• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V16 (Core 23519) ★ OS 1.66 & 2.02

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthaitl

Theo các nguồn thông tin thống kê: các máy dành cho khu vực HK và Asia thì hay bị treo và tự HR sau khi Up Custom ROM (chắc bị Made in China lọt vào. :D).
Các máy nguồn gốc EUROPE hay US (Canada) thì không hề bị bệnh này.

vấn đè này thì có lẽ đúng.bởi vì mình chưa bị trường hợp treo máy.của mình là phiên bản EURO.

PhamQuang

Manager
Bản rom này chạy rất tốt. Bên cạnh đó, có một lỗi là mình hay vào Start -> Tools -> Get started. Giờ vào đây không sử dụng được các thiết lập trong này nữa, click vào từng tùy chọn không có tác dụng gì cả.

Tuỳ chọn gì trong đó hả bạn? Getting Started chẳng qua giống như help các cách sử dụng mà thôi, bây giờ ít ai sử dụng cái này. Mình tạm để vào đó, chứ định del. đi đấy.

ekboom

Không biết bản này của bác Quang co bi lỗi SMS không nhận đuọc hay khong? V13 của bác em gởi nhận SMS lâu lâu có tình trạng delay ..co khi cả ngày sau mới nhận và gởi được

phongt

Tuỳ chọn gì trong đó hả bạn? Getting Started chẳng qua giống như help các cách sử dụng mà thôi, bây giờ ít ai sử dụng cái này. Mình tạm để vào đó, chứ định del. đi đấy.
Tại em hay vào đây để set background, có chỉnh date và time trong đó nữa mà. Nói chung em thấy Get started này cũng giống như một setting khác vậy.

Không hiểu sao rom cũ, connect bằng cable với laptop (đang nối internet) thì vào mạng được. Nhưng giờ gắn cable vào, mở opera chỉ thấy trắng xóa.

Chỉnh sửa cuối:

TouchDiamond2

Tốt nhất là đừng up gì cả. up rồi treo máy rồi này nọ. DH2 chạy quá nhanh rồi. Đợi win7 ra rồi làm luôn. Up nhiều quá đến lúc ra win7 máy hư rồi. hehehheeh

Thrall

Theo các nguồn thông tin thống kê: các máy dành cho khu vực HK và Asia thì hay bị treo và tự HR sau khi Up Custom ROM (chắc bị Made in China lọt vào. :D).
Các máy nguồn gốc EUROPE hay US (Canada) thì không hề bị bệnh này.

Đọc đến đây thấy quen quen, hình như đọc trên trang chủ Toyota VN giải thích vụ chân ga:p
Em dùng máy Asia UP Rom cook ầm ầm chả thấy sao cả - ko Random reset, ko HR, ko treo, chỉ có vụ trục trặc với sóng Mobifone thì em dùng radio2.06 cũng của Asia thì hết bệnh rùi

nhatnam2705

Bác Quang ơi, em không biết Link có hư hay không, mà em down hoài không được ? MOng Bán giúp dùm....TKS

nncuong

Administrator
Máy em dùng là hàng EURO, nhưng nhìn cái màn hình vàng khè khè nên đã đổi sang hàng ASIA rồi :D. Đã kiểm tra cả bản EURO và ASIA đều chạy rất tốt.

nhatnam2705

Anh QUang ơi, cái LINK bị sao ấy, em Down hoài không được, anh có thể share cho em cái Link khác được không ???? Cám ơn anh nhiều...

tdqnet

Máy của em dùng bản V13 đang rất ổn, up lên V16 bị treo máy mấy lần rồi, có lần còn treo ngay ở màn hình trắng có chữ HTC nữa. Đành quay lại bản V13 để đợi bản khác của bác Quang vậy.

PhamQuang

Manager
Link này không thể download được bác Quang ơi.

Đã nhắc nhở nhiều lần rồi, trong các Topic tôi giới thiệu ROM tuyệt đối không thắc mắc về link tải.
Chơi ROM mà không biết cách tải ROM thì chơi làm gì????

Yêu cầu không post các bài về link tải !!! Tôi sẽ del. mà không thông báo trước đấy.

PhamQuang

Manager
Máy của em dùng bản V13 đang rất ổn, up lên V16 bị treo máy mấy lần rồi, có lần còn treo ngay ở màn hình trắng có chữ HTC nữa. Đành quay lại bản V13 để đợi bản khác của bác Quang vậy.

