• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

caothanhhai

Theo e thấy thì bản v4 chạy ko mượt bằng v3fix nếu ko nói là chậm, CHT 1.8 khó chơi quá. vào phone/all people trượt đến tab updates&events là đơ lun.
E mới test dc 30 phút nhưng thấy ko thích nên quay ve v3fix. Theo e thì bản v3fix la good nhất trong Blue sea series. Chúc bác Hải lun khỏe nhá!

Đúng là có lỗi trên do mình bỏ phần FaceBook không triệt để, mình sẽ fix trong bản sau.
Cá nhân mình cũng thấy bản 03fix là ngon lành nhất vì đã được tối ưu hóa trong quá trình sử dụng. Các bản 04 đều đang thử nghiệm thay CHT mới ( CHT 1.8.0 cũng sẽ phải ra bản sửa lỗi sớm) hoặc thử nghiệm các Package của Rom test nên còn lỗi
Thanks các bạn đã đóng góp ý kiến

hieutihin28

anh ơi cho em hỏi . em cài Rom nay vào, cài cả phông tiếng trung nữa ( em cai blue sea 03 fix) . nhưng sao tiếng trung có chỗ đọc được, nhưng trong tin nhắn và contact thì không được. phải làm thế nào hả anh. bản Rom đẹp nên k thích cài cái khác.

myGenio

anh cho em hỏi các rom của anh có theme tuyệt lắm hình như dùng HD Wall thì phải vì mọi cái cứ trong suốt. từ ngày có Update CHT 1.8.5 và CHTE 1.8.5.1 ko nhất thiết phải cài HDWall nhưng chưa biết làm thế nào cho nó trong veo cái taskbar, anh hướng dẫn em cách làm nha.thank a lot.

caothanhhai

anh cho em hỏi các rom của anh có theme tuyệt lắm hình như dùng HD Wall thì phải vì mọi cái cứ trong suốt. từ ngày có Update CHT 1.8.5 và CHTE 1.8.5.1 ko nhất thiết phải cài HDWall nhưng chưa biết làm thế nào cho nó trong veo cái taskbar, anh hướng dẫn em cách làm nha.thank a lot.

Mình không dùng HDwall đâu, trước thì hơi vất vả nhưng từ khi có CHT 1.8.5 mọi việc rất đơn giản:
Menu - Set Wallpaper - skin taskbar and Softkey bar - chọn hình nền - SR là xong
Chúc bạn thành công.

ntt2006

Mình không dùng HDwall đâu, trước thì hơi vất vả nhưng từ khi có CHT 1.8.5 mọi việc rất đơn giản:
Menu - Set Wallpaper - skin taskbar and Softkey bar - chọn hình nền - SR là xong
Chúc bạn thành công.

Mình muốn đổi cái hình nền của start menu nhưng không được nên đành giử cái mặc định của bác(vì nó hơi tối, mình thích cái nền sáng của Dinik nhưng nếu đổi thì không đồng bộ)
Blue sea 06 này khi mình hiệu chỉnh trong CHT Editor thì khi chọn exit thì nó báo lổi, bác Hải kiễm tra giùm nhé. Thanks.

caothanhhai

Mình muốn đổi cái hình nền của start menu nhưng không được nên đành giử cái mặc định của bác(vì nó hơi tối, mình thích cái nền sáng của Dinik nhưng nếu đổi thì không đồng bộ)
Blue sea 06 này khi mình hiệu chỉnh trong CHT Editor thì khi chọn exit thì nó báo lổi, bác Hải kiễm tra giùm nhé. Thanks.

Bạn đổi hình nền của Start Menu bằng cách
Setting tab - Personalize- Lock Screen Wallpaper nhé
Còn lỗi của CHTE và vài lỗi nhỏ khác sẽ được Fix ngay hôm nay bằng Blue Sea 06.01 :D:D:D
Thanks

ntt2006

Còn lỗi của CHTE và vài lỗi nhỏ khác sẽ được Fix ngay hôm nay bằng Blue Sea 06.01 :D:D:D
Thanks

Cái đó thì em đổi được rồi anh, ý của em là khi em thay đổi hình nền cho lockscreen và các tab của sense thì ok nhưng khi vào phần start menu hay setting thì hình nền vẫn là mặc định của rom chứ nó không thay đổi bằng CHT được.

ntt2006

Thanks
Em đã thử lại Setting tab - Personalize- Lock Screen Wallpaper, đúng là thay đổi ok, tuy nhiên sau chọn lockscreen và lại đổi được start menu vậy?

hieutihin28

anh ơi làm sao làm cho màn hình khi goi điện tắt sáng được, trong ban blue sea03 em tìm mãi không được, e mới dùng anh chỉ em với

ntt2006

anh ơi làm sao làm cho màn hình khi goi điện tắt sáng được, trong ban blue sea03 em tìm mãi không được, e mới dùng anh chỉ em với

Em hãy thử lại bản Blue Sea 06 đi, anh đang sử dụng thấy rất ok, và sẽ đáp ứng yêu cầu của em ở trên.

caothanhhai

Rất cám ơn sự giúp đỡ của bác Hà Nội, sau bao nhiêu khó khăn .... Blue Sea serries đã có Tab TV như Tây =))

Các bạn bấm vào Link đầu tiên để tải các kênh Update

Chỉnh sửa cuối:

heroofg

Xin chào bạn caothanhhai bạn có thể thêm phần People Tab vào silder, vào com kế tiếp được không hoặc có thể cho mình cab cài tab people nhé, mình thấy có phần đó rất tiện. cảm ơn bạn nhé!