• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

ntt2006

Đúng là bản Blue Sea 03 hơi hao pin do mình để chế độ xung nhịp cố định là 1Ghz ( Theo đúng năng lực :))) máy chạy nhanh nhưng hơi hao. Cũng như trên Laptop lựa chọn High Performance hay Power Save mà thôi. NHưng không thể có việc 1 đêm mất 12% đâu - chắc máy bác đang chạy nền gì đó.
Nếu bác thích tiết kiệm pin hơn tốc độ bác có thể chỉnh tại Start - Tools - CPU Control - Enable chế độ Autoscalling hay đặt các mức Xung thấp hơn tùy ý

=D>=D>=D> Bài này kỷ niệm chẵn 500 bài của em đơi =D>

Bác Hải cho ra V04 có tích hợp CHT 1.8 đi,nếu được thì phần nhạc chuông mặc định của rom bác giử nguyên được không?

caothanhhai

Bác Hải cho ra V04 có tích hợp CHT 1.8 đi,nếu được thì phần nhạc chuông mặc định của rom bác giử nguyên được không?

Đang nấu bác ạ, thay hết cả gia vị nên phải nếm lại cho kỹ. Quan trọng là cá nhân mình phải thấy thật ngon thì mới phục vụ món ngon được :))

ntt2006

Đang nấu bác ạ, thay hết cả gia vị nên phải nếm lại cho kỹ. Quan trọng là cá nhân mình phải thấy thật ngon thì mới phục vụ món ngon được :))

Vậy khi nào thì mới có link vậy bác, để biết khỏi up v03 fix lại, sáng nay thử cài CHT1.8 vói v0.3 fix thì bị treo nên HR lại luôn rồi,đang tính up lại đây.

caothanhhai

Chắc chưa nhanh được đâu bác, chắc phải mai mới có links
Bác cứ Up lại 03 Fix trước đi
Ngoài yêu cầu về nhạc chuông bác còn góp ý nào cho bản 04 không?

lobodo

Tôi đang dùng bản 03 , đang có vde lăn tăn : sao khi kết thúc cuộc gọi của ng khác gọi tới . Màn hình ko trở về home mà lên màn hình phone làm mình mất công đóng . Phần tin nhắn , nó lên màn hình đen chữ trắng khi đọc cũng bất tiện vì khó xem .
Bản 03 của bác chạy ok , mượt mà . phần trên nếu chỉnh được thì bác sử lý cho bản 04 thì chuẩn . Thank!

ntt2006

Chắc chưa nhanh được đâu bác, chắc phải mai mới có links
Bác cứ Up lại 03 Fix trước đi
Ngoài yêu cầu về nhạc chuông bác còn góp ý nào cho bản 04 không?

Thêm 1 chút là phần volume khi thưc hiên cuộc gọi hơi nhỏ giống như các bạn khác đã phản ảnh trước đây, còn lại thì ok rồi bác.

caothanhhai

Vậy khi nào thì mới có link vậy bác, để biết khỏi up v03 fix lại, sáng nay thử cài CHT1.8 vói v0.3 fix thì bị treo nên HR lại luôn rồi,đang tính up lại đây.

Hiện soft CHT 1.8 đã có nhưng các gia vị để chế biến cho đepl chưa đủ ( trong cái này, đục cái kia ...) do các chuyên gia khác chưa viết ....:D, Rom đưa lên mà không được đẹp thì phí lắm
Tôi cài 1.8 lên Rom 03 fix có làm sao đâu :-?

Sao ko có COM5 bác nhỉ? Có COM nữa thì trên cả tuyệt vời1
Mình không thích Com 5 lắm, cá nhân mình thấy nó không tiện và không mượt bằng Com 2 . Trước mình dùng của kwbr và bây giờ là Ancola66 - toàn thích Com 2 =D>
Bạn dùng thử Com 2 đi - trông cứng cáp hơn đấy

thqt1b

Vấn đề hao pin còn tuỳ thuộc vào radio nửa bạn,bạn hãy thử rom này với radio khác xem sao.

