• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V02 (Core 21887)

Status
Không mở trả lời sau này.

wildcat

Hi!
Sau khi up xong thì thấy đúng là dung lương memory tăng hơn bản cũ, các ứng dụng có sẵn thử thấy có vẻ ăn hơn. Sau khi cài phần xửa cho màn hình trong suốt thì phần xửa cho weather cứ cài vào là mất weather!, dùng CT tăng nút bấm trong quick menu loại 20 nút thí các nút bấm chạy lung tung. Mới biết vậy đã!

Do một số tweaks & mods của Sense 2.5 hiện tại thấp hơn bản Manila 2_5_19222911_0 của ROM lên xảy ra những xung đột trên.

glucose

LEO HD2

Cảm ơn Bác Quang, mình đã up thành công ROM của Bác- Hồi hộp - Thú vị và giờ thì xem thành quả trong những ngày tới như thế nào. one more again Thanks !!!

minhkhangtn

bác đầu bếp ơi em đang xơi món bác nấu .cảm nhận rất nhanh mượt mà chưa thấy lổi gì cả duy chỉ có cái la bàn nó ko có chức năng <Destination> là sao bác nhỉ ? :-/

dthong

Xác nhận: la bàn bị mất tính năng Destination và khi bấm giử trong Google Map thì không mở la bàn được như trước khi up.

PhamQuang

Manager
HD2 Action Screen Jaguaralani.cab cài vào không chạy được

Các ứng dụng đó có thể tác giả làm chỉ hỗ trợ cho manila cũ, với Manila mới sẽ không phù hợp nữa.
Có 1 số CAB như vậy đấy.
Rồi các KTV đó họ sẽ phát triển để phù hợp với Manila mới thôi.

glucose

Rom HD2

Bác Quang ơi ! Sau khi up Rom của Bác thì Everything OK, chỉ không hiểu sao sóng 3G của Mobifone không connect được. Trước đây ở phiên bản 1.43 của máy lúc nào cũng bắt được sóng 3G của mobifone, giờ thì bó tay, bác tìm hướng giải quyết giúp.(mình ở Tp.Hochiminh) Thanks

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi ! Sau khi up Rom của Bác thì Everything OK, chỉ không hiểu sao sóng 3G của Mobifone không connect được. Trước đây ở phiên bản 1.43 của máy lúc nào cũng bắt được sóng 3G của mobifone, giờ thì bó tay, bác tìm hướng giải quyết giúp.(mình ở Tp.Hochiminh) Thanks

Vào CommManager bật chức năng 3G lên mà sử dụng.

truongco

Báo cáo các bác, em đã up thành công trên Win 7, HD2 châu Á.

Cảm nhận ban đầu chạy mượt hơn Rom gốc 1.48 theo máy.

Tks bác Quang nhiều.

billydragon

Bác chủ topic cho hỏi là bản này đã vá các lôic như calendar, camera v.v... mà HTC đã đưa ra vá lỗi trên trang chủ chưa hay ta lại phải tự vá lại.

Bản ROM này không thấy còn phần mêm World Card nữa. Nó nhận dạng name card bằng camera rất pro, rất hữu ích để lưu danh thiếp.

LinhLinh777

Có cách nào để sửa lại cái thời tiết ko vậy bác? Của cháu mấy hôm trước vẫn tự nhận đc (TP:Tula) bình thường. Nhưng cháu cài cái patch 16icons bị lỗi ko chạy hiển thị đc mà còn làm lỗi luôn cái màn hình home. Cháu HR lại nhưng bg cái thời tiết nó nhận thành Guangzhou mới chết chứ, bg nó cứ hiện ra home cái thời tiết ở cái nơi mà mình có sống đâu. Thanks!

PhamQuang

Manager
Bác chủ topic cho hỏi là bản này đã vá các lôic như calendar, camera v.v... mà HTC đã đưa ra vá lỗi trên trang chủ chưa hay ta lại phải tự vá lại.

Bản ROM này không thấy còn phần mêm World Card nữa. Nó nhận dạng name card bằng camera rất pro, rất hữu ích để lưu danh thiếp.

Bạn thử Up xem có lỗi với Calendar, Camera ... hay không?
Nếu có tôi đã đưa lên trong bài đầu rồi.
Còn World Card thì bạn thấy hay nhưng tôi lại không thích nó.
Ứng dụng này có thể cài bằng CAB đấy.

bruno18

Hnay e bị 1 problem, up ngay hôm qua. chạy rất smooth 1 ngày, chiều nay khi đang đọc sách thì máy treo. Mặc dù đã restart nhiều lần bằng nhiều cách khác nhau nhưng chỉ vào đến màn hình splash screen là đứng im (hiện chữ HTC). Bác Quang có cách nào chỉ vói. Hay chỉ còn 1 cách là up lại ROM ship?

tks

Lamvip379

Bản rom này khi cài đặt max manila 2.5..V 2.6 và V2.7 đều bị lỗi..dùng các mod theme cũng bị lỗi...kô biết giờ làm cách nào mà chỉnh sửa giao diện..giao diện mặc định của manila xấu quá..và tẻ nhạt quá

Status
Không mở trả lời sau này.