• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V20C5 (Core 23530) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

tonychanh

Tui cũng bị vậy. tưởng xung đột phần mềm, remove tùng lum. Chắc đợt này mà thử Rom mới này k đc, chắc phải quay về rom ship quá cho ổn. (thấy khác mỗi trang home là đẹp hơn thôi). Manila có cài riêng đc k vậy a e

ichte

Well-Known Member
Bản này sử dụng các build OS mới và Radio mới, nhưng cảm giác không ổn định bằng version 18.
Test bản này từ sáng, sau khi bật tắt malina, sử dụng wifi, bật tắt phone... chiều nay không vào được Comm manager nữa :(

Now, back to V18:D

ekboom

Bản này sử dụng các build OS mới và Radio mới, nhưng cảm giác không ổn định bằng version 18.
Test bản này từ sáng, sau khi bật tắt malina, sử dụng wifi, bật tắt phone... chiều nay không vào được Comm manager nữa :(

Cho mình hỏi làm sao để bật tắt manila vậy.... mình mỗi lần như thế đều phải soft reset

stone0_0heart

Cho mình hỏi làm sao để bật tắt manila vậy.... mình mỗi lần như thế đều phải soft reset

Bác Quang đã nói về vấn đề này rùi mà! ở màn hình HTC SENSE vuốt từ giữa màn hình xuống để mở và ngược lại để tăt!

Tango

Không hiểu sao em cài cái Task Manager vào thì trên task bar, nó toàn đè lên đồng hồ, mà cũng không tìm thấy chỗ nào để disable cái đồng hồ trên taskbar đấy nữa. Em có cảm giác pin tốn hơn thì phải, để qua đêm tầm 11 tiếng mất khoảng 8% pin

exec

Tớ xài rất ổn định, ổn định hơn V18, bạn nhớ hard reset đầy đủ xem sao nhé.

tonychanh

Tôi đã chạy rất ổn định, bạn kiểm tra lại xem sao nhé.

Lúc mới up rom xong, đúng là hơi nóng. Nhưng chạy một lúc khoảng 30 phút là hết -> check lại rồi reply nha

tonychanh

Anh Quang ơi !

Rom đã chạy thử được 1 ngày, đúng là không còn lỗi black screen nữa ? Quá tuyệt.
Nhưng có 4 Icon có sắn (Call history, Appoiments, sms, email) có cách nào remove và add vào các app khác được không? Vì đã gọi HTC Sense thì phải được tự do tùy biến chứ.

Thanks Anh Nhiều

Tango

Không hiểu sao em cài cái Task Manager vào thì trên task bar, nó toàn đè lên đồng hồ, mà cũng không tìm thấy chỗ nào để disable cái đồng hồ trên taskbar đấy nữa. Em có cảm giác pin tốn hơn thì phải, để qua đêm tầm 11 tiếng mất khoảng 8% pin

Bác nào xem giúp em cái vụ đồng hồ cái ạ

Tango

Cám ơn bác Quang, cho em hỏi nốt, vậy các bác kiểm soát các ứng dụng đang chạy bằng chương trình gì vậy? Cái task manager x2 pathed em thấy rất hay, nhưng nhìn nó bị cái đồng hồ đè lên là em thấy nản lắm:(

TouchDiamond2

Thôi, sài rom ship cho nó lành. Còn đam mê uprom thì phải chịu cảnh reset máy như cơm bữa thôi. Chuyên gia viết phần mềm cho Win Mobile còn lỗi nói gì bác Quang. Các bạn đừng đòi hỏi quá nhiều ở bác Quang.

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang, cho em hỏi nốt, vậy các bác kiểm soát các ứng dụng đang chạy bằng chương trình gì vậy? Cái task manager x2 pathed em thấy rất hay, nhưng nhìn nó bị cái đồng hồ đè lên là em thấy nản lắm:(

Hãy cố gắng làm quen sử dụng Task Manager X2 chạy trên COM5, COM8,... dần đi bạn ạ.
Các Build mới sau này đều không thích hợp với HTC Task Manager cũ đâu.
Dùng quen Task Manager X2 lâu cũng thấy hay và tiện đấy.

thdanh1972

cám ơn bác Quang nhiều , và em hỏi xin bác Quang file cab của game sắp các viên bi đủ màu với.

cvcvc

Hãy cố gắng làm quen sử dụng Task Manager X2 chạy trên COM5, COM8,... dần đi bạn ạ.
Các Build mới sau này đều không thích hợp với HTC Task Manager cũ đâu.
Dùng quen Task Manager X2 lâu cũng thấy hay và tiện đấy.

Bạn ơi lúc trước mình cũng bị như ban, nhưng bạn không phải cài thêm Task manager x2 nữa đâu mà nó được tích hợp sẵn trong bản Rom rồi nhưng hơi khó ấn. Bạn ấn nhẹ vào góc phải trên cùng sát đồng hồ báo phút là nó hiện ra. Còn cài thêm nó sẽ chèn lên đồng hồ. Còn khi ấn khó quá thì bạn cài theem pm này AdvancedTaskManager_0.7 mình cũng đang dùng nó giống như Ták Manager vậy. Cũng còn nhiều pm khác có Ták Manager như: Resco Explorer 2008 v8.0 Full hay SKTools5 bạn tìm trong diễn đàn nhé.
Chúc các bạn vui, bản Rom V20C5 dùng rất tuyệt vời đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.