• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - TMOUS : Lập hội tiếng mic bị ... RÈ !

finalbread

Mình vừa thử theo cách của bạn, mặc dù hôm trước mò mẫm thì đỡ rè được 80% rồi. Kết quả rất tốt mic lọc âm tốt, tiếng trong và thật, nhưng loa thoại thì vẫn hơi nhỏ chỉ bằng 50% con N1200, nhưng vẫn nghe rõ; kết luận là ổn:D. Thanks

nokin

nhưng loa thoại thì vẫn hơi nhỏ chỉ bằng 50% con N1200, nhưng vẫn nghe rõ
Tiếng loa thoại HD2 khi bình thường mình thấy k to, cũng k nhỏ. Nói chung là đủ dùng ở mức vol Max. Quan trọng là vấn đề tiếng bị rè đã đc khắc phục, vậy là yên tâm chiến đấu tiếp !

lebinh__hung

Bác Ancola nói chính xác, chỉ có T-Mobile mơi bị cái lỗi này, HTC HD2 chạy bản ROM từ hồi khoảng tháng 6, tức là nói về ROM thì nó cũ lắm rồi, thế mà chơi bản Android ngon lành, chạy y chang con Desire HD luôn mới ác.

lungtungbeng

nói như mấy bác kia thì HD2 thường tốt hơn T-mobile chắc =))

^^cái ấy thì em không dám bình phẩm hay tranh cãi vì em không dùng cả 2 loại. Em chỉ theo nhận xét cá nhân rằng em dùng hd2 thường cảm thấy nó rất trâu bò, tại em được cái dùng máy cũng như... phá máy. Bia rượu vào là rơi chan chát. Thế mà em nó vẫn sông khỏe có ích^^. Với cả hồi nọ cũng định đổi sang T-M nhưng mà thấy nhiều bác dùng T-M kêu máy lỗi kinh quá nên chưa dám đổi. Chắc it nữa theo bác caothanhhai chuyển qua xài desireHD ^^

clarkht

^^cái ấy thì em không dám bình phẩm hay tranh cãi vì em không dùng cả 2 loại. Em chỉ theo nhận xét cá nhân rằng em dùng hd2 thường cảm thấy nó rất trâu bò, tại em được cái dùng máy cũng như... phá máy. Bia rượu vào là rơi chan chát. Thế mà em nó vẫn sông khỏe có ích^^. Với cả hồi nọ cũng định đổi sang T-M nhưng mà thấy nhiều bác dùng T-M kêu máy lỗi kinh quá nên chưa dám đổi. Chắc it nữa theo bác caothanhhai chuyển qua xài desireHD ^^

e cũng thèm Desire HD lắm nhưng ko thể chạy theo công nghệ đc vì ko có điều kiện kinh tế như các bác í :D

nokin

TMOUS thì có làm sao đâu các bác, tự an ủi con HD2 thường thôi chứ rõ là về phần cứng thì k bằng rồi.
Sau khi tìm ra nguyên nhân vớ vẩn này thì nay em đã yên tâm rồi, muốn rè là rè, muốn hết là hết, chứ như mấy bác muốn ... rè cũng đâu có được. Haha

TMOUS chết sảng là do chủ của nó thiếu hiểu biết trước khi xơi ROM là chính. Thứ gì mà không vậy, phải hiểu rõ con của mình đang dùng chứ, trâu ai nấy cưỡi mà.

Về chuyện rơi rớt thì hên xui, có thể nó rơi nặng đến bể cả kính ra vẫn chạy bình thường, mà đôi khi tưởng chừng rớt nhẹ k dấu vết lại ngủ luôn. Em cũng bị dính nhiều món như thế rồi. Nó cũng như người thôi, té nhè nhẹ mà lại điên khùng nặng, khó nói lắm !

