• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V16 (Core 23519) ★ OS 1.66 & 2.02

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhkhoa

Mình cũng bị như vậy , đứng ở màn hình trắng khi sotf reset hoặc khi tắt máy rồi mở lên lại , mấy lần như vậy cứ Hard reset lại , một số bản rom trươc đó cũng bị , bây giờ đang chuyển sang miri v2.4

nncuong

Administrator
Lưu ý với bản này là nếu không dùng radio 2.06.50.04 thì rất hay treo máy.

tdqnet

@ PhamQuang: Tình hình là em đã phải chuyển tạm về dùng ship rom ver 1.66 để đợi bản mới của bác Quang, tuy nhiên rất thích cách chỉnh sửa giao diện, hiển thị pin, task manager... theo rom của bác, bác có thể cho em xin các file cab để có được giao diện giống (gần giống cũng được) các bản rom của bác được không ạ? Cảm ơn bác nhiều.

phongt

Ko hiểu sao chức năng task manager hoạt động rất không ổn định. Mình chọt vào có khi nó ra, có khi hiện ra rồi tắt, cứ chọt chọt vài lần mới hiển thị đầy đủ, có khi chọt hoài nó không hiện, phải reset lại máy thì nó lại hiện >_<

TranMinhMan

Super V.I.P
Ko hiểu sao chức năng task manager hoạt động rất không ổn định. Mình chọt vào có khi nó ra, có khi hiện ra rồi tắt, cứ chọt chọt vài lần mới hiển thị đầy đủ, có khi chọt hoài nó không hiện, phải reset lại máy thì nó lại hiện >_<

Task Manager vẫn chưa tương thích lắm đối với các Build 23xx hoặc 28xx, đây là các dòng Core mới được gọi là WM6.5.x. Chịu khó chờ ver tương thích hơn vậy bạn nhé!;;)

lebinh__hung

nó không có task nào chạy ngầm thì lúc ra lúc không, còn có task nào đang chạy ngầm thì chọt là ra :D, nhớ là chấm dứt khoát phía góc nhỏ xíu thôi

PhamQuang

Manager

Task Manager X2 và Task Bar (hiển thị PIN, Volume, Start,...) không cùng nhau hoạt động đâu.
Bạn mà chọc khi chữ "Start" vẫn hiển thị sẽ không hiển thị Task Manager, hãy chờ chữ "Start" nó Hide đi thì chọc nhẹ góc phải sẽ xuất hiện ngay thôi.
Có chọc thì cũng nên biết chọc 1 cách nghệ thuật. :D

Tuan1412

Lưu ý với bản này là nếu không dùng radio 2.06.50.04 thì rất hay treo máy.

E dùng Radio vesion 2.06.51.07 rất hay treo thậm chí 0 thể khởi động lên đc,đành quay lại với bản rom cũ thôi.

PhamQuang

Manager
E dùng Radio vesion 2.06.51.07 rất hay treo thậm chí 0 thể khởi động lên đc,đành quay lại với bản rom cũ thôi.

- Up ROM V16 (OS 2.02)
- Up Radio 2.06.50.04 hoặc 2.06.50.23_3
- HR lại máy sau khi Up hoàn chỉnh.
Kiểm tra lại máy xem còn hay treo nữa không.

havans0n

- Up ROM V16 (OS 2.02)
- Up Radio 2.06.50.04 hoặc 2.06.50.23_3
- HR lại máy sau khi Up hoàn chỉnh.
Kiểm tra lại máy xem còn hay treo nữa không.

Bac Quang ơi em hỏi với: Radio 2.06.50.04. Lúc đầu cái nó cho số Ram là 576 giờ Up Rom16 ....707 nó lại chuyển về Thành 448 là sao? Nó ko tương thích phải không Bác. Hình như em mua lầm máy hang lởm hay sao í. dùng suốt ngày bị đơ. HR lại cũng ko đc chỉ có Up lai Rom là đc thôi. lần nào cũng thế. ngày Up Rom mấy lần chán quá.

jennydontcry

@ MAN Pham Quang : E đã UP ROM OS 1.66 nhưng máy vẫn bị treo sau vài lần SR hoặc sau khi cài 1 số phần mềm.
Vậy rất có thể nguyên nhân do máy (có thể là hàng test PRO THREE như 1 số bro nói) chứ ko phải do ROM gây ra.Bởi e dùng 4,5 đời PPC rồi nhưng chưa thấy trường hợp nào nhiều người cùng bị vấn đề treo máy hoăc tự động HR nhiều như em LEO này,các dòng máy khác sau khi UP ROM COOK chỉ hoặc thấy kêu chạy chậm hơn,hoặc tốn PIN or ngốn RAM hơn chứ gần như ko có hiện tượng treo máy ở BOOTLOADER.
Hix,rất có thể 1 số ae(trong đó có e) đã cưới phải mấy "cô tiểu thư ẽo ợt" chỉ quen dùng hàng hiệu(ROM SHIP) chứ ko quen dùng hàng nhái(ROM COOK) mất rồi.Mong MOD sớm tìm được nguyên nhân chính xác và nghĩ kế khắc phục cho anh em cùng có cách "dạy cho mấy cô vợ tiểu thư" này 1 trận.