Đã giải thích rồi đấy !!!
Có 2 bản V16 dựa trên các OS khác nhau. Bạn hãy Up thử bản V16 với OS 1.66.707 xem có bị treo hay không nhé, từ đó sẽ kiểm chứng lại máy của bạn thuộc loại nào.

quang10ntp

Bản V13 mọi thứ đều ok. Tuy nhiên xem tivi 3g của viettel thì có tiếng nhưng ko có hình. V16 mới up đang chạy thử chưa biết thế nào

quangbinhdtdd

Nhìn chung bản V16 chạy khá nhanh và mượt, đặc biệt phần tin nhắn nhanh và bàn phím chính xác, ấn tượng hơn hẳn so với những bản trước đó. Một lần nữa xin cảm ơn bác Quang=D>

nguyenducthang

Mình mới mua HD2 và up luôn bản ROM V16 của bác Pham Quang.Giờ còn phần Radio là chưa up được ai chỉ giúp mình với. Ah mà bác nào cho mình hỏi làm sao khắc phục được cái lỗi
attachment.php
Xin lỗi vì mượn hình của người khác. Với lại trong giao diện phone không hiển thị đồng thời All Call+Contacts

Chỉnh sửa cuối:

lognkhanh

Tôi đã up bản V16 ver 1.66, máy vẫn bị treo nên lại up lại bản romship. Bản V16 có các tiện ích rất hay bác Phạm Quang có thể up cho anh e các phần mềm riêng đó không. Như MSN money, bàn phím full keypad trong people, chế độ màn hình khi nghe cuộc goi không phải kéo màn hình để ấn nút speaker, tiện ích chuyển nút start xuống dưới và hiện đồng thời batt-clock trên taskbar.
Một lần nữa Cảm ơn bác Phạm Quang.

PhamQuang

Manager
Máy thì báo chạy mượt, máy thì bị treo ....
Chẳng biết đằng nào mà lần...

@lognkhanh: các ứng dụng bạn nói tới nó gắn liền với Build ROM, không phải muốn chuyển Bar xuống duới dùng phần mềm cài đặt mà được đâu, các ứng dụng khác cũng vậy.

lebinh__hung

Báo cáo Bác Quang là máy mình qua taiwan mua về xài bản này từ bữa giờ vẫn chạy ngon lành chả có vấn đề gì hết...Vì thế nguồn gốc máy từ đâu để chạy bản RAM 576MB là không có, chỉ có 1 nghi vấn là máy đó là hàng Test lúc trước lên đời để bán thôi, hoặc thẻ nhớ đểu,....nói chung là do cái máy đó không phải hàng ra mắt chính thức của HTC(chỉ là bản test ban đầu bị thay nắp sau).

Cám ơn Bác Quang.

tdqnet

Báo cáo bác Quang: "Máy của em dùng bản V13 đang rất ổn, up lên V16 bị treo máy mấy lần rồi, có lần còn treo ngay ở màn hình trắng có chữ HTC nữa. Đành quay lại bản V13...". Tuy nhiên sau khi quay về bản V13 thì máy lại bắt đầu xuất hiện hiện tượng bị treo máy. Em up lên bản V16 ver 1.66, chưa kịp cài đặt thêm gì, ngủ một giấc sáng dậy mở máy ra vào comm manager nó báo lỗi shortcut gì đó, em remove quicklink đó đi add lại thì không thấy comm manager trong mục programs, nhưng em vào start-tools- thì vẫn có comm manager và vào bình thường. Em resest lại máy thì bị treo cứng ở màn hình trắng, vài lần chọt reset đều không thoát qua được màn hình trắng, đành hardreset thì máy dùng được.
Sau 30 phút dùng thử, vào mạng bằng 3g được 1 lúc thì bị văng ra khỏi trình duyệt, khởi động lại trình duyệt opera không được. Resest bằng phần mềm build trong rom thì lại thành hardresest, sau đó là treo ở màn hình trắng. Tháo nắp pin chọt resest thì bị treo ở màn hình có logo PDAVIET, tháo pin ra khởi động lại, máy chạy được vài bước khởi động thì màn hình đen thui và một loạt chữ báo là "máy không thể khỏi động do tắt không đúng cách hoặc bạn đã cố cài các phần mềm untrusted... nhấn phím volume up để khỏi động lại hoặc bất kỳ phím nào để hủy bỏ..." (em tạm dịch thế), em nhấn giữ volume up một lúc thì máy khởi động lại... hiện chưa dám động vào, đang đợi down bản ship rom 1.66 về... Báo cáo tạm hết. Cảm ơn bác Quang!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.