• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

nguulangkiem

chạy đc cái đầu trâu của helloOX1.3 rồi :D
gửi lời cám ơn đến sư huynh hoden và Avatar của letrungbuuphucdhct :)
mà thê là hack đc rồi hả hai sư huynh :d

BuuPhucCT

Well-Known Member
chạy đc cái đầu trâu của helloOX1.3 rồi :D
gửi lời cám ơn đến sư huynh hoden và Avatar của letrungbuuphucdhct :)
mà thê là hack đc rồi hả hai sư huynh :d

Vào cài thử một PM UNSIGN xem nếu nó không báo lỗi chứng chỉ nữa thì OK rồi.;;)

tdvcb44

Mọi người giúp mình với. Mình cài HelloOX2 vào được rồi nhưng khi chạy thì nó cứ nằm mãi ở màn hình Unpacking files mà không chạh được nữa. Mình đã thử format máy rồi cài lại mà vẫn bị tình trạng giống vậy. Máy của mình là E63 V100. Mà cái file cer và key mình tải về từ OPDA cài các phần mềm khác thì được nhưng cài phần mềm quản lý file như Eplore và FExplorer thì không được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mọi người giúp mình với. Mình cài HelloOX2 vào được rồi nhưng khi chạy thì nó cứ nằm mãi ở màn hình Unpacking files mà không chạh được nữa. Mình đã thử format máy rồi cài lại mà vẫn bị tình trạng giống vậy. Máy của mình là E63 V100. Mà cái file cer và key mình tải về từ OPDA cài các phần mềm khác thì được nhưng cài phần mềm quản lý file như Eplore và FExplorer thì không được.

E 63 xài FW cũ thì bạn nên hack bằng bản 1.03 chứ bản 2.0 này không phù hợp đâu. Bản 2.0 chỉ để hack những FW mới thôi.;;)

DeathMagic

khi update băng wifi bạn phải format = 4 ngón mới sạch máy được :D

em bấm 4 ngón *,3,call,nguồn rồi mà không được anh ạ...hix...h e muốn format để nó được như mới quá mà hok biết làm thế nào cả...pro nào biết chỉ em với :( *#7370# thì coi như chẳng có tác dụng gì cả...cái n79 này điên quá :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
em bấm 4 ngón *,3,call,nguồn rồi mà không được anh ạ...hix...h e muốn format để nó được như mới quá mà hok biết làm thế nào cả...pro nào biết chỉ em với :( *#7370# thì coi như chẳng có tác dụng gì cả...cái n79 này điên quá :((

Bạn phải giữ bốn phím đó lâu một chút thì mới được chứ bấm rồi buông ra liền thì k có tác dụng.:-?

tdvcb44

Cám ơn ban letrungbuuphucdhct nhiều. Nhưng mà bản 1.03 cũng không được. Nhưng mà mình xài bản 1.05 thì ok. Bây giờ thì cài phần mềm thoải mái rồi.

quang10ntp

Đã hack thành công E71 fw: 300.21.012 bằng HelloOX2.0. Khi cài xong HelloOX phải khởi động lại máy mới chạy con Bò được. Cám ơn các bác pdaviet

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cám ơn ban letrungbuuphucdhct nhiều. Nhưng mà bản 1.03 cũng không được. Nhưng mà mình xài bản 1.05 thì ok. Bây giờ thì cài phần mềm thoải mái rồi.

Đã hack thành công E71 fw: 300.21.012 bằng HelloOX2.0. Khi cài xong HelloOX phải khởi động lại máy mới chạy con Bò được. Cám ơn các bác pdaviet

Nói túm lại là với những FW mới thì nên hack bằng bản 2.0 còn với nhưng FW cũ mà bản 2.0 không tương thích thì cứ hack lại bằng các bản 1.03 hay 1.05 thế nào cũng xong. Cám ơn các bạn đã tham gia PDAVIET.;;)

mobisoft

Hôm nay mình đã thử hack E52 nhiều lần bằng các cách khác nhau nhưng đều không được.Cuối cùng thì cũng đã tìm được cách hack tạm thời cho nó để có thể cài các ứng dụng unsign.Hơi mất công nhưng cũng vẫn được như ý.BẠn nào biết xin đừng cười nhé.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hôm nay mình đã thử hack E52 nhiều lần bằng các cách khác nhau nhưng đều không được.Cuối cùng thì cũng đã tìm được cách hack tạm thời cho nó để có thể cài các ứng dụng unsign.Hơi mất công nhưng cũng vẫn được như ý.BẠn nào biết xin đừng cười nhé.

Do E 52 mới ra nên những cách hack hiện nay vẫn chưa có hiệu quả với nó. Cách duy nhất là tạm thời cứ SIGN và cài PM thôi. Đợi 1 time nữa thì sẽ có cách hack hoàn chỉnh thôi, có gì đâu mà cười bạn.:D

kissandbye

cho em hỏi cứ sign rồi intall là được ah?em dùng con 5500 sport có dùng được cái này không?

Status
Không mở trả lời sau này.