• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V13 (Core 23518) ★ OS 2.02 (576Mb RAM)

Status
Không mở trả lời sau này.

alozng

Chú Quang cho cháu hỏi vụ RAM 578MB của bản này có nghĩa là tăng dung lượng RAM của thực của máy lên hay chỉ là hiển thị trong Software Information thôi ạ?
mình nghĩ cái này là ROM thực tế chứ fake rom đâu co tác dụng gì ! với lại chỉ 576 thui :D
Hic...Bác Quang có thể build thêm bản của COM2 được không? bản này đúng là giao diện rất đẹp, nhưng do di chuyển nút close/ok xuống phía dưới nên khiến cho một số soft không tuơng thích (một số soft khi vào tùy chỉnh hoặc sử dụng thì không thể nào thoát ra được vì không thấy nút close/ok :() khi cháu thử trên ở bản V12. Hiện giờ cháu đang dùn bản V11, mọi thứ rất ok, nhưng tháy cái vụ tăng ram nên cũng khoái khoái muốn úp thử. Rất mong Bác có thể build tiếp bản COM2 để cháu và các mem cũng gặp tình trạng như cháu có cơ hội được dùng bản mới này;;).
mình cũng thik COm2, nhưng COM5 sài đúng là tiện hơn ! chỉ bực một số lỗi giao diện khó chịu (VD trong phần PHONE)

benhtamthan

Thong tin sau khi tét:

1. Version này chạy quá là ok. Kg biết có phải do Ram tăng kg mà Mình thấy nó nhanh hẳn ???:-?
2. Radio 2.06.50.04 liên lạc còn trong trẻo và bắt sóng mạnh hơn (hơn cả 2.06.51.xx) trước đây nữa

Thắc mắc: Ram info:

Sao Ram trong Hardware Information của máy báo là 576 MB nhưng khi xem bằng Task Manager là chỉ có 458 MB, vậy cái nào là đúng đây?

Ps: có thêm bảng vá của SMS function của HTC ngày 29.01.2010, Pác nào up Rom 1.66.xxx trở lên có thể dùng (Đúng không Pác Quang ơi?)

Phát hiện: S2U2 conflict với Task Manila 2.5 1.922xx khi dùng chung với Iconsoft 2.2

Cảm Ơn Pác Quang 1 lần nữa và Em vẫn đợi COM2 cho phiên bản này của Pác

Chỉnh sửa cuối:

quangbinhdtdd

Không tải được bạn ơi,báo lỗi không kết nối được,mong bạn điều chỉnh lại,thanks.

bruno18

Nếu theo lý luận như trên thì em có thể sử dụng kết hợp: Radio 2.06.50.04 + 1 bản ROM bất kỳ (tất nhiên ROM này chỉ là OS, kg có radio) để sử dụng. OK kg vậy bác Quang?

dangchitrung

mình không biết các bạn thế nào nhưng mình nghĩ không nên sử dụng ROM này
khả nănng tương thích phần mềm cực kỳ tệ, những phầm mềm căn bản cài vào không kịp dùng cũng đứng máy, không làm gì máy cũng đứng, và đứng rồi thị reset cũng không được, phải hardreset

thanh taskbar ở trên xuất hiện nút Start nhưng nhấn vào không được, phía sát bên trái hiển thị đồng hồ nhưnng bấm vào lại hiện ra task manager. Nếu đang sử dụng màn hình ngang mà muôn nhấn vào đây thì tự động màn hình chỉnh lại thành màn hình đứng

vào settings không thể nào tìm được Screen để chỉnh cleartype, RSS không có ....

những điểm nói trên xảy ra ngay cả khi mình thử sử dụng mà không cài phần mềm nào thêm mà vẫn vậy.

