• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V20C5 (Core 23530) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

vudq

Bản V20C5 chạy ổn định, ít hao pin và không bị lỗi tắt máy như bản V19C5. Tôi dùng từ hôm qua đến giờ hết có 20% pin\-/

thanhtri87

Xin lỗi, anh Phạm Quang cho em hỏi một chút là các bản ROM từ V12 trở về sau này thì icon Windows đều được anh chuyển cho nằm ở dưới.
Mà em thì lại thích nó nằm ở trên hơn, tức là nó giống với lại vị trí ban đầu của các bản ROM Ship hay V11 trở về trước. Vậy cho em hỏi có cách
nào để đưa icon windows lên trên lại ko? Cám ơn anh Phạm Quang!

lobodo

Xin lỗi, anh Phạm Quang cho em hỏi một chút là các bản ROM từ V12 trở về sau này thì icon Windows đều được anh chuyển cho nằm ở dưới.
Mà em thì lại thích nó nằm ở trên hơn, tức là nó giống với lại vị trí ban đầu của các bản ROM Ship hay V11 trở về trước. Vậy cho em hỏi có cách
nào để đưa icon windows lên trên lại ko? Cám ơn anh Phạm Quang!

Bác cài bản ROM của nhóm COM2 là được thôi mà.

thanhtri87

Dùng bản ROM của nhóm COM2 thì lại ko được Ram 576Mb bạn àh. Với lại các bản ROM cũ ko được tích hợp sắn nhiều phần mềm như ROM mới.

Tango

Bản V20C5 chạy ổn định, ít hao pin và không bị lỗi tắt máy như bản V19C5. Tôi dùng từ hôm qua đến giờ hết có 20% pin\-/

Tớ để máy standby qua đêm, cứ 8 tiếng mất 6% pin (sau khi reset máy và tắt màn hình) thì hao pin ở mức độ nào vậy bác?

vungtaulaw

Bản rom mới này khởi động lại thì chạy nóng máy và hao pin có bác nào bị vậy không. Em chỉ cài thêm phần mềm tắt màn hình thôi. Không biết có phải dụng soft không

pinkofday

hic, sao bản ROM V20 này mình cũng bị lỗi đứng màn hình như V19 nhỉ, bây giờ mình chú ý được 1 đặc điểm là đa số các trường hợp như vậy sau khi SR lại thì máy đều có tin nhắn mới, ko hiểu liệu việc máy bị đứng màn hình có liên quan gì đến tin nhắn ko?

cvcvc

Bản V20C5 này hình như trình duyệt Wed Opera có vấn đề hay sao đó, mình bi hiện tượng bị out ra ngoài khi đang xem một trang xong lại mở thêm 1 trang khác. Có ai bị như mình không?

tonychanh

Anh Quang ơi !

Rom đã chạy thử được 1 ngày, đúng là không còn lỗi black screen nữa ? Quá tuyệt.
Nhưng có 4 Icon có sắn (Call history, Appoiments, sms, email) có cách nào remove và add vào các app khác được không? Vì đã gọi HTC Sense thì phải được tự do tùy biến chứ.

Thanks Anh Nhiều

Sao không ai trả lời hết vậy? Ăn tết lâu quá không ai thèm trả lời

lobodo

Bốn cái tab đó là cố định rồi bạn ạ ! nếu bạn muốn thêm app thì bạn chỉnh tăng shortcuts từ 12 lên 16 hoặc 20 trong seting của Max manila .

DucLong

Super V.I.P
Anh Quang ơi !

Rom đã chạy thử được 1 ngày, đúng là không còn lỗi black screen nữa ? Quá tuyệt.
Nhưng có 4 Icon có sắn (Call history, Appoiments, sms, email) có cách nào remove và add vào các app khác được không? Vì đã gọi HTC Sense thì phải được tự do tùy biến chứ.

Thanks Anh Nhiều

Bạn có thể vào phần Menu rồi add (thêm vào) hay remove(bỏ đi) các biểu tượng cho các Tab

PhamQuang

Manager

Sao bạn không quay DV 1080 để hỏi nhỉ? :D
MaxManila nó như 1 phần mềm, có nhiều tuỳ chỉnh, ai thích thú với nó thì sử dụng bật tắt 4 cái núm đó quá dễ.
Thiết nghĩ câu hỏi của bạn không cần phải trả lời.

cvcvc

Sao bạn không quay DV 1080 để hỏi nhỉ? :D
MaxManila nó như 1 phần mềm, có nhiều tuỳ chỉnh, ai thích thú với nó thì sử dụng bật tắt 4 cái núm đó quá dễ.
Thiết nghĩ câu hỏi của bạn không cần phải trả lời.

Bác Quang ơi trình duyệt Opera sao truy cập nhiều liên tục toàn bị out ra ngoài thôi?

PhamQuang

Manager
Đang chuẩn bị phiên bản V21C5 với OS mới: 2.09.531Build 23540.5.5.0 (COM5).
Test thử 1,2 ngày xem ổn định sẽ đưa lên để các bạn sử dụng thử.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi trình duyệt Opera sao truy cập nhiều liên tục toàn bị out ra ngoài thôi?

Không biết bạn truy cập thế nào, nhưng mình dùng Opera mỗi ngày vào NET liên tục bằng GPRS mấy giờ liên tục mà chưa bao giờ bị Out cả.
Hãy hỏi DV NET (WiFi, GPRS...) bạn sử dụng xem có vấn đề gì không trước đã.

Tango

Bác Quang cho em hỏi lại: em cài Show case hoặc Task Manager 2 hoặc đại loại 1 cái task manager nào đấy thì nó đều tự động đè lên cái đồng hồ ở trên task bar, nhìn rất mất thẩm mỹ. Bác cài phần mềm nào để kiểm soát chương trình đang chạy mà có thể tạo shortcut trên màn hình nhưng không đè lên cái đồng hồ ở task bar đấy không?
Thanks bác rất nhiều!

cvcvc

Bác Quang cho em hỏi lại: em cài Show case hoặc Task Manager 2 hoặc đại loại 1 cái task manager nào đấy thì nó đều tự động đè lên cái đồng hồ ở trên task bar, nhìn rất mất thẩm mỹ. Bác cài phần mềm nào để kiểm soát chương trình đang chạy mà có thể tạo shortcut trên màn hình nhưng không đè lên cái đồng hồ ở task bar đấy không?
Thanks bác rất nhiều!
Mặc định của bản rom đã có phần Task Manager rồi, bạn cứ ấn khéo vào phần góc phải là ra. Còn chương trình Showcase bạn vào trong phần cài đặt tắt hiện ở đồng hồ đi và tạo Shotcut ra màn hình Today dùng cho tiện.

stone0_0heart

Thanks bác rất nhiều!

Mình nghĩ những chủ đề này đã có topic riêng, ở đây là topic bàn luận về Rom thôi! mà trong bản Rom này của bác Quang đã tích hợp Task Manager rùi mà, mình thấy cũng tiện! vì bạn post như vậy sẽ làm loãng topic và gây khó khăn cho việc tìm kiếm sau này cho các thành viên mới! Chúc bạn thành công :p!

Status
Không mở trả lời sau này.