Bác cho e thử bản radio nào xài tốt với Rom 03fix đi. e đang xài radio Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) , CPU là 768MH

ntt2006

Bác cho e thử bản radio nào xài tốt với Rom 03fix đi. e đang xài radio Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) , CPU là 768MH

Mình thì đang sử dụng 2.08.50.08_2, mạng vinaphone,riêng V03 Fix thì bạn xem hướng dẫn của bạn caothanhhai
Đúng là bản Blue Sea 03 hơi hao pin do mình để chế độ xung nhịp cố định là 1Ghz ( Theo đúng năng lực
) máy chạy nhanh nhưng hơi hao. Cũng như trên Laptop lựa chọn High Performance hay Power Save mà thôi. NHưng không thể có việc 1 đêm mất 12% đâu - chắc máy bác đang chạy nền gì đó.
Nếu bác thích tiết kiệm pin hơn tốc độ bác có thể chỉnh tại Start - Tools - CPU Control - Enable chế độ Autoscalling hay đặt các mức Xung thấp hơn tùy ý

ntt2006

Hiện soft CHT 1.8 đã có nhưng các gia vị để chế biến cho đepl chưa đủ ( trong cái này, đục cái kia ...) do các chuyên gia khác chưa viết ....:D, Rom đưa lên mà không được đẹp thì phí lắm
Tôi cài 1.8 lên Rom 03 fix có làm sao đâu :-?

Đúng là khi cài CHT1.8 cho v03 fix thì không gặp gì , tuy nhiên giao diện không đồng bộ, khi mình cài thêm notifications và clock thì treo luôn đành HR,nguyên nhân là CHT1.8 đã có thay đổi file manila nên 1 số ứng dụng trước đó dựa trên nền CHT1.7 không thể sử dụng được, chờ fix vậy.

thqt1b

À. Khi e chọt vào TAB picture viewer ở màn hình chính thì lật ngang HD2 ko tự xoay. Bác giúp e nha.

caothanhhai

Đúng là khi cài CHT1.8 cho v03 fix thì không gặp gì , tuy nhiên giao diện không đồng bộ, khi mình cài thêm notifications và clock thì treo luôn đành HR,nguyên nhân là CHT1.8 đã có thay đổi file manila nên 1 số ứng dụng trước đó dựa trên nền CHT1.7 không thể sử dụng được, chờ fix vậy.

Đã có cab cho trong suốt Notification bar nhưng Calenda, Call History và Music mới có 50% bác à
Chắc mấy hôm nữa sẽ có nhiều - Toàn bộ Icon của Toggle Swich .... vẫn đen thùi lùi nhìn không sướng

À. Khi e chọt vào TAB picture viewer ở màn hình chính thì lật ngang HD2 ko tự xoay. Bác giúp e nha.

Quay chứ sao lại không quay, bác có lấy tay giữ nó lại thì có =))

namtinhcorp2

cái khóa nên để mở bên dưới cho thuận tay, chứ mỗi lần mở máy phải 1 tay cầm, 1 tay gạt thì bất tiện quá. Và cái đồng hồ số nên chỉnh lại, xấu tệ. đây là ý kiến của em

thqt1b

Quả thật là ko tự xoay bác a. E cũng có thử 1 số bản ROM khác và cũng bị y như vậy. thế là sao nhỉ?
À. Nếu dc thì bác gửi cho e link MP3 Trimmer nha. Thanks bác.

song_ngu

Hix, hình như bản V3 Fix này bạn bỏ PM MP Trimmer rùi ah? :( PM đó hay đó chứ, V4 bạn fix lại di ha, thanks a lot!

caothanhhai

Quả thật là ko tự xoay bác a. E cũng có thử 1 số bản ROM khác và cũng bị y như vậy. thế là sao nhỉ?
À. Nếu dc thì bác gửi cho e link MP3 Trimmer nha. Thanks bác.

Bạn thử các Rom khác cũng không quay à ?:-?:-? Lạ nhỉ , sao lại có máy quay máy không, bạn thử Task 29 rồi Up lại xem nhé
MP3 Trimmer các bác thích thì tôi sẽ cho vào thôi chứ đến 5 năm nay mình không làm lấy nhạc chuông rồi, một là dùng defaut hai là dùng có một file nhạc chuông để trong thẻ nhớ là xong ...

hanoiwap

Super V.I.P
Khi vào Photo & Video thì tự xoay.Khi xem từng ảnh thì không xoay nữa đâu

song_ngu

MP3 Trimmer các bác thích thì tôi sẽ cho vào thôi chứ đến 5 năm nay mình không làm lấy nhạc chuông rồi, một là dùng defaut hai là dùng có một file nhạc chuông để trong thẻ nhớ là xong ...

Cám ơn bạn nha. Tại vì trong 1 bài hát thì thường mình chỉ thích chọn 1 đoạn nào đó làm nhạc chuông thui nên có MP3 Trimmer rất tiện, chỉ cần nghe, chọn rùi cắt là xong 1 nhạc chuông, kg cần nhờ tới máy vi tính.