• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - TMOUS : Lập hội tiếng mic bị ... RÈ !

tuaneti

Các bạn cứ dùng rom Android của CM7 của langthang post trên diễn đàn là ok hết! Hình như bản CM7 mới nhất là V12.1 có link trích dẫn từ Chủ đề của langthang up kèm theo
http://uploaded.to/file/pngr07bj.
Chúc các bạn hết bị rè loa
Bác này hình như không hiểu rõ bản chất câu chuyện thì phải, Chỉ có một lượng số máy bị thôi, Và đã bị thì Rom trời cũng bị hết, nặng hay nhẹ thôi. Trừ rom Winmo hoăc WP7

handsomedn

Bác này hình như không hiểu rõ bản chất câu chuyện thì phải, Chỉ có một lượng số máy bị thôi, Và đã bị thì Rom trời cũng bị hết, nặng hay nhẹ thôi. Trừ rom Winmo hoăc WP7

Vấn đề gì ở đây hả bạn? Bạn có phải là nhà sản xuất đâu mà nói hay vậy? Mình chỉ góp ý cho các bạn khác trong forum khắc phục lỗi khi sử dụng máy thôi! Biết đâu có bạn khắc phục được thì sao? Bạn lúc nào cũng bàn ra là sao? Phải thử mới biết được nguyên nhân chính cái máy người ta bị sao mà tiếng bị rè chứ? Hãng HCT có phát ngôn về lỗi kỹ thuật của máy như bạn đâu? Bạn biết gì mà kết luận vậy? Không góp ý thì thôi! Cái nào cũng làm như mình giỏi lắm! Gà

tuaneti

Vấn đề gì ở đây hả bạn? Bạn có phải là nhà sản xuất đâu mà nói hay vậy? Mình chỉ góp ý cho các bạn khác trong forum khắc phục lỗi khi sử dụng máy thôi! Biết đâu có bạn khắc phục được thì sao? Bạn lúc nào cũng bàn ra là sao? Phải thử mới biết được nguyên nhân chính cái máy người ta bị sao mà tiếng bị rè chứ? Hãng HCT có phát ngôn về lỗi kỹ thuật của máy như bạn đâu? Bạn biết gì mà kết luận vậy? Không góp ý thì thôi! Cái nào cũng làm như mình giỏi lắm! Gà

Hình như bạn không đọc hết nội dung ở Page 1. Bạn quay lại đọc kỹ đi rồi hẵng phán nhé, Còn vẫn chưa hiểu qua đây mình sẽ giải thích tiếp. Bạn nên nhớ rằng XDA giờ chưa có confirm chính xác nguyên nhân là do đâu, Chỉ có thể nói nôm na là có thể một lô hàng cùng đợt sản xuất nào đó Kernel không tương thích với phần cứng đó trên OS android.
Lý do : Cùng 2 máy HD2-Tmo
- 2 máy đó cùng dùng Winmo đều không có 1 tý dấu hiệu nào của bệnh rè loa + Mic --> Phần cứng OK
- 2 máy đó cùng dùng chung một bản Android của cùng một tác giả, Cùng Based Rom, Cùng ngày Cook Rom nhưng chỉ một cái bị rè, Một cái không ---> Bạn làm ơn chỉ chỉ giùm mình nguyên nhân tại sao lại thế này, Nếu được mình quỳ xuống gọi bạn bằng Cụ !

Một số bản Rom gần đây nhất đã sớm biết được bệnh này nên mình nghĩ đã khắc phục ngay trên Rom nên có thể bạn cài Rom đó hết rè, Nhưng vẫn có máy bị như máy mình chẳng hạn bất kỳ rom nào cũng rè và đã fix theo cách có chỉnh sửa so với cách của chủ thớt một chút, Chi tiết mình Share ngay trong box này. Sở dĩ mình biết vì máy mình bị nên lần nào up Rom xong mình cũng fix và thấy một số bản rom CM7 gần đây trong \etc\Firmware\ không có File htcleo.acdb, Do đó mình nghĩ tác giả đã có Fix và máy bạn là một thành quả.
Từ ngày bước chân vào diễn đàn này hầu như mình chưa hỏi ( Có may chăng 1 vài câu nhỏ ). Toàn bộ những bài viết của mình chỉ mang tính đóng góp, . Nếu vẫn không tin mình nghĩ bạn biết cách xem hết những bài viết của mình, Ngày diễn đàn bị lỗi mình mất 80% bài viết, Giờ còn có vậy, Bạn cứ Xem hết rồi sẽ rõ thôi !
Thân !

