• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD7 hay EVO 3D?

twantoan

pác twantoan cho em hỏi, xài phiên bản của nhà mạng Sprint thì unlockbootloader có xài mạng vn dc ko pác, thanks pác :D
được chứ .miễn là bạn phải ở HCM hoặc HÀ NỘI hay 1 nơi nào đó có sóng Sfone. máy của nhà mạng sprint là máy cdma lên chỉ sử dụng mạng CDMA. máy đấy hơi khủng vì bộ nhớ trong là 4g nhưng dùng ko ăn thua khi ở việt nam :)) .còn mạng của EVN thì có khi bác phải hỏi bác MINH hanoiwap hay mod caothanhai

mrhahn

được chứ .miễn là bạn phải ở HCM hoặc HÀ NỘI hay 1 nơi nào đó có sóng Sfone. máy của nhà mạng sprint là máy cdma lên chỉ sử dụng mạng CDMA. máy đấy hơi khủng vì bộ nhớ trong là 4g nhưng dùng ko ăn thua khi ở việt nam :)) .còn mạng của EVN thì có khi bác phải hỏi bác MINH hanoiwap hay mod caothanhai
em thấy nó ghi vầy nè pác: Cellular Band: GSM 850/900/1800/1900 HSDPA 850/ 900/1700/1900/2100 nên em mới hỏi đó :D

twantoan

vì nó là máy của sprint lên máy em nó chạy cdma khổ thế chứ li.con riêng mà. sao bac ko nhận nuôi 1 thằng con chung có tên là evo 3d gsm mà nuôi.thằng này đẹp giai lắm.ít ăn nhưng dễ sống :)). còn cái bác đưa thì em ko biết . nhưng ma thang htcdev chỉ mở khoá giớ hạn thôi.thế lên chúng ta mới chờ có S_OFF. chứ bác lại kiếm đâu cái máy giá 99 đồng rồi unlock booloader mà lại chạy được radio khác thì có mà toi. nhà mạng nó ko kiện bác mới lạ đó.giá máy bản quốc tế lúc nào mà chẳng đắt hơn bản khoá mạng

orihan

Em đang dùng HD7 nè... Nói chung là máy cực đẹp, màn hình sắc nét.... Up lên mago thì dùng oke lắm.... VOTE HD7

thế nên em mới thắc mắc đó pác, em thấy thông tin ghi như vầy:
Carrier: Sprint
Cellular Band: GSM 850/900/1800/1900 HSDPA 850/ 900/1700/1900/2100
các pác cho em thêm ý :D
Có khe SIM không bạn? Nếu là máy CDMA thì không có khe SIM đâu nhé. Nhưng mình chắc chắn là có khe SIM...:p

mrhahn

Có khe SIM không bạn? Nếu là máy CDMA thì không có khe SIM đâu nhé. Nhưng mình chắc chắn là có khe SIM...:p
em đang nhờ người nhà mua rùi xách tay về, coi trên web thấy nó ghi như vậy nên ko bik sao hết, hy vọng là đúng như pác Mod nói :D

em đang nhờ người nhà mua rùi xách tay về, coi trên web thấy nó ghi như vậy nên ko bik sao hết, hy vọng là đúng như pác Mod nói :D
Đưa link trang đó coi bạn. Hàng Sprint mà GSM thì cực lạ chưa thấy bao giờ. Nó như hình dưới đúng không bạn?

Nếu đúng thì thông số băng tần đây:

2G Network
CDMA 800 / 1900
3G NetworkCDMA2000 1xEV-DO

twantoan

còn này là loại hàng mới với băng tần của gsm. nếu thé này thì thà mua con này hay hơn ấy chứ vì rẻ hơn nhiều so với việt nam

mrhahn

thế hả pác, pác nói thế làm em tự tin quá :D, mà mua về đây phải unlock boot loader mới xài dc phải k pác :D

twantoan

Ý em là bác lên xem kĩ.chứ có thể đó là bản khoá mạng muốn mở mạng ko dễ đâu.giống trường hợp của iphone 4 lock phải dùng sim ghép đấy.chứ nếu là bản quốc tế thì nó bán rẻ quá

còn này là loại hàng mới với băng tần của gsm. nếu thé này thì thà mua con này hay hơn ấy chứ vì rẻ hơn nhiều so với việt nam
Theo mình biết thì Sprint là mạng CDMA mà đâu có mạng GSM??? Nói chung nên check kỹ lại đi. Mình vào trang chủ của Sprint cũng không thấy có EVO 3D GSM mà gắn logo của Sprint cả...

mrhahn

em cũng nghĩ vậy, h mua hẳn 1 con world cũng 600 nên hok có đủ tiền :(, mà con này chưa unlock dc hả các pác? (nếu là bản gsm)

twantoan

Cái này khó nói lắm.vì nếu là bản gsm thật thì nó chắc chắn là bản khoá mạng.mà bản khoá mạng khó unlock lắm.nếu làm đc có khi phải dùng sim ghéo