• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

Change log:

Blue Sea 03 :

Update Core lên 21905
Thêm Phương Đông Lịch - Cám ơn bác Ichte
Thêm Pocket Player : Đã tích hợp Plus In để nghe nhạc .flac và .ape
Thêm Mdict : Để tra từ điển
Thay các Icons, ảnh khởi động .... cho đồng bộ
Thay đồng hồ CHT của tác giả Rat 2665 trên XDA - Đồng hồ có kim giây riêng, không giật kim, rất sang trọng
Thay Dialpad nổi rất cứng cáp của Energy trên XDA
Bạn đã vi phạm quy định của PDAViet khi build rom, mình tạm thời lock topic này lại. Thân !

Đã xóa link rom và hình ảnh của bản Blue Sea 03 có PMTM. Mở lại topic... Nhắc nhở bạn caothanhhai lần sau không được cho PMTM vào rom nhé... Thân !

ancola66

Super V.I.P
Bạn đã vi phạm quy định của PDAViet khi build rom, mình tạm thời lock topic này lại. Thân !

Đã xóa link rom và hình ảnh của bản Blue Sea 03 có PMTM. Mở lại topic... Nhắc nhở bạn caothanhhai lần sau không được cho PMTM vào rom nhé... Thân !
Đó là phần mềm thương mại nhưng đó là bản Trial nên cũng không phạm luật :-? Cũng như những ứng dụng trong bản Rom Ship của TMOUS tích hợp nhiều phần mềm (chỉ có Shortcut hoặc trọn gói phần mềm) Bạn phải mua thì mới dùng được :D. Tuy nhiên bạn caothanhhai cũng không nên cho những phần mềm dạng đó vào, bởi vì người dùng bản rom đó có thể không thích mua phần mềm đó:p>>> Đến khi hết hạn sử dụng thì nhìn lại vướng mắt mà bỏ đi không được, dùng tiếp cũng không xong:))

NguyenTu

Super V.I.P

không nên cứng nhắc thế Dũng ơi, nếu ad bản C.R thì ok, nhưng là bản Trial thì không nên quá cứng nhăc dũng ạh. PM nhắc nhở là OK mà!!!

hoangtuananh69

Cám ơn bạn , qua vài ngày dùng thử mình thấy bản ROM này rất tuyệt , các ứng dụng chạy mượt mà nghe gọi tốt
Nhưng đúng là khi nghe người gọi đền hơi nhỏ mặc dù đã để Volume to hết cỡ ..và người nghe cũng có ý kiến là nghe mình nói to quá ..mặc dù đã hạ giọng đến mức thì thầm .Vấn đề này không biết có thể điều chỉnh được không ?
Rất mong nhận được ý kiến của các bạn ..

babety

Bác Hải ơi, làm sao có thể thay thế chử Blue Sea bằng logo mạng như cũ a!
thanks!

babety

mình mới cài bản V3fix của bác nè! :-?
nhưng khi máy auto lock thì khong có cách nào mở được hết, chỉ có cách rết thôi! :(:-/

ntt2006

Bác Hải ơi, làm sao có thể thay thế chử Blue Sea bằng logo mạng như cũ a!
thanks!

Bạn vào menu ->CHT Editor ->Miscellaneous settings -> Custom operator text

nhưng khi máy auto lock thì khong có cách nào mở được hết, chỉ có cách rết thôi! :(:-/

Bạn trượt thanh unlock xuống là ok liền chứ cần reset làm gì?đây là lock screen của HD Mini.

Last edited by a moderator:

babety

phần connection của ROM này hình như có vấn đề thì phải?
mình không thể kết nối Internet bằng calbe, bằng GPRS, bằng 3G, luôn cả Wifi :-?:(~X(

caothanhhai

Máy để AutoLock cũng như khi bạn bấm Start - Lock máy sẽ sử dụng khóa mặc định của HTC - Trượt ngang để mở
Máy khóa bằng phím mềm hay Menu - Lock Device máy sẽ sử dụng khóa của CHT - Trượt xuống để mở ( bạn có thể chọn các loại khóa tại CHT Editor - Lockscreen settings)

phần connection của ROM này hình như có vấn đề thì phải?
mình không thể kết nối Internet bằng calbe, bằng GPRS, bằng 3G, luôn cả Wifi :-?:(~X(

Bạn xem lại máy bạn đã HR chưa hay bị lỗi gì chứ chưa bao giờ mình gặp lỗi như bạn cả???? Mọi cách kết nối đều hoàn toàn bình thường
Mà bản Rom này phát triển từ Rom A66-V12 của bác Ân có tiện ích tự động tắt kết nối 3G nếu bạn thoát khỏi Opera - Không phải lo tắt bằng tay, không lo phụ trội cước - Các bạn thử xem

Chỉnh sửa cuối:

song_ngu

MÌnh xài Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) với bản Rom này thấy hao pin wa', dùng mạng Mobi, để wa đêm khoảng 7 tiếng mất hết 12% pin 8-|

caothanhhai

Em thấy Rom này OK lắm, nhưng hơi bị hao pin.

MÌnh xài Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) với bản Rom này thấy hao pin wa', dùng mạng Mobi, để wa đêm khoảng 7 tiếng mất hết 12% pin 8-|

Đúng là bản Blue Sea 03 hơi hao pin do mình để chế độ xung nhịp cố định là 1Ghz ( Theo đúng năng lực :))) máy chạy nhanh nhưng hơi hao. Cũng như trên Laptop lựa chọn High Performance hay Power Save mà thôi. NHưng không thể có việc 1 đêm mất 12% đâu - chắc máy bác đang chạy nền gì đó.
Nếu bác thích tiết kiệm pin hơn tốc độ bác có thể chỉnh tại Start - Tools - CPU Control - Enable chế độ Autoscalling hay đặt các mức Xung thấp hơn tùy ý

=D>=D>=D> Bài này kỷ niệm chẵn 500 bài của em đơi =D>