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Mình thấy đúng là có một số máy HD2-Tmo dị ứng nhỏ với Android. Máy mình rất khó upRom theo Magdlr, toàn treo ở màn hình Go Go Go cho dù thực hiện đầy đủ các thủ tục và làm đi làm lại. Nhưng khi có Rom cLK thì up lại ngon lành. Thấy một số máy HD2-Tmo giống mình, đều phải up rom cLK. Hỏi nhiều cao thủ thì cũng chỉ phỏng đoán có phần cứng nào đó không tương thích....

tuaneti

Mình thấy đúng là có một số máy HD2-Tmo dị ứng nhỏ với Android. Máy mình rất khó upRom theo Magdlr, toàn treo ở màn hình Go Go Go cho dù thực hiện đầy đủ các thủ tục và làm đi làm lại. Nhưng khi có Rom cLK thì up lại ngon lành. Thấy một số máy HD2-Tmo giống mình, đều phải up rom cLK. Hỏi nhiều cao thủ thì cũng chỉ phỏng đoán có phần cứng nào đó không tương thích....

Chính xác đấy. Mình đã Up hộ ít nhất 3 Bác mà bị một số lỗi vặt trong quá trình Up Rom, Trong đó có 2 ca bệnh là treo ơ Go Go Go và Logo. Có thể là không tương thích Kernel hoặc có thể chuẩn bị đi phần cứng....

luongvietanh

vừa làm như bài hướng dẫn. xong reboot lại máy , bật trình quay số , bấm 900 vs call thì máy đơ luôn . hix. khéo lại phải ngồi up lại room

tuaneti

cách chỉnh bằng fie giả này, cứ mỗi lần up rom là phải làm lại ah bác chủ thớt

Chính xác là mỗi lần Up rom xong phải chỉnh lại vì những file Rom mới đè lên những file cũ

vừa làm như bài hướng dẫn. xong reboot lại máy , bật trình quay số , bấm 900 vs call thì máy đơ luôn . hix. khéo lại phải ngồi up lại room

Không cần phải Up lại Rom đâu, Bạn mở File Rom.zip lúc trc bạn up bằng trình Winzip trên máy tính Tìm đến tất cả các file bạn đã xóa trong nằm trong system trích xuất nó ra rồi Dùng RootExplorer copy lại \etc\firmware. Máy bị đơ do bạn xóa hết các File đó đi, Bạn để lại File htcleo.acdb chỉ tạo file default.acdb thôi. Vẫn bị đơ thì bạn để nguyên Default.acdb và xóa hết các file *.acdb đi !

tuaneti

loa mình bị rè rè fix hoài ko đc ...chán ....:(

Mấy bản Android về sau có vẻ Fix kiểu này hay bị lỗi, Bác cứ đọc hết Topic có một số bài Share hơi khác với chủ top một tý xem có được không !

zrv

Mấy bản Android về sau có vẻ Fix kiểu này hay bị lỗi, Bác cứ đọc hết Topic có một số bài Share hơi khác với chủ top một tý xem có được không !
Tình hình là mình cài bản CyanogenMod 7 , Ginger ver 13 + kernel tytung 12 beta 1 thì nghe gọi rõ không rè nữa !!! chỉ có điều là loa nghe hơi nhỏ hơn so với các bản khác !!!
mình thử cài bản khác + flash kernel tytung 12 hoặc 12b1 thì loa to hơn nhưng bị rè !!!
=> mình chỉ có thể xài đc bản CM ginger v13 của bác LangThang
*** cho mình hỏi có cách nào lấy hết những file chỉnh âm thanh từ bản ginger 13 + kernel tytung12b1 qua các bản khác không ? những file đó tên gì ? các bạn giúp mình với !!! tks all !!!!

LUUTOAN

về vụ hd2 tiếng bị rè . mình xin góp ý chút ....
mình cũng đang xài hd2 dây ..lúc đầu mình cũng bị như thế ,
nhưng từ khi chuyễn qua miui tới giờ dược tuần nay chạy oki lắm.
các bạn chuyền qua rom miui đi chạy rất mượt ,tất cã điều oki.oki.oki....

tuaneti

về vụ hd2 tiếng bị rè . mình xin góp ý chút ....
mình cũng đang xài hd2 dây ..lúc đầu mình cũng bị như thế ,
nhưng từ khi chuyễn qua miui tới giờ dược tuần nay chạy oki lắm.
các bạn chuyền qua rom miui đi chạy rất mượt ,tất cã điều oki.oki.oki....

Tưởng gì mà bạn kêu toáng lên, Ví dụ như thế này nhé : Bạn A có cô ng yêu rất xinh, Rất ngoan, rất hiền, rất giỏi, Nói chung là tuyệt vời, Nhưng khổ một lỗi là anh B không thích, Vì một lý do nào đó mà cứ bắt anh B phải thích cô ấy mà nhất quyết không thì làm thế nào, Vấn đề ở đây là làm sao để bản Rom nào cũng không bị rè chứ MIUI và CM7 hay Sense là nhưng Rom có phong cách và hiệu năng hoàn toàn khác nhau, Mỗi ng một sở thích và yêu cầu riêng, Trc mình cũng bị nhưng chỉ bị từ Kernel 10.x trở xuống thôi, Từ ngày dùng từ tầm 11.x trở lên là hết roài !