HR cài lại lại được nhưng đến h (chính xác là bây h) vẫn bị hiện tượng không có nhạc.Điều lạ ở đây cháu nghĩ có thể là hỏng phần cứng nhưng boot sang Android lại vẫn nghe được du` tắt màn hình có bao lâu đi nữa.Bác có thể cho cháu hướng khắc phục được không.Các soft đã cài là XThack, CHT và Dualboot của XT

nhiepchinh

Xin lỗi cả nhà có ai bị lỗi set sound alarm ở Home Tab không. Tôi dùng vài ngày mới để ý bị lỗi này. Phải set sound alarm trong setting mới có hiệu lực. Tôi đang dùng bản V57, mọi thứ quá ổn ngoại trừ mới phát hiện lỗi này. Các bạn đã dùng V58 rồi check hộ mình xem có bị lỗi này không với.

PhamQuang

Manager
Xin lỗi cả nhà có ai bị lỗi set sound alarm ở Home Tab không. Tôi dùng vài ngày mới để ý bị lỗi này. Phải set sound alarm trong setting mới có hiệu lực. Tôi đang dùng bản V57, mọi thứ quá ổn ngoại trừ mới phát hiện lỗi này. Các bạn đã dùng V58 rồi check hộ mình xem có bị lỗi này không với.

Set Alarm trong Program là chuẩn nhất đấy !!!

nhiepchinh

Set Alarm trong Program là chuẩn nhất đấy !!!

Em cảm ơn bác Quang đã trả lời ngay thắc mắc cuả em. Dưng mà em chưa hiểu ý bác. Em nói rõ thêm bệnh máy em là khi set alarm ngay tại màn hỉnh chủ HomeTab, nó không kêu, chỉ hiện màn hình. Vào Setting -> Clock & Alarm thì nó báo là No-sound mặc dù Alarm ở Home Tab vãn có set sound đày đủ. Khi đã set sound trong Setting vào lại Alarm trong HT nó báo sound với một đường dãn loằng ngoằng \\windows\alarm-01... Ở các bản trước em set sound ở HT ngon lành.
P/S: Thực ra em đã tìm ra cách giải quyết ổn thoả. Cái này nếu bác tháy lỗi thạt thì mong bác fix hoàn thiện ở phiên bản sau. Nhỡ có bạn nào cũng bị lỗi này sáng sớm báo thức đi đón bạn gái bị miss thì toi.

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

Bản ROM V58 chạy tốt, cảm ứng mượt, tuy nhiên thỉnh thoảng bị treo máy khi bấm liên tục. 1 lỗi gây khó chịu là khi ta cắm cable synce với PC, khi rút cable nó không chịu cắt (vẫn hiện icon Synce) khi đó bị khóa WIFI không thể kích hoạt được lên, phải khởi động lại máy mới trở lại bình thường

PhamQuang

Manager
Bản ROM V58 chạy tốt, cảm ứng mượt, tuy nhiên thỉnh thoảng bị treo máy khi bấm liên tục. 1 lỗi gây khó chịu là khi ta cắm cable synce với PC, khi rút cable nó không chịu cắt (vẫn hiện icon Synce) khi đó bị khóa WIFI không thể kích hoạt được lên, phải khởi động lại máy mới trở lại bình thường

Cần gì phải khởi động lại máy? Rút cable, nhấn nút Start là mọi việc bình thường thôi.

PhamQuang

Manager
WIFI KHÔNG KẾT NỐI ĐƯỢC..CÓ BÁC NÀO GIỐNG E KHÔNG?

Hãy kiểm tra Wifi trước khi thắc măc !!!
Wifi nói riêng và các chức năng kết nối nói chung đều hoạt động binh thường.

huydong0164

Cần gì phải khởi động lại máy? Rút cable, nhấn nút Start là mọi việc bình thường thôi.
Khi chạy lại task29, OK không bị treo nhưng WIFI cũng thế, để thử lại.
Đính chính: sau khi chạy task29 lại, hết các lỗi trên:D

Chỉnh sửa cuối:

thuytrang2010

Cài CHT chắc chắn SENSE khởi động sẽ chậm hơn rất nhiều, đó là điều chắc chắn rồi !!!

Bác Q, Tr tìm ra nguyên nhân CHT kg hiển thị. Sau khi flash rom, HR 1 lần, sau đó install CHT. Sau khi restart device Sense kg chạy.

