• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V02 (Core 21887)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Bản rom này khi cài đặt max manila 2.5..V 2.6 và V2.7 đều bị lỗi..dùng các mod theme cũng bị lỗi...kô biết giờ làm cách nào mà chỉnh sửa giao diện..giao diện mặc định của manila xấu quá..và tẻ nhạt quá

Max Theme dựa trên phiên bản Manila cũ, trong ROM này tích hợp Manila mới hơn nhiều cho nên lỗi là phải.
Chờ tác giả làm giao diện fix đi.

PhamQuang

Manager
Hnay e bị 1 problem, up ngay hôm qua. chạy rất smooth 1 ngày, chiều nay khi đang đọc sách thì máy treo. Mặc dù đã restart nhiều lần bằng nhiều cách khác nhau nhưng chỉ vào đến màn hình splash screen là đứng im (hiện chữ HTC). Bác Quang có cách nào chỉ vói. Hay chỉ còn 1 cách là up lại ROM ship?

tks

Chạy mượt mà chỉ đọc sách (chắc ebooks trên thẻ hả?) một chút thì treo. ...
Bạn hãy tháo thẻ kiểm tra xem sao.
Đôi khi do những cái thẻ lỗi và chất lượng tồi gây cho máy nhiều phiên phức vớ vẩn đấy.

tchitchi

hi! and THX for your Work PhamQuang!
just one bug to rotate manual with landscape and Documents slide..
you work with visual 1.8.2 or Old Kitchen please??

thx

Lamvip379

Khi chạy 1 số ứng dụng thì bị treo ngay lập tức..ví dụ..như Ram Sweeper...pin tụt rất nhanh...mặc dù chưa cài nhiều soft và sử dụng nhiều

pippo74

Hi Phạm, như thường lệ, sản phẩm của mình luôn là tốt nhất. Tôi đặt các ROM trên hd2 của tôi, nhưng tôi veririfcato rằng cả hai cleanRAM rằng MemMaind, PDA đi vào khối sau khi làm sạch. Có thể là một vấn đề của cuộc xung đột hoặc một lỗi trong rom cảm ơn và tốt công việc

J

jay156

Guest
Thanks bác nhiều, không biết rom này có tốt không

Thấy mấy diễn đàn nước ngoài kêu bác Quang là legend đấy

lutrongtuong

Bác PhamQuang cho em hỏi:
Em có thể up rom mới này bằng GoldCard mà bác đã chỉ dẫn không (Em đang dùng Rom châu Á 1.48.707.2 và cũng có bản lưu Rom Ship). Nếu sau này em up trở lại Rom cũ 1.48.707.2 bằng cách chép vào GoldCard thì có được không? Máy vẫn như lúc em đang dùng phải không bác? Nhờ bác chỉ giáo.

wyluny

hi Bác Quang,

hôm bữa giờ xài thử cái ROM này của bác. Có 1 vài vấn đề như sau:
1. máy tự động reset 1 lần.
2. bị freeze 2 lần, mở lại stuck ở HTC welcome screen. Phải hard reset lại mới chạy bình thường.
Không biết là tại ROM của bác hay la tại máy em nữa. Mấy bác ở đây có bị vậy không ta?
Bây giờ định up thử V04 của bác nhưng kô biết là có bị vậy không nữa? Cảm ơn bác vì đã làm việc hết mình cho sự phát triển của diễn đàn.

Status
Không mở trả lời sau này.