• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM: V71 (Build 28245.5.3.10) ★ OS 3.14 (FINAL)

lenguyen

Bác Quang cho em hỏi: Sau khi em up bản Rom này thì bi lỗi như sau
Mỗi lần bật tắt 3G (Change to GSM mode) thì máy Reset liên tục rất nhiều lần.
Bác giup em cách khắc phục.
Thanks

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi: Sau khi em up bản Rom này thì bi lỗi như sau
Mỗi lần bật tắt 3G (Change to GSM mode) thì máy Reset liên tục rất nhiều lần.
Bác giup em cách khắc phục.
Thanks

Vậy bạn phải HR lại máy xem sao nhé.
Mình gạt bật/tắt 3G từ CommManager rất dễ dàng và nhanh, hầu như máy không thay đổi chút nào, làm sao mà Reset lại được???

nguyen_hoang

có 1 khả năng là mạng reset liên tục
:-? tại do bật tắt 3g với data connection nó thay đổi bộ thu phát sóng trong giây lát, cái này thì ngay lập tức được thiết lập lại ngay

ducloidsn

Em up xong có 1 lỗi là khi xem hình từ tab Photos & Video xoay ngang vẫn được nhưng khi thoát ra thì màn hình home lỗi (mấy cái quick link chạy đi chỗ khác), có bác nào bị thế không ạ?

quoclong7

Theo quan điểm người TQ 4 = tử, 7 = thất, em nghĩ rằng bản này sẽ không tồn tại lâu, hy vọng bác Quang dừng lại ở bản 66 hoặc 68 nhé!:D

hackbabe

đọc giới thiệu thấy bản ROM nay đáng để up đây. xoay như rom ship

nguyen_hoang

Theo quan điểm người TQ 4 = tử, 7 = thất, em nghĩ rằng bản này sẽ không tồn tại lâu, hy vọng bác Quang dừng lại ở bản 66 hoặc 68 nhé!:D

:))đọc bài này xong nhớ mấy lần bác Quang comment, PDV không chơi với trung hoa anh hùng :D

chriscathh

thưởng thức chưa đã bản cũ , bác Quang lại cho ra lò bản ROM mới...hay quá bác ơi

Sao em không thấy linh tải đâu cả. Từ hồi mua hd2 đến giờ chỉ tín nhiệm rom C5 của bác Phạm Quang thôi, chúc bác có nhiều sức khỏe ạ.

phongt

Sao lần này bác Quang đưa radio vào ROM luôn nhỉ ? Có gì khác biệt so với những bản ROM khác ko ha.

dusa_guangzhou

Báo cáo bác Quang, em đã cài lại bản sửa lỗi, tuy nhiên không thể vào được HTC sense mặc dù em đã Hardreset nhiều lần, hicc

nguyen_hoang

Softreset thoi Hardreset ko vào được đâu
đây là do khởi đầu của CHT nó hơi lâu 1 tí

PhamQuang

Manager
Báo cáo bác Quang, em đã cài lại bản sửa lỗi, tuy nhiên không thể vào được HTC sense mặc dù em đã Hardreset nhiều lần, hicc

Cả "làng" Up ROM này đều bình thường, mỗi mình bạn kêu ca SENSE không vào được, bó tay !!!

linhlk

Cả "làng" Up ROM này đều bình thường, mỗi mình bạn kêu ca SENSE không vào được, bó tay !!!

Dear chú
Cháu cũng bị giống như dusa_guangzhou, không thể khởi động Sense ( máy đã HSPL 2.08,sử dụng radio kèm theo Rom ), dã reset đủ kiểu