Tr vào trong hôm tab thì thấy trong mục items Sense không có checked. Tr checked Sense và nhấn OK, nhưng không thấy gì hết. Thử soft reset máy lại thì Sense lại không checked.

Có cách nào save setting của item sense kg Bác

lungtung

cái lỗi đó hay bị lắm, cứ reset vài lần là nó hết bạn ạ, nếu vào home mà thấy không chọn hdt sense thì mình nghĩ bị cái gì đó xung đột vì mình đã từng bị, bạn cài lại đi, trước đó task 29 là hết lỗi ngay.
sao lưu cài đặt của CHT thì bạn vào cooking home tab rồi ấn tiếp tùy chọn là có phần lưu lại thiết lập đó

ghone1990

Bác Q, Tr tìm ra nguyên nhân CHT kg hiển thị. Sau khi flash rom, HR 1 lần, sau đó install CHT. Sau khi restart device Sense kg chạy.

Tr vào trong hôm tab thì thấy trong mục items Sense không có checked. Tr checked Sense và nhấn OK, nhưng không thấy gì hết. Thử soft reset máy lại thì Sense lại không checked.

Có cách nào save setting của item sense kg Bác
Đúng là như thế.Mình cũng task29 và kiểm tra rất kỹ cũng bị như vậy.Không có dấu checked vào ô sense.SR khởi động chỉ hiển thị mỗi thanh taskbar ở dưới.SR lại hay HR để cài lại vẫn không hiển thị Sense cắm tai nghe vào cái là đơ luôn.

camon9119

Bác Quang ơi Em hỏi 1 chút? Từ khi sài HD2 đến bây giờ Em vẫn dùng bản Rom gốc, Hôm qua Em vừa up bản ROM WM6.5 2.14.HTC.V58 - HTC HD2 (Leo) CE OS 5.2.24631 Build 24631.5.3.7 của Bác sau đó có cài thêm 1 số soft khác vẫn dùng như trước, nhưng ko hiểu sao bản Rom này nó nhanh hết pin kinh khủng, chỉ được 6-7h là hết toi quả pin rồi. Bác chỉ giáo giúp nhé. Thanks Bác !

stone0_0heart

Bác Quang ơi Em hỏi 1 chút? Từ khi sài HD2 đến bây giờ Em vẫn dùng bản Rom gốc, Hôm qua Em vừa up bản ROM WM6.5 2.14.HTC.V58 - HTC HD2 (Leo) CE OS 5.2.24631 Build 24631.5.3.7 của Bác sau đó có cài thêm 1 số soft khác vẫn dùng như trước, nhưng ko hiểu sao bản Rom này nó nhanh hết pin kinh khủng, chỉ được 6-7h là hết toi quả pin rồi. Bác chỉ giáo giúp nhé. Thanks Bác !

1 vấn đề đã cập nhật rất rất nhiều!!! bạn up radio phù hợp rùi test thử đi! nếu ở vn đã được khuyến cáo! BỆNH hết phin nhanh là do không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng + không seach thêm trên goole!
Theo logic cũng tự suy luận ra thui mà! muốn đẹp muốn tốt thì chê hết pin nhanh ( 1 số ứng dụng chạy ngầm, hay auto update nào đó.... ), Để nguyên bản không fix gì pin tôt thì chê giao diện kém, chạy không mượt, hay bị lỗi....v.v !!!

nguyen_hoang

Lâu lắm mới vào up rom bác Quang
:D
bác cho cháu hỏi là v59(HTC) với v58(COM2) thì HTC và COM2 khác gì nhau

PhamQuang

Manager
Lâu lắm mới vào up rom bác Quang
:D
bác cho cháu hỏi là v59(HTC) với v58(COM2) thì HTC và COM2 khác gì nhau

Câu hỏi này nghe "quen" quá rồi !!!
Các Build COM3, COM5, HTC,... thuộc HĐH WM6.5.3 hoặc WM6.5.5, nôm na là có núm Start ở duới, hỗ trợ vuốt một ngón tay, thuộc HĐH mới, đang được ưa chuộng.
Còn các Build của COM2 thuộc HĐH WM6.5 theo trường phái cũ, phong cách cũ, giống Ship ROM đó.