mình thử up xong, trong vòng 1 tiếng thử đủ mọi kiểu mà vẫn không sử dụng dc

hơi bức xúc nên nếu mình có lời lẽ hơi quá đáng xin các bạn thông cảm bỏ qua nhé

PhamQuang

Manager
khả nănng tương thích phần mềm cực kỳ tệ, những phầm mềm căn bản cài vào không kịp dùng cũng đứng máy, không làm gì máy cũng đứng, và đứng rồi thị reset cũng không được, phải hardreset

thanh taskbar ở trên xuất hiện nút Start nhưng nhấn vào không được, phía sát bên trái hiển thị đồng hồ nhưnng bấm vào lại hiện ra task manager. Nếu đang sử dụng màn hình ngang mà muôn nhấn vào đây thì tự động màn hình chỉnh lại thành màn hình đứng

vào settings không thể nào tìm được Screen để chỉnh cleartype, RSS không có ....

những điểm nói trên xảy ra ngay cả khi mình thử sử dụng mà không cài phần mềm nào thêm mà vẫn vậy.

hơi bức xúc nên nếu mình có lời lẽ hơi quá đáng xin các bạn thông cảm bỏ qua nhé

Mình cũng thấy là tốt nhất bạn không nên dùng ROM này làm gì.
- Người ta cài 1 đống phần mềm chả sao, chỉ có bạn kêu vậy thôi.
- Các lỗi bạn nêu ra chắc chỉ xảy ra với bạn mà thôi.

lebinh__hung

bản này và bản trước đó (24/01/2010) chạy đều rất ok, duy nhất bản này thấy RAM lên 576MB không hiểu là do sử đổi thông số hiển thị trong máy hay là tăng con RAM lên được vì mình thấy xem trong task manager vẫn vậy à.

mobile

Máy của bạn có bệnh giống máy của tôi, Cái thanh Start ở trên bấm thủng màn hình mà không ra menu =)) =)) =))

Chỉ khác mà máy tôi cài 1 đống phần mềm mà không sao. :p

conaidayem

Tôi thì chả thấy nút Start gì ráo để chọt. Còn phần mềm thì cài một số và cũng chạy ầm ầm.
Nói chung V13 này nhanh và rất mượt mà. Thanks chú Quang!

phamthaitl

Máy của bạn có bệnh giống máy của tôi, Cái thanh Start ở trên bấm thủng màn hình mà không ra menu =)) =)) =))

Chỉ khác mà máy tôi cài 1 đống phần mềm mà không sao. :p

reset lại xem sao.của mình chạy fafa.

alozng

Tôi thì chả thấy nút Start gì ráo để chọt. Còn phần mềm thì cài một số và cũng chạy ầm ầm.
Nói chung V13 này nhanh và rất mượt mà. Thanks chú Quang!

nút start là nút biểu tượng lá cờ windows góc dưới bên trái màn hình đó bạn :D

phamthaitl

nút start là nút biểu tượng lá cờ windows góc dưới bên trái màn hình đó bạn :D

trời đất hai bạn này:|.ai dùng WM va vitinh mà không biết nút start là nút gì:O.WM 6.5 này giống như nút Start của win 7.
mình nghĩ câu hỏi này chỉ để hỏi thôi.=))

phamthaitl

Đang test phiên bản V14 với Build mới 28223, chạy cũng rất khá. :D

cổ vũ cho man nhanh chóng hoàn thành để cho anh em được có bản mới dẹp và ổn định hơn.
có chút ý kến nhỏ để tham khảo Man và cùng anh em.man có thể cho nhưng icon trên màn hình today thành 4 cột được không.bình thường là 3 cột,nhưng nhìn thế có vẻ hơi to.tuy là dễ bấm hơn.nhưng cho làm 4 cột thì mình có thể thấy đc nhiều biểu tượng hơn.
cám ơn Man.

PhamQuang

Manager
Hình ảnh minh họa V14:

TouchDiamond2

Em mới chia tay em TD2 rùi. Vừa mới tậu Em HD2, lại có dịp thưởng thúc những rom mới của bác Quang;;). Bác chỉ giúp tắt rung bàn phím o HD2 giup em nhé

Status
Không mở trả lời sau này.