PhamQuang

Manager
- Dòng HTC HD2 (Leo) có lẽ do thị trường thúc giục quá nhanh cho nên khi ra mắt đúng là có khá nhiều khiếm khuyết.
- Việc có 1 seri là bản TEST như 1 số người nói có đúng hay sai cũng chả ai dám quả quyết bởi cũng khó có bằng chứng cụ thể. Tuy nhiên 1 số bệnh hiện nay như hồng ảnh khi chụp, máy bị treo, bị HR,... thì phần nào nói lên chất lượng của Seri này.
Mình không phải dân Kỹ thuật phần cứng cho nên không rõ nhiều lắm, cũng khó giúp các bạn được.
- Việc 1 số "cô chiêu cậu ấm" coi dùng "hàng hiệu" tức là chạy ROM xịn (ship) như bạn nói chưa chắc đã đúng với PPC đâu.
Ai dám quả quyết ROM Cook là hàng không xịn? Mà ROM hãng mới xịn? :D :D :D
Thật là một suy nghĩ rất quái gở và thiếu tính phát triển. :D

lebinh__hung

Hôm nay mình tiếp tục báo tình trạng con HD2 vẫn ngon lành mặc dù cài thêm 1 đống trong này http://www.ad-grafiska.se/hd2/ để chỉnh hệ thống :D.

Vấn đề camera thì ngay lúc đầu xài bản ROM gốc của HTC cũng không thấy bị cái hồng hồng gì đó

Loa trong rõ to, pin không sụt và rất ổn

Hầu như máy không bị đơ cho dù mình có làm gì nó đi chăng nữa, ngay cả chơi giả lập PS1 cũng ầm ầm.

Nguồn gốc máy thì như mình đã nói trước, vì thế không có chuyện tương thích hay không tương thích của máy dòng ASIA và EURO(trước đó cũng xài 1 loạt máy HTC up ROM loạn xạ chỉ cần SPL là xong).

Vấn đề ROM xịn hay ROM cook thì mình thích xài ROM cook hơn vì pin trâu hơn so với xài bản ROM xịn của HTC.

jennydontcry

- Dòng HTC HD2 (Leo) có lẽ do thị trường thúc giục quá nhanh cho nên khi ra mắt đúng là có khá nhiều khiếm khuyết.
- Việc có 1 seri là bản TEST như 1 số người nói có đúng hay sai cũng chả ai dám quả quyết bởi cũng khó có bằng chứng cụ thể. Tuy nhiên 1 số bệnh hiện nay như hồng ảnh khi chụp, máy bị treo, bị HR,... thì phần nào nói lên chất lượng của Seri này.
Mình không phải dân Kỹ thuật phần cứng cho nên không rõ nhiều lắm, cũng khó giúp các bạn được.
- Việc 1 số "cô chiêu cậu ấm" coi dùng "hàng hiệu" tức là chạy ROM xịn (ship) như bạn nói chưa chắc đã đúng với PPC đâu.
Ai dám quả quyết ROM Cook là hàng không xịn? Mà ROM hãng mới xịn? :D :D :D
Thật là một suy nghĩ rất quái gở và thiếu tính phát triển. :D

Thật sorry MAN PhamQuang vì e ko có ý phân biệt ROM COOK hay ROM SHIP mà chỉ muốn nói về vấn đề 1 số máy LEO kén ROM quá nên gây hiện tượng treo máy như vậy.
Bởi ai cũng biết rằng dùng ROM COOK có nhiều ưu điểm hơn bởi đã được gọt rũa cắt tỉa cho phù hợp từng đối tượng sử dụng,đặc biệt là ROM của bác Quang vì chuyên "nấu nướng" để phù hợp với nhu cầu của ae PV.

havans0n

Tất cả vẫn chỉ là phỏng đoán. Chưa có câu trả lời chính thức cho vấn đề treo máy này. Em có chút í kiến muôn chia sẻ với cả nhà rằng máy của em Up mấy bản Rom trước rất hay bị treo. 1 ngày treo đến mấy lần luôn. Kể cả vừa Up Rom xong tắt máy đi mở lại cũng bị treo cứng ở chỗ HTC và 3 dòng chữ màu đỏ. Bây giờ máy của em đang chạy Rom V16 (WM6.5 2.02.531.16) với Radio 2.06.50.04 em thấy máy chạy từ tối qua tới giờ 1 ngày rồi mà chưa thấy có hiện tượng gì ( đang tiếp tục theo dõi). trước đó em có chạy Rom V16(WM6.5 1.66.707.16) với Radio như trên thì chỉ số Ram là 448 và máy chạy rất là đơ. Xin lưu í với các bạn nào gặp trường hợp treo máy như mình thì nên thử.(Up Radio trước rồi Up Rom) và xin cảm ơn Bác PhamQuang đã rất nhiệt tình share Rom và hướng dẫn mọi người trong diễn đàn.

quangbinhdtdd

Bác Quang cho em hỏi chút: rom v16 đã được tích hợp phần update SMS của HTC chưa ạ (24.1.2010),cảm ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.