• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

venusian

Moderator
chúc chú sức khỏe để ngày càng biuld đc nhìu rom cho bọn cháu dùng =D>

bmd

Mình đã HR 2 lần, Cảm ứng vẫn bị chậm hơn so với các bản trước

jackbmd

Bác Quang lại có bản Rom mới nữa rồi, chúc cho bản rom cho hd2 ngày càng hoàn thiện...

duongpham

Đua theo BÁc PQ về up rom cũng thua bác build Rom. hic em mới up hồi chiều qua bản V46, sáng nay thấy bản V47 (lại phải down về và up tiếp) nhưng em khoái bản COM 2 hơn, nên chắc chờ ra và up thui. tks bác one more

lobodo

bản ROM này hứa hẹn nhiều cải tiến . Tốc độ dow nhanh chóng mặt . Thank bác Quang !

Chỉnh sửa cuối:
M

meocop

Guest
không hiểu sao mấy nay update rom của bác nó khởi động chậm thế,lại có hiện tượng hardreset nữa,có khi máy em trục trặc gì chăng vì em hay update rom lắm.khi dùng bản v28 của bác longnguyen thì lại ổn.spl máy em là 1.42 hay em có phải nâng lên 2.08 không bác nhỉ?em vừa tải xong bản fix sẽ up luôn xem sao

Last edited by a moderator:

HungQLKT

Bác Quang ơi, thế Up rom xong cháu có phải up lại Radio theo hướng dẫn của Bác: "Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn" không???
Cháu cảm ơn Bác

PhamQuang

Manager
Phiên bản FIX là phiên bản hiện đang để Link đó, link đưa lên đêm qua.
Vì phiên bản đưa trước lỗi hiển thị BT và chưa chỉnh Touch nên mình đã đưa bản FIX lên.
Bản hiện tại:
- Hiển thị BT chuẩn
- Phần Touch và cảm ứng chắc không thua kém các bản cũ với OS 2.13 đâu.

Lưu ý thêm lần nữa: Với ROM OS 2.10, 2.13 hay 2.14 thì nên chạy HSPL 2.08.HSPL, máy chạy sẽ ổn hơn.

HungQLKT

không hiểu sao mấy nay update rom của bác nó khởi động chậm thế,lại có hiện tượng hardreset nữa,có khi máy em trục trặc gì chăng vì em hay update rom lắm.khi dùng bản v28 của bác longnguyen thì lại ổn.spl máy em là 1.42 hay em có phải nâng lên 2.08 không bác nhỉ?em vừa tải xong bản fix sẽ up luôn xem sao

Đương nhiên là phải chạy lại HSPL rùi vì là up Rom cook chứ ko phải rom factory mà.

Bác Quang up lên Server nào mà down nhanh kinh khủng? Chưa đến 2p đã down xong.
Hihi, Thank Bác Quang nhé!