Còn cái Radio 2.15.50.04 nữa là em chưa up, để xem thử có phải do bản 2.14.50.04 kém tương thích không ! Có gì update tiếp.

ancola66

Super V.I.P
nói như mấy bác kia thì HD2 thường tốt hơn T-mobile chắc =))
* Không ai nói cái nào tốt hơn cái nào:-?. Vấn đề là lỗi ở T-Mobile nhiều hơn mà thôi:D. Nếu bạn là người hay đọc thì bạn thấy rõ tỉ lệ báo lỗi của T-Mobile nhiều hơn rất nhiều so với HD thường (Trên các diễn đàn của Ta cũng như của Tây)

nokin

Kết quả rất tốt mic lọc âm tốt, tiếng trong và thật, nhưng loa thoại thì vẫn hơi nhỏ chỉ bằng 50% con N1200, nhưng vẫn nghe rõ;
Mới phát hiện ra, sau khi thay default.acdb giả vào, khởi động lại thì tiếng mic tốt rồi (coi như trở về bình thường), tiếng thoại đang to sẽ bị thành nhỏ hơn, nhưng nếu đang gọi nghe tiếng thoại nhỏ, chỉ cần mở loa ngoài 1 phát, xong tắt đi, tiếng loa trong nghe sẽ to hơn (to như lúc chưa thay file). Cái này dùng để chữa cháy trong những tình huống khó nghe nhé !

* Không ai nói cái nào tốt hơn cái nào:-?. Vấn đề là lỗi ở T-Mobile nhiều hơn mà thôi:D. Nếu bạn là người hay đọc thì bạn thấy rõ tỉ lệ báo lỗi của T-Mobile nhiều hơn rất nhiều so với HD thường (Trên các diễn đàn của Ta cũng như của Tây)
Thì cũng đúng thôi mà, T-Mobile ra sau, hardware khác nhau tí chút, nên phần mềm cũng có phân biệt tí chút, Modder/Cooker cũng dùng HD2 với số lượng lớn hơn --> ra những bản chạy ổn định hơn trên HD2 thường là đương nhiên.

Coi như HD2 T-Mo "ăn ké", nếu món nào vô tình hoặc hữu ý ngon thì đc nhờ, k thì đành chịu.

Chỉ hi vọng tương lai WP7 cho HD2 sang sủa thì sẽ biết mặt anh tài. Chứ ông T-Mo chả dở hơi ra phiên bản ROM RAM nhiều làm quái gì.

Update thêm : đã flash Radio 2.15.50.04, tình hình rè k khác gì so với 2.14.50.04, vậy không phải lỗi do Radio. Để theo dõi xem bản Radio mới này có cải thiện pin không, sóng sánh thì vẫn căng như thường.

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Bác này chỉ được cái nói đúng^^

nokin

Nó lỗi ko phải vì bản thân nó lỗi mà do người sử dụng thôi8-|
Chính xác là như vậy.

Chỉ khi nào lỗi do sản xuất hàng loạt (nhẹ thì NTD chịu thiệt tí, nặng hãng phải thu hồi) thì mới đáng sợ. Còn lại chết do thiếu hiểu biết hà cớ gì đổ tại thiết bị ?

Bác SuperMOD mà còn phát biểu như thế để anh em hùa theo thì thôi rồi ... =))

dungphp

Máy loại thường hay T-mobile giờ kg quan trọng, ai trong đây cũng biết hết rồi ! Bàn cãi nhiều quá. Xem bên XDA họ dùng loại nào ? Toàn fix MMS T-Mobile, Only for T-Mobile,... thôi, mình dùng T-Mobile là giống họ là đc rồi, làm sao mà chất xám được gần như họ là ổn !
VỌC TIẾP ĐÊ !

nokin

Thì XDA chủ yếu dân US, mà US thì dùng cái gì, chẳng lẽ HD2 châu Á ?

Thôi k bàn gốc gác HD2 làm gì nữa. Máy hết rè rồi, chiến tiếp thôi anh em